Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาล้างท่อร่วมไอดีแล้ว  (อ่าน 32416 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:29:16 pm »

Cool สรุปต้องอุด EGR เพื่อให้ท่อไอดี และส่วนต่างๆ ในห้องเครื่องขาวผ่องใช่ป่ะคร้าบ แต่ไม่ได้ช่วยรักษ์โลกและสิ่งแวดล้อม  Sad

ถูกต้องครับป๋า อุดแล้วก็ปลูกต้นไม้ทดแทน ตามอย่างที่ป๋าๆ เค้าว่ากัน(แต่ไม่รู้ปลูกกันจริงป่าวนะ....) โอ๊ยมึน
ที่บ้านต้นไม้เยอะ อิอิ Cheesy Cheesy

ป๋าเก็ก  ปลูกอะไรอ่ะ  ลูกอะไรเหรอ กินได้ป่าว   บ้านสวยจังชอบมุมข้างขวาอ่ะ
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:41:13 pm »

Cool สรุปต้องอุด EGR เพื่อให้ท่อไอดี และส่วนต่างๆ ในห้องเครื่องขาวผ่องใช่ป่ะคร้าบ แต่ไม่ได้ช่วยรักษ์โลกและสิ่งแวดล้อม  Sad

ถูกต้องครับป๋า อุดแล้วก็ปลูกต้นไม้ทดแทน ตามอย่างที่ป๋าๆ เค้าว่ากัน(แต่ไม่รู้ปลูกกันจริงป่าวนะ....) โอ๊ยมึน
ที่บ้านต้นไม้เยอะ อิอิ Cheesy Cheesy

ป๋าเก็ก  ปลูกอะไรอ่ะ  ลูกอะไรเหรอ กินได้ป่าว   บ้านสวยจังชอบมุมข้างขวาอ่ะ

สวัสดีครับป๋านะ หายไปนานเลยนะ สงสัยจะปล่อยอะไรเด็ดๆ อีกแหง๋มๆ

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:07:28 pm »

สวัสดีครับป๋านะ หายไปนานเลยนะ สงสัยจะปล่อยอะไรเด็ดๆ อีกแหง๋มๆ
หวัดดีครับป๋า  ยังไม่มีอะไรปล่อยหรอก  อิ  อิ   วนเวียนอยู่ตลอดเวลาแหละ  อิ  อิ
wanton NO.41
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:40:50 pm »

วันนี้กฤษดีขับรถเข้าไปที่oมิตซุสุราษ เข้าไปถามพนักงานรับรถว่า ที่0รับล้างท่อร่วมไอดีเปล่าครับ ได้คำตอบกลับมาป็นที่ชื่นใจ รับค่ะ แล้วราคาละครับ 900ค๋ะ โอ้ได้ยินหูพึ่งเลย เลยจัดซะ

ถอยเข้าซองเสร็จช่างoก็เริ่มปฏิบัติการรื้อเลยครับ

รี้อออกมาแล้วนี้แหละคือหน้าตาของเจ้าท่อร่วมไอดี

วิ่งมา 41,000 โล สภาพเป็นอย่างที่เห็น

นี้เองเหตุผลที่เขาอุด EGR กัน ผมพึ่งมาอุดตอน 40,000 ครับ

สภาพแผ่นอุดEGRหลังจากอุดมาแค่1,000โล เขม่าโคลนเต็มเลยอะ

ล้างเสร็จประกอบ เช็คบิล

รวมสุธิ+VAT 7%

ผมเอารถเข้าไป 10.00  ถอด ล้าง ประกอบ รับรถอีกที 15.00 ครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่ออยากจะบอกว่าบางสิ่งบางอย่าง0ก็รับทำ แถมยังถูกกว่าร้านข้างนอกอีกครับ
จบการรายงานแต่เพียงเท่านี้ครับ  Grin

ป๋าแอ้นท์ค่ะที่เชียงราย 190 ค่ะ (ชั่วโมงล่ะ 380 บาท)
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์