Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ******ทำไมๆๆๆ...เพลาข้างด้านหลัง3.2 ปี2010 เล็ก*******  (อ่าน 7338 ครั้ง)
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:30:20 pm »

เรื่องคือ...จากการถอด ชุดเพลาขับหลัง ของปาเจโร่ สปอร์ตผม

พบว่า...เพลา เล็กกว่ารุ่น3.2 ตัวเก่า....จาก สิ่งที่ได้ทราบมา หลายๆข้อ...

ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง..กันโคลงเล็กลง..เบาะหนัง เสริมผ้า..และอะไรอีกหลายอย่าง

เรื่องอื่น ผมไม่ค่อยติดใจ แต่เรื่อง ลดขนาดเพลาขับด้านหลัง สำหรับ3.2 ปี 2010 ผมรับไม่ได้ครับ

ลดขนาดเพื่ออะไรครับ...ความแข็งแรงล่ะ//// ถ้าผมไม่ถอดเอง วัดเอง เทียบ จากรถ ปี 2009 กับ 2010 คงไม่ทราบครับ

....อยากได้คำแถลง จากผู้ที่เกี่ยวข้องบ้างนะครับ ที่เค๊าบอกกันว่า 2.5 เฟืองท้ายหอน 3.2 ปีใหม่ๆก็หอน
....ส่วนปีเก่าๆเงียบกริบ...น่าจะเป็นด้วยประการฉะนี้มั้งครับ5(โดนตอนช่วงล่างซะงั้น) ฮือๆๆ

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:32:14 pm »

ลองตรวจสอบกันดูนะครับ...ไม่แน่ใจว่า มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างครับ  ฮือๆๆ

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:48:21 pm »

ผมก็หอนแบบเบาๆมานานแหละเปิดเพลงขับก็ไม่ได้ยินครับ

noung111
Jr. Member
**

like: 2

3.2 GT 4WD

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:06:12 pm »

รู้แล้วเครียดเลยยยย อ๋าย!!!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:42:50 pm »

หอนเบาๆรับได้ค๊าบพี่ค๊าบ ลดขนาดกันโคลงก็นิดหน่อยครับ

แต่ลดขนาดเพลาขับนี่ซิครับพี่ ..... แร๊งค์ค๊าบ ฮือๆๆ

chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:47:37 am »

รถผมปี2009คงเป็นปีที่โชคดีพอสมควร เฮ้อ
มีแต่ลดๆๆmmth ตอนนี้นับได้เป็น10รายการแล้วมั้งนี่
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:45:54 am »

เมื่อวันก่อนได้มีโอกาสพูดคุยกับเจ้าของดีลเลอร์อีซุ บ่นให้เค้าฟังว่าน้องปาเราปีหลังๆลดต้นทุนเปลี่ยนไปหลายตัว  แกบอกของยี่ฮ้อแกก็ใช่ย่อยที่ไหนเปลี่ยนสารพัดเหมือนกันบางทีคนซื้อก็ไม่รู้เอง  แกมารู้ก็ตอนรถมาเข้าซ่อมว่าอะไหล่่่คนละpartซะงั้น  สรุปคงเป็นนโยบายบ.รถ มั่ง  เหอะ

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:34:49 am »

เมื่อวันก่อนได้มีโอกาสพูดคุยกับเจ้าของดีลเลอร์อีซุ บ่นให้เค้าฟังว่าน้องปาเราปีหลังๆลดต้นทุนเปลี่ยนไปหลายตัว  แกบอกของยี่ฮ้อแกก็ใช่ย่อยที่ไหนเปลี่ยนสารพัดเหมือนกันบางทีคนซื้อก็ไม่รู้เอง  แกมารู้ก็ตอนรถมาเข้าซ่อมว่าอะไหล่่่คนละpartซะงั้น  สรุปคงเป็นนโยบายบ.รถ มั่ง  เหอะ
ค๊าบพี่ลุ้นค๊าบ เราก็คงต้องทนบริโภคกันต่อไปครับ

แต่...ผมยังติดใจเรื่องลดขนาดเพลาขับจริงๆนะครับพี่ 3.2 แรงบิดสูงมากครับ ถ้าเป็น2.5 ก็เป็นเรื่องปกติครับพี่ค๊าบ

ส่วนเรื่องอื่นๆที่เค๊าลดต้นทุน ผมรับได้ทุกเรื่องค๊าบ เศร้าจังค๊าบพี่น้องค๊าบ ฮือๆๆ

scott89
Newbie
*

like: 3

ตุ้ม ปาหาดใหญ่ 0347

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:39:43 am »

แต่ราคาขึ้นไปเจ็ดพัน.... Cry  Cry
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 01:39:13 pm »

ลองตรวจสอบกันดูนะครับ...ไม่แน่ใจว่า มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างครับ  ฮือๆๆ
มีภาพให้ดูพอจะเปรียบเทียบให้เห็นจะๆหน่อยมั๊ยครับป่าโจ้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 05:26:38 pm »

มีภาพให้ดูพอจะเปรียบเทียบให้เห็นจะๆหน่อยมั๊ยครับป่าโจ้
อยากรู้เหมือนกันคับ...ใช้3.2อยู่คับ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:55:32 pm »

อยากรู้เหมือนกันคับ...ใช้3.2อยู่คับ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
น่าเศร้าจัง ขอบคุณป๋าโจ้มากครับ  Sad Sad

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:11:31 pm »

น่าเศร้าจริงๆ กะไว้แล้วว่ามันยังต้องมีอีกไอ้ลดต้นทุนพวกที่ไม่ค่อยสังเกตุหรือมองไม่เห็นนี่แหละ

ว่าแต่ป๋าโจ้รื้อมาทำไรหรือครับ หรือว่าจะรื้อใส่ Diff Lock ครับป๋า Cheesy
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:32:54 am »

น่าเศร้าจริงๆ กะไว้แล้วว่ามันยังต้องมีอีกไอ้ลดต้นทุนพวกที่ไม่ค่อยสังเกตุหรือมองไม่เห็นนี่แหละ

ว่าแต่ป๋าโจ้รื้อมาทำไรหรือครับ หรือว่าจะรื้อใส่ Diff Lock ครับป๋า Cheesy
ใส่เต็ตเพิ่มจร้าป๋าอ็อดค๊าบ คริๆๆ ป๋าใส่ป่าวยังมีอีกนะจ๊ะ แต่เหลือน้อยแล้วจร้า

ส่วนรูปภาพ ต้อง รอผม กับ ปุ๊กลุ๊ก มาถอดพร้อมกันครับ ชัดเจนเลยครับ

ของปุ๊กลุ๊ก 2009...ขนาดใหญ่กว่า

ของผม2010...ขนาดเล็กกว่า

เศร้าครับว่า มันท็อปตรงไหนค๊าบ ฮือๆๆ

SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:42:31 am »

ใส่เต็ตเพิ่มจร้าป๋าอ็อดค๊าบ คริๆๆ ป๋าใส่ป่าวยังมีอีกนะจ๊ะ แต่เหลือน้อยแล้วจร้า

ส่วนรูปภาพ ต้อง รอผม กับ ปุ๊กลุ๊ก มาถอดพร้อมกันครับ ชัดเจนเลยครับ

ของปุ๊กลุ๊ก 2009...ขนาดใหญ่กว่า

ของผม2010...ขนาดเล็กกว่า

เศร้าครับว่า มันท็อปตรงไหนค๊าบ ฮือๆๆ

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบ เพลานี่ถ้าไม่ถอดไม่มีใครรู้ว่ามันเล็กลง แล้วจะมีอะไรลดต้นทุนอีกนี่
ผมสงสัยว่าปาฯ 3.2 นี่เขาไม่ได้ใส่ลิมิเต็ดให้หรือครับ ปกติขับ 4 น่าจะมีนะครับ
ผมยังอยากใส่ Diff Lock บ้างจัง
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์