Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วางเท้าด้านหลังคนขับ ร้อนมาก กับฝาถังน้ำมันคลายตัว  (อ่าน 4013 ครั้ง)
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:48:56 pm »

สังเกตุมาหลายครั้งแล้วครับ เวลาวางของที่พื้นด้านหลังคนขับ ของปาเจโร่ พอยกของขึ้นจับที่พื้นดูมันร้อนมากกก เลยอยากทราบว่าคันอื่นเป็นเหมือนผมป่าวและมันมีอะไรอยู่ที่ใต้พื้นในตำแหน่งนั้นครับ ของผมปาเจโร่ 2.4 + LPG ครัช
และอีกอันนึงที่เจอบ่อยคือฝาถังน้ำมันคลายตัว อันนี้เป็นมานานแล้ว แต่อาศัยว่าได้กลิ่นน้ำมันแล้วคอยไปปิดเลยไม่ค่อยเดือดร้อน แต่ป๋า ๆ เป็นเหมือนกันป่าวครับ
Juonmgt
Newbie
*

like: 14

รณรงค์ให้คนรักน้องปาขับรถอย่างมีน้ำใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:56:28 pm »

หรือว่ารถของป๋าจะมีพลังงานบางอย่าง....
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:49:36 pm »

ป๋าลองก้มไปดูใต้ท้องตำแหน่งนั้นไหม  มีท่อพัก หรือ CAT หรือ Capsule แรงอัด ของระบบไอเสีย อยู่บริเวณนั้นไหมครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:49:44 pm »

V6 ข้างใต้รถตรงนั้นมีแคทตาไลติกอยู่ 1 ลูก
ลองก้ม หรือมุดดูครับไม่แน่ใจว่า 2.4 มีเหมือนกันหรือเปล่า

ฝาถังน้ำมัน ปิดจนดังแก๊กๆ แล้วให้บีบที่ฝาไม่ให้ดังแก๊กๆ มันจะปิดให้สุดได้อีกครับ
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 03:05:04 pm »

V6 ข้างใต้รถตรงนั้นมีแคทตาไลติกอยู่ 1 ลูก
ลองก้ม หรือมุดดูครับไม่แน่ใจว่า 2.4 มีเหมือนกันหรือเปล่า

ฝาถังน้ำมัน ปิดจนดังแก๊กๆ แล้วให้บีบที่ฝาไม่ให้ดังแก๊กๆ มันจะปิดให้สุดได้อีกครับ

อ๋อไอ้ฝาถังน้ำมันมันบิดสุดได้อีกนี่เองเด๋วต้องลอง ขอบคุณครับ ส่วนเรื่องใต้ท้องผมว่าน่าจะมีแน่เลยไอ้แคต หรือหม้อพักเนี่ยแหละ แต่ว่าของป๋า ๆ ที่ตอบมาทั้งหลายมันร้อนที่พื้นเหมือนของผมป่าวครับ ร้อนมากเชียวนา..
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 03:11:51 pm »

ที่ป๋าบอกว่ามันคืออันนั้น   ป๋าดูซิว่ามันสุกฉ่ำไหมครับ   แล้วเครื่องยนต์วิ่งดีอยู่ปรกติไหม   หากไม่ใช่ทั้งหมดแล้ว ป๋าคงต้องดูเรื่องรถป๋าช่วงนี้มีต้องเปลี่ยน ฟิวส์ บ้างไหมครับ  ผมกำลังคิดถึงเรื่องการ Short ของสายไฟอยู่

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:23:34 pm »

ของผม V6 ก็ร้อนครับ ว่าจะเอาไข่วางไว้ว่ามันจะสุกมั้ย
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:54:39 pm »

ที่ป๋าบอกว่ามันคืออันนั้น   ป๋าดูซิว่ามันสุกฉ่ำไหมครับ   แล้วเครื่องยนต์วิ่งดีอยู่ปรกติไหม   หากไม่ใช่ทั้งหมดแล้ว ป๋าคงต้องดูเรื่องรถป๋าช่วงนี้มีต้องเปลี่ยน ฟิวส์ บ้างไหมครับ  ผมกำลังคิดถึงเรื่องการ Short ของสายไฟอยู่

รถยังปกติดีครับ แล้วก็คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับสายไฟ เพราะถ้าเกี่ยวก็ไม่น่าจะวิ่งได้แล้วครับ เพราะก่อนที่ผมจะโพสถามเนี่ยมันเป็นมานานนนนนแล้วครับ ตั้งแต่ได้รับรถนู่นแหละั แต่ขี้เกียจโพส คริ คริ แต่ตอนนี้ชักอยากหาแนวร่วมครับ จะได้สบายใจขึ้นหน่อย 
Tangpajero
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:55:33 pm »

ของผม V6 ก็ร้อนครับ ว่าจะเอาไข่วางไว้ว่ามันจะสุกมั้ย

อันนี้น่าลองครับ เหอ ๆ แต่จริงถ้าเผลอเอาพวกเนื้อไก่อะไรพวกนี้วางเนี่ยมีลุ้น..
OUNMOMO
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 03:09:01 pm »

V6  สงสัยอยู่เหมือนกันค่ะว่า  วางของไว้หลังเบาะคนขับหยิบออกมาถุงร้อนมว๊าก     ว่าจาลองอุ่นกับข้าวดู    ถึงที่ทำงานได้ทานข้าวร้อนร้อน  kiki

ฝาน้ำมันคลายตัวก็เป็นเหมือนกันค่ะ     เติมน้ำมันมาได้  2  วันแล้ว   ไปแถวหลังรถได้กลิ่นน้ำมันแรงมาก   อุอุ   ฝาไม่สนิท   เดี๋ยวลองไปปิดแบบที่แนะนำดูค่ะว่าจาหายมั้ย
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 04:46:11 pm »

ไม่แน่ใจว่าเป็นฝาน้ำมันคลายตัวหรือเปล่า ที่แน่ๆ เจอกับตัวคือเด็กปั๊มปิดไม่สนิทครับ เขาชอบบิดจนดังแก๊กแล้วหยุด ผมต้องลงไปบิดซ้ำครับถึงจะแน่น

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
def64
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 06:22:12 pm »

V6  สงสัยอยู่เหมือนกันค่ะว่า  วางของไว้หลังเบาะคนขับหยิบออกมาถุงร้อนมว๊าก     ว่าจาลองอุ่นกับข้าวดู    ถึงที่ทำงานได้ทานข้าวร้อนร้อน  kiki

suadyod
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 06:45:21 pm »

ฝาน้ำมันคลายตัวก็เป็นเหมือนกันค่ะ     เติมน้ำมันมาได้  2  วันแล้ว   ไปแถวหลังรถได้กลิ่นน้ำมันแรงมาก   อุอุ   ฝาไม่สนิท   เดี๋ยวลองไปปิดแบบที่แนะนำดูค่ะว่าจาหายมั้ย

หยั่งงี้ซื้อรถ เหมือนแถมไมโครเวฟเลยอ่ะ        kiki

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
kowits
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:52:51 pm »

ผมก็ไม่ทันได้อ่านกระทู้นี้ของป๋า. เพราะเจอเรื่องเติมน้ำมันได้สัก2วันได้กลิ่นน้ำมันที่ฝาถังเหมือนกับของป๋าเลย ออกรถได้ไม่นานนึกว่าเจอเรื่องใหญ่ซะแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์