Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล เรื่องกันขโมยของรถใหม่  (อ่าน 5951 ครั้ง)
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:10:59 pm »

คงจะไม่ผิดห้องนะครับ สมาชิกใหม่(เมื่อปลายปี 54) กำลังจะได้รับรถน้อง pajero ปลายเดือนนี้แน่นอนแล้ว
ต้องการสอบถามรุ่นพี่ท่านอื่นๆที่ใช้รถกันอยู่ครับ
1 จำเป็นต้องไปติดตั้ง lock ขโมยเพิ่มเติมหรือไม่ ถ้าจำเป็นควรติดตั้ง ยี่ห้อไหนดีบ้างครับ(เอาชนิดติดตั้งที่เหยียบเบรค)และราคาที่แนะนำครับ สะดวกสาย 2หรือฝั่งธน
2 ยางอะหลั่ยรุ่นนี้ จำเป็นต้องติดกันขโมยเพิ่มเติมหรือไม่ครับ หากต้องดำเนินการ โปรดช่วยแนะนำครับ
      ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคำตอบครับ
              weerapot
 หากมีอื่นๆแนะนำเพิ่้มจากหัวข้อนี้ยินดีครับ จะได้เป็นข้อมูล
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:53:14 pm »

ผมขอตอบเท่าที่เคยหาความรู้มานะครับ
1. ติดดีกว่าไม่ติด แต่ติดแล้วก็ใช่ว่าจะกันได้ 100% มันจะเป็นเหมือนตัวช่วยหน่วงเวลาซะมากกว่า ถ้าทีเวลาให้โจรพวกนี้มันทำได้หมดหละครับ ในตลาดตัวที่ยอดนิยมก็คือ Locktech และอาจจะมีตัวอัพเกรดกันขโมยของ ABG ซื้อมีหลายชนิดให้เลือกติดครับ

2. คำตอบเหมือนข้อข้างบนครับ แต่ยังไงซะถ้ามีเวลาหรือลับตาคนมันเอาไปได้หมดหละครับ

ฉนั้นแนวทางที่ดีคือ ติดดีกว่าไม่ติด และอย่าจอดในพื้นที่เสี่ยงครับผม  Cheesy
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:56:17 pm »

ผมขอตอบเท่าที่เคยหาความรู้มานะครับ
1. ติดดีกว่าไม่ติด แต่ติดแล้วก็ใช่ว่าจะกันได้ 100% มันจะเป็นเหมือนตัวช่วยหน่วงเวลาซะมากกว่า ถ้าทีเวลาให้โจรพวกนี้มันทำได้หมดหละครับ ในตลาดตัวที่ยอดนิยมก็คือ Locktech และอาจจะมีตัวอัพเกรดกันขโมยของ ABG ซื้อมีหลายชนิดให้เลือกติดครับ

2. คำตอบเหมือนข้อข้างบนครับ แต่ยังไงซะถ้ามีเวลาหรือลับตาคนมันเอาไปได้หมดหละครับ

ฉนั้นแนวทางที่ดีคือ ติดดีกว่าไม่ติด และอย่าจอดในพื้นที่เสี่ยงครับผม  Cheesy
น้องปาผมติดทั้งสองอย่างที่ป๋าแจ๊คบอกเลยครับ...locktech ขอเป็นของแถม ส่วน ABG ติดเพิ่มเองเป็นรุ่น upgrade มี keypad+ultrasonic ราคาห้าพันกว่าบาท...
ติดให้เยอะไว้ครับ...

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:19:09 pm »

ช่ายแล้ว สมควรติดครับรถราคาแพงครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:52:54 pm »

ร้านค้าที่รับติดตั้ง Locktech  บริเวณละเเวกสาย 2 หรือถนนเพชรเกษม มีหรือเปล่าครับ ใครมีข้อมูลบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้า
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:48:22 pm »

ABG ป๋าไปติดกันที่ไหนบ้าง  Sad อยากไปติดด้วยคนครับ

จุ๊กกรู้
zax_hardcore
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:42:34 pm »

ABG ป๋าไปติดกันที่ไหนบ้าง  Sad อยากไปติดด้วยคนครับ

เดี่ยวนี้มีศูนย์ ABG เยอะคับ......ยกตัวอย่างเช่น เส้นถนนบางพลัด ฝี่งเดี่ยวกับโรงบาลยังฮี้
หรือแถวถนนรัตนาธิเบศร์ ตรงข้ามเส้นเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ และสาขาอื่น ๆ อีก
YongYank
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:53:23 pm »

แถวๆโซนสุวรรณภูมิ  ศรีนครินทร์  พอจะมีบ้างมั้ยครับ??
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:09:50 pm »

ABG ผมใช้บริการที่ กิ่งแก้ว อยู่ตรงข้ามกับ โรงพยาบาลจุฬารัตน์
ae77
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:33:21 pm »

มียี่ห้อไหนที่มี up เป็น  speed link door lock บ้างไหมครับ    สาธุ
YongYank
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:40:37 pm »

ABG ผมใช้บริการที่ กิ่งแก้ว อยู่ตรงข้ามกับ โรงพยาบาลจุฬารัตน์

ขอบคุณมากครับบบบบบ  ไว้จะลองโฉบไปครับบบบ
หากท่านใดจะแนะนำที่อื่นอีกก็ยินดีนะครับ  อยู่ในช่วงเก็บข้อมูล ((ระหว่างรอรับรถ)) ครับผมม
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:18:08 am »

ขอบคุณมากครับบบบบบ  ไว้จะลองโฉบไปครับบบบ
หากท่านใดจะแนะนำที่อื่นอีกก็ยินดีนะครับ  อยู่ในช่วงเก็บข้อมูล ((ระหว่างรอรับรถ)) ครับผมม

ตามลายแทง ข้างล่างไปเลยครับป๋า

http://www.abg.co.th/service.asp
oan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:22:16 am »

ABG ผมใช้บริการร้าน balance ตรงข้ามโลตัส ศรีนครินทร์ ครับ
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:55:38 am »

ตามลายแทง ข้างล่างไปเลยครับป๋า
ขอบคุณมากครับป๋า  จะตามไปติดตามลายแทง red heart สาธุ

http://www.abg.co.th/service.asp

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:50:13 pm »

ของผม ติด locktech กับ ABG รุ่น upgrade  นี่ยังคิดไปติดล็อคเกียร์ของ solex เพิ่มเลยครับ เสียเวลานิดหน่อย ยังดีกว่ามานั่งเสียใจว่ารถหาย มันกันได้ไม่ 100% แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย ก่อนติดกันขโมยของ ABG ตอนแรกก็รู้สึกไม่ชอบเจ้า keypad ที่ต้องป้อนรหัสทุกครั้งก่อน Start รถ แต่พอติดไปแล้ว เข้าใจระบบมัน ก็ ok เพราะว่ามันสามารถปิดการใช้งานให้เหลือเฉพาะตัว Remote เหมือนกับกันขโมยทั่วๆไปได้ จะมาเปิดใช้ก็ตอนที่ไปจอดนอกพื้นที่ หรือบริเวณที่รู้สึกไม่ปลอดภัย หรือที่ต้องจอดนานๆ การเปิด-ปิด ก็ทำง่ายๆโดยกดปุ่มเพียงปุ่มเดียว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์