Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพลาดังครับ  (อ่าน 11620 ครั้ง)
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:32:25 pm »

ลองขับที่80นะครับที่เกียร์สูงสุดแล้วลองค่อยๆเพิ่มคันเร่งดูไม่ต้องเยอะมันจะสั่นเหมือนเราวิ่งลูกระนาดครับ ยิ่งถ้าขึ้นทางชันนะเป็นเต็มๆ ลองดูครับ
เหมือนกันแป๊ะเลย ครับ รถมันห่วยครับ พี่น้อง จะขับให้มีความสุขนั้น  yes!! เมื่อวานนี้ก็ไปอัพ เกรด ecu ใหม่ที่ สุราษ  เพราะเกียร์มันชอบค้าง จะเป็นที่เกียร์ 1 ครับ
รถผมเป็นรุ่น 5 เกียร์ครับ พอเจอทางเลี้ยว หรือ ทางขุขระ มันจะตัดมาเกียร์ 1 ค้าง ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ ต้องกดคันเร่งให้ลึกๆถึงจะเปลี่ยนให้ พอเปลี่ยนเกียร์ให้
รถมันก็จะกระชากพุ่งกระโดดไป มีเสียวเหมือนกัน รถมันเเรงจริงๆครับ รถเทพครับ
น่าเบื่อนะปาเจโร่ เฮ้อเศร้า โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:25:43 pm »

รอรอรอรอเคลมเพลากลางครับ อิอิ
Nuay Mistine
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:30:37 pm »

Satu
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:34:05 pm »

แล้วทุกท่านจะได้เจอครับ.....
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:57:18 pm »

ฟังแล้วเศร้าเลยครับ รอนับวันเจอแน่เลย Sad
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:59:36 am »

ฟังแล้วเศร้าเลยครับ รอนับวันเจอแน่เลย Sad
ช่ายครับจะเป็นประมาณ98เปอร์เซ็นต์ละครับ แต่อยู่ที่การขับขี่ว่าขับแบบไหนถ้าใช้งานปกติทั่วไปก็จะไม่เจอครับ แต่ถ้าเราลองทดสอบ รับรองเจอแน่ๆ อย่างของผมขับปกติก็ไม่เป็นครับ แต่พอลองทดสอบเจอเลยครับ แล้วก็เจอบางจังหวะในการใช้งานปกติครับ....ไม่น่าเชื่อว่ารถระดับนี้แล้วยังมีปัญหาอะไรอ่อนๆออกมาอีก ไม่น่าเชื่อครับ.....ถ้าเจอมาก และเบื่อ ขายทิ้งครับ จบเลยไม่พูดพร่ำทำเพลงแล้ว เบื่อกับการรอคอย ศูนย์บริการ เพราะมันห่วยได้ใจไปเลย ช้าก็ช้า ช่างก็ไม่ได้เรื่อง ตัดสินใจผิดจริงๆ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 04:51:41 pm »

ช่ายครับจะเป็นประมาณ98เปอร์เซ็นต์ละครับ แต่อยู่ที่การขับขี่ว่าขับแบบไหนถ้าใช้งานปกติทั่วไปก็จะไม่เจอครับ แต่ถ้าเราลองทดสอบ รับรองเจอแน่ๆ อย่างของผมขับปกติก็ไม่เป็นครับ แต่พอลองทดสอบเจอเลยครับ แล้วก็เจอบางจังหวะในการใช้งานปกติครับ....ไม่น่าเชื่อว่ารถระดับนี้แล้วยังมีปัญหาอะไรอ่อนๆออกมาอีก ไม่น่าเชื่อครับ.....ถ้าเจอมาก และเบื่อ ขายทิ้งครับ จบเลยไม่พูดพร่ำทำเพลงแล้ว เบื่อกับการรอคอย ศูนย์บริการ เพราะมันห่วยได้ใจไปเลย ช้าก็ช้า ช่างก็ไม่ได้เรื่อง ตัดสินใจผิดจริงๆ

อยากจะลองนั่งหรือทดสอบด้วยจัง   ถ้ามันเป็นจริง  ผมแนะนำ
- ให้เข้าศูนย์เพื่อ claim part
-  แต่ถ้าไม่มีของ   ให้ลองขอเป็นรถสำรองใช้  เพราะถือว่าเป็นข้อผิดผลาดจากการผลิต   
-  ถ้าต้องรอของแนะนำให้คุยกับทางศูนย์เพื่อขอสลับอะไหล่กับรถใหม่ในศูนย์เพราะไม่มั่นใจในการใช้งานและการเดินทาง 
- ถ้าหมดทางเลือกหรือไม่มีข้อเสนอการแก้ไข  ให้่ศูนย์ออกหนังสือขอเลื่อนการผ่อนชำระ  ค่างวดเพราะไม่สามารถใช้รถในชีวิตประจำวันได้   ทำให้เสีย ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นและรถใหม่ก็ไม่ได้รับการแก้ไขที่ทันที    spare part ไม่พอ support และศูนย์บริการก็ไม่มีทางออกสำหรับลูกค้า
- ปัญหาพวกนี้  ถ้าลูกค้าไม่ complain การบริการ    ก็อาจจะได้รับการบริการปกติของ SLA STD ของเขา

***ก่อนจะดำเนินการ  แนะนำเปิดเรื่องที่ call center ก่อน  ครับ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:27:33 pm »

อยากจะลองนั่งหรือทดสอบด้วยจัง   ถ้ามันเป็นจริง  ผมแนะนำ
- ให้เข้าศูนย์เพื่อ claim part
-  แต่ถ้าไม่มีของ   ให้ลองขอเป็นรถสำรองใช้  เพราะถือว่าเป็นข้อผิดผลาดจากการผลิต   
-  ถ้าต้องรอของแนะนำให้คุยกับทางศูนย์เพื่อขอสลับอะไหล่กับรถใหม่ในศูนย์เพราะไม่มั่นใจในการใช้งานและการเดินทาง 
- ถ้าหมดทางเลือกหรือไม่มีข้อเสนอการแก้ไข  ให้่ศูนย์ออกหนังสือขอเลื่อนการผ่อนชำระ  ค่างวดเพราะไม่สามารถใช้รถในชีวิตประจำวันได้   ทำให้เสีย ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นและรถใหม่ก็ไม่ได้รับการแก้ไขที่ทันที    spare part ไม่พอ support และศูนย์บริการก็ไม่มีทางออกสำหรับลูกค้า
- ปัญหาพวกนี้  ถ้าลูกค้าไม่ complain การบริการ    ก็อาจจะได้รับการบริการปกติของ SLA STD ของเขา

***ก่อนจะดำเนินการ  แนะนำเปิดเรื่องที่ call center ก่อน  ครับ
ขอบคุณมากป๋านะ พรุ่งนี้จะโทรเข้าคอลเซนเตอร์มิตซูครับ ...... สาธุ สาธุ สาธุ
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:49:25 am »

อัพเดทกระทู้ซะหน่อย
     วันนี้โทรไปหาคอลเซ็นเตอร์แล้ว เขาบอกว่าจะดำเนินการให้เร็วที่สุดครับ .....
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์