Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบการเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นไปได้ไหม  (อ่าน 1195 ครั้ง)
jeup
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 02:19:20 am »

เรียนเพื่อนๆพี่ๆ ป๋า จากที่ผมเคย post ถามในเรื่องของออกรถมาแล้วพบความผิดปรกติเครื่องยนต์มีเสียงดัง วันนี้ได้กลับไปที่ศูนย์ทีออกรถ
ให้ทางหัวหน้าช่างดู ทางช่างก็ตรวจสอบและพบความผิดปรกติจริงอาจเกิดจากชุดขับเคลื่นสายพาน Timming มีปัญหา(เป็นความคิดเห็น) ทาง
ฝ่ายช่างดำเนินการบันทึกเสียงของเครื่องยนต์เพื่อทำการส่งให้ทาง mmth ไปหาสาเหตุและจะให้ดำเนินการต่อยังไงบาง เท่าที่ถามคือคงเปลี่ยน
ตรงจุดของสาเหตุที่ทำให้เกิดปัญหา (อุปกรณ์ใหม่ คือซ่อมให้เรา) ผมจึงเรียนสอบถามว่า ผมออกรถไปเมื่อวันที่ 24-09-56 มาถึงวันนี้ก็ประมาณ 5 วัน
หากผมต้องการให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ไปเลยจะทำได้ไหม เนื่องจากปัญหาที่เกิดขึ้นมันเกิดจากกระบวนการผลิตของทาง mmth ว่างๆผมจะอัดมาลงให้ฟังกัน
ทุกวันนี้พยายามมองในมุมบวก แต่ไม่รู้จะดำเนินการได้ไหม ผมอ่านในคู่มือแล้วว่าจะดำเนินการแก้ไขให้สามารถใฃ้งานได้ปรกติ แต่ทาง mmth ควรเห็นใจ
ลูกค้าบางออกรถมาปายแดงแต่เจอเรื่องแบบนี้ อีกเรื่องเจอเฟืองท้ายมีอาการด้วย Cry

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 02:42:05 am »

ได้คับถ้าทุกอย่างเดิมๆยังไม่ได้ทำอะไรกะเครื่อง มีสมช.เคยเจอแล้วยืนกรานขอเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเด่ว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์