Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแล้วครับพี่น้องครับ ระวังกันด้วย  (อ่าน 19658 ครั้ง)
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:04:38 pm »

เค้าแจ้งค่าปรับไว้เท่าไหร่ครับ
แจ้งไว้ 400 ครับ

ป๋ากล๊อฟ  โดนมา  121 km/hr  เองหรอ    ช้่าจัง  อิ   อิ     ทำให้แรงแล้วน่ะ

วันหลังป๋าเหยียบส่งเลย   กล้องหลุด focus หมดครับ haha

วันนั้นพ่อ แม่ พี่น้องไปกันเต็มรถครับป๋านะ  แรงแค่ใหนก็ไปได้แค่นี้แหละครับ  Sad Sad      แล้วต้องเร็วแค่ใหนครับจะหลุดโฟกัส haha
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 06:27:22 pm »

เค้าแจ้งค่าปรับไว้เท่าไหร่ครับ
แจ้งไว้ 400 ครับ

ป๋ากล๊อฟ  โดนมา  121 km/hr  เองหรอ    ช้่าจัง  อิ   อิ     ทำให้แรงแล้วน่ะ

วันหลังป๋าเหยียบส่งเลย   กล้องหลุด focus หมดครับ haha

วันนั้นพ่อ แม่ พี่น้องไปกันเต็มรถครับป๋านะ  แรงแค่ใหนก็ไปได้แค่นี้แหละครับ  Sad Sad      แล้วต้องเร็วแค่ใหนครับจะหลุดโฟกัส haha
หลุดโฟกัสได้ด้วยหรือครับ

หัวหน้าโจร
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:51:58 pm »

ผมก็โดนเหมือนกันตอนไปทริปขนอม มีรูปถ่ายชัดเจนโดนที่150กม.ต่อชม.จ๊ะ(เมียหลับอยู่เลยซิ่งซะหน่อย)
ตอนไปขนอมผมก็โดน 130 km/h ป๋าเอ๋เสียดายลืมขอภาพไว้เป็นที่ระลึก โดนเปรียบเทียบปรับไป 300 บาทครับ คุยกัยตำรวจเขาบอกอนุโลมให้ถึง 110 km/h แค่ 90 เดี๋วยวหลับ  Wink
พี่หนุ่มเราแกเหยียบไม่ตํากว่า150 อ่ะแกบอกว่าขับช้าง่วง ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ Tongue Undecided
เคยโดนด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่ง ผมขับนำและมีรถจี้ตูดมาก็เร่ง คันหลังก็ไล่จี้ พอเจอด่านผมโดนจับ คันหลังไม่โดน ตอนหลังเวลาขับเร็วต้องหารถนำสักคัน แล้วขับตามหลัง ไม่เคยโดนจับเลย  Cheesy Cheesy Cheesy เทคนิคนี้น่าใช้ได้นะครับเพราะกล้องต้องจับที่ละคัน รบกวนป๋าลุ้นถามเพื่อนให้หน่อยว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า red heart red heart red heart

เมื่อ 2 ปีที่แล้ว  ผมเป็นส่วนหนึ่งของโครงการวางspecระบบ CCTV จราจร    กล้องที่ใช้มี 3 ยี้ห้อที่หลุดเข้า spec ได้   เป็นกล้องระบบ auto tracking  จะใช้คุณสมบัติพวกนี้ในแบบต่างๆกันไป  ในพื้นที่ สภอ.....ต่างๆ  และ xxx เช่น    
-   จับภาพการเคลื่อนไหวที่ผ่านเลน ด้วยความเร็วที่กำหนดในระยะ focus (ซึ่งจับได้เป้าหมายเดียว)
-   การจะจับ 2 เป้าหมายทำได้ดยใช้กล้องมากกว่า 1 ตัว   แต่กล้อง outdoor ที่ใช้มีราคาสูงมาก
-   การตั้งจับการเคลื่อนไหวแบบ  รถเดินทางเดียว  แต่หากมีรถวิ่งย้อนศร  กล้องจะล๊อก focus และ tracking เป้าหมายทันที  กล้องประเภท PTZ (แพน ทิว ซูม)   จะสามารถส่งเป้าหมายให้กล้องอีกตัว lock focus ต่อไปได้อีก   จนระบบจะซูมและ capture ด้วยภาพความละเอียดสูง   พร้อม software OCR ที่ถอดค่าตัวหนังสือ  แล้วประเมินค่าใกล้เคียง   ส่วนใหญ่ไม่ค่อยผิดผลาด  ถ้าป้ายทะเบีบนไม่สกปรก
-   และความเร็วที่มากกว่าความเร็ว focus จะทำให้กล้อง lock เป้าหมายไม่ได้   จึงไม่สามารถ tracking ได้และก็ไม่สามารถ captire ได้    จนวัตถุนั้นหลุด focus ไป  ครับ
**มีอีกหลายอย่าง ที่เป็นข้อดีและข้อจำกัดของกล้องรุ่นที่รู้จัก    หรือวันนี้อาจมีกล้องที่มีคุณสมบัติมากกว่านี้ก็เป็รได้ครับ

ที่คุณไปติดตั้งนั่นมัน cctv ครับ จะติดตามแยกใช่ป่ะ...ส่วนกล้องจับความเร็วของตำรวจที่ใช้ในปัจจุบันจะเป็นกล้องแบบเลเซอร์ ขนาดเล็ก ติดตั้งง่าย เคลื่อนย้ายได้ง่าย ไม่ตั้งประจำที่...ราคาก็ไม่มากเท่าไร แค่เท่ากับน้องปา 3.2 GT คันนึงเท่านั้นแหละ(1,000,000 - 1,400,000 แล้วแต่รุ่นครับ)....
  ขับช้าไว้ปลอดภัยแน่นอน....แต่ผมทำไม่ได้ ก็น้องปามันแรงอ่ะ....
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:56:54 pm »

ชื่อ login"หัวหน้าโจร" น่ากลัวจังคับ..ตกใจหมดเลย  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 06:09:11 am »

ทำตามกฎ ลดอุบัติเหตุครับ (เร็วได้ ถ้าปลอดภัย...แต่อย่าบ่อย) สาธุ สาธุ สาธุ

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
ปาแรงโก้
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 06:46:20 am »

ผมเห็นทุกวันนอก rush hour ที่ทางด่วนกรุงเทพ๚-ชลบุรี, ขาออก ที่ตรงขอบข้างที่ ramp ขึ้นมาจาก ถ.พระราม 9 คุณตํารวจนั่งขดหลบอยู่ที่มุม สังเกตดี๚จะเห็นมอเตอร์ไซด์จอดอยู่ข้าง๚ด้วย
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:36:39 pm »

ช่วงนี้วิ่งเส้นพระราม2บ่อยมาก เสียวๆเหมือนกัน Angry
namorn
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:08:48 pm »

90 KM/H ความเร็วรณรงค์ ครับ
110 KM/H ความเร็วทางหลวงหลัก ครับ
120 KM/H ความเร็วทางมอเตอร์เวย์ ครับ
อื่นๆ ก็ตามแต่ทางท่านๆเจ้าหน้าที่แจ้งไว้
ให้สังเกตูนะครับ....ใครโดนเกิน 110 ทั้งนั้นครับ
 ฮือๆๆ
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:48:02 pm »

ผมก็โดนเหมือนกันตอนไปทริปขนอม มีรูปถ่ายชัดเจนโดนที่150กม.ต่อชม.จ๊ะ(เมียหลับอยู่เลยซิ่งซะหน่อย)
ตอนไปขนอมผมก็โดน 130 km/h ป๋าเอ๋เสียดายลืมขอภาพไว้เป็นที่ระลึก โดนเปรียบเทียบปรับไป 300 บาทครับ คุยกัยตำรวจเขาบอกอนุโลมให้ถึง 110 km/h แค่ 90 เดี๋วยวหลับ  Wink
พี่หนุ่มเราแกเหยียบไม่ตํากว่า150 อ่ะแกบอกว่าขับช้าง่วง ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ Tongue Undecided
เคยโดนด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่ง ผมขับนำและมีรถจี้ตูดมาก็เร่ง คันหลังก็ไล่จี้ พอเจอด่านผมโดนจับ คันหลังไม่โดน ตอนหลังเวลาขับเร็วต้องหารถนำสักคัน แล้วขับตามหลัง ไม่เคยโดนจับเลย  Cheesy Cheesy Cheesy เทคนิคนี้น่าใช้ได้นะครับเพราะกล้องต้องจับที่ละคัน รบกวนป๋าลุ้นถามเพื่อนให้หน่อยว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า red heart red heart red heart
ผมก็ชอบใช้ประจำเลยครับป๋า ให้มีรถนำขบวน ยิ่งสูงๆ รถบัส รถตู้ยิ่งดี
แต่ก็ระวัง อย่าจี้เขาให้ใกล้เกินไป  ท่านพาลหงุดหงิดกดเบรค แล้วเราเสียท้าย ละผิดเต็มๆ จ่ายรอบโต๊ะ
note_ks
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:04:30 am »

ผมกำลังลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะโดนเปล่า อาทิตย์ที่แล้ว เหยียบประมาณ 13X ++ ผ่านกล้องแถวอำเภอเขาย้อย เพชรบุรี ช่วงวังมะนาว เห็นทางหลวงตั้งกล้องแอบซุ่มอยู่ในพงหญ้า(ยิ่งกว่าโจรอีก) แต่พอดีหันไปเห็นพอดี กะว่าโดนก็โดน เลยตามเลยครับ  ตอนนี้ลุ้นอยู่ว่าจะโดนรึเปล่า

ผมใช้เส้นพระราม 2 - เพชรเกษมขาล่องใต้  ทุกอาทิตย์ 

จาก กทม ถึง ประจวบกล้องเยอะมาก เท่าที่นับได้ตลอดเส้นทาง 2xx km มีกล้องตรวจจับความเร็ว  4-5 จุด ใครใช้เส้นนี้โปรดระมัดระวังด้วยครับ  ส่วนใหญ่เวลาตั้งกล้องจะอยู่ช่วงสาย  ถึง บ่าย

ถ้าเป็นช่วงเย็นหรือกลางคืนปลอดโปร่ง วิ่งได้เต็มที่ครับ
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 04:57:34 am »

big smile

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
romberry (น้อย)
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:52:27 am »

ใครมาเมืองกาญระวังแถวท่าเรือ-ท่าม่วงช่วงร้านของฝากแม่บัวคำ.นะครับ พึ่่งไปเสียค่าปรับมา โดนไป 3ใบ 130กม/ชม. ลูกสาวขับไปทำงานท่าเรือโดนแต่เช้าเลย เจ้าตัวไม่รู้ใบสั่งส่งมาที่บ้าน..ต้องโทรไปบอกหนูจ๋าขับให้มันช้าๆหน่อย..ลูกสาวตอบว่า..พ่อเห็นถนนมันโล่งหนูก็เลยเยียบ..ฮาๆๆ สรุปแล้วพ่อต้องไปจ่ายค่าปรับ 1200+270=1470 บาท joob joob joob joob  ไม่รู้จะมีตามมาอีกหรือเปล่าว..กลังเสียวอยู่..อิอิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2012, 11:56:51 am โดย romberry (น้อย) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์