Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คานหลังคากับ NR Auto Fiber ไปโดนมาเรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 16737 ครั้ง)
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 08:09:14 pm »

สุดปราถนาเลยครับ แต่เรื่องสนิมนี้ร้านเค้ารับประกันด้วยมั๊ยครับ ถ้าหมดห่วงเรื่องน้องหนิมกับน้ำรั่วนี้ผมจัดแน่ 

The Best Solution for All Factory
noom indy
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:14:03 pm »

เขาใส่แผ่นเหล็กยึดด้านในด้วยหรือป่าว ครับ สาธุ สาธุ
vorva
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:27:52 pm »

ถ้าซื้อของแท้ไปใส่ไม่รู้เค้าคิดค่าติดตั้งแพงไหม ถ้าค่าแรงสัก3000 ก็น่าจะ0k ดูจากฝีมืองานเนียบมากครับ   ของเเท้คู้ละหมืนนิดๆเอง ถ้าท่านใดมีส่วนลดค่าอะไหล่อีกน่าจะถูกลง
cc
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 01:44:57 am »

มาช่วยรับประกันว่างานของร้านนี้ดีจริงครับ ..ผมลงทุนขับรถจาก จ.น่าน ไปให้ร้านจัดให้ถึงปากเกร็ดเลย ตั้งแต่ 1,000 โล ตอนนี้จะ 50,000 โลไม่ผิดหวัง บรรทุกแต่ละครั้งเกือบ 100 โล ไม่มีปัญหา  มีทำสีกันสนิม มีแผ่นเหล็กรองให้  ราคาตอนนั้น (ตค.55) ติดตั้งราวแร็ค พร้อมถาด carry boy  1.6 m.x1 m  พี่แกคิดให้ 11,000 บาท  

ปล.ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกะทางร้าน  แต่มาช่วยยืนยันทางเลือกสำหรับครอบครัว pajero อีกทางหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 07:55:37 pm โดย cc » บันทึกการเข้า
dddongdd
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 06:18:32 am »

มาช่วยรับประกันว่างานของร้านนี้ดีจริงครับ ..ผมลงทุนขับรถจาก จ.น่าน ไปให้ร้านจัดให้ถึงปากเกร็ดเลย ตั้งแต่ 1,000 โล ตอนนี้จะ 50,000 โลไม่ผิดหวัง บรรทุกแต่ละครั้งเกือบ 100 โล ไม่มีปัญหา  มีทำสีกันสนิม มีแผ่นเหล็กรองให้  ราคาตอนนั้น (ตค.56) ติดตั้งราวแร็ค พร้อมถาด carry boy  1.6 m.x1 m  พี่แกคิดให้ 11,000 บาท 

ปล.ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกะทางร้าน  แต่มาช่วยยืนยันทางเลือกสำหรับครอบครัว pajero อีกทางหนึ่ง

หลายเสียง คอนเฟิร์ม สงสัยต้องติดที่นี่แน่นอนครับ ผบ. อนุมัติแล้ว แต่ป๋า cc ขับรถดุจังครับ 3เดือน 50000 โล  สาธุ  สาธุ

ID 4155 ปาโคราช
DuRaBriTe
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 07:37:39 am »

ร้านแถวบ้านผมนี้เอง
Life Freedom
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 08:49:51 am »

ถ้าซื้อของแท้ไปใส่ไม่รู้เค้าคิดค่าติดตั้งแพงไหม ถ้าค่าแรงสัก3000 ก็น่าจะ0k ดูจากฝีมืองานเนียบมากครับ   ของเเท้คู้ละหมืนนิดๆเอง ถ้าท่านใดมีส่วนลดค่าอะไหล่อีกน่าจะถูกลง
[/quo

ตอนผมเข้าไปติดตั้ง เจ้าของร้านบอกมีคนซื้อของศูนย์มาให้ติดตั้งแกก็คิดราคาประมาณ 3,000 นะครับ รวมค่าอุปกรณ์ของทางร้าน
akarat_tom
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 04:05:43 pm »

สุดปราถนาเลยครับ แต่เรื่องสนิมนี้ร้านเค้ารับประกันด้วยมั๊ยครับ ถ้าหมดห่วงเรื่องน้องหนิมกับน้ำรั่วนี้ผมจัดแน่ 

รับประกันตลอดอายุการใช้งานใช้งานเลยครับ...ระบุไว้ที่ใบเสร็จ (กระทู้ลำดับที่ 2 ครับ) 

เขาใส่แผ่นเหล็กยึดด้านในด้วยหรือป่าว ครับ สาธุ สาธุ

ใส่ครััับ...แผ่นอย่างใหญ่ พ่นสีดำให้อย่างเรียบร้อย  joob
noom indy
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 04:58:54 pm »

ขอบคุณครับ ป๋า ต้องจัดกันบ้างละครับ สาธุ สาธุ
tom84
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 06:32:35 pm »

มีโอกาส จะลองไป ติดดูมั่ง เล็งมาตั้งนาน แล้ว  Cheesy
NoNg_Ple
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:25:51 am »

ี่ที่สำคัญ..รับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ ยอดเยี่ยม
หามานาน ที่อื่นรับประกันแค่ 1 ปี (แล้วหลังจากนั้นละ..ไม่อยากคิดเลย) 

รบกวนถามป๋าเพิ่มเติมค่ะ

1.ใบเสร็จต้องเก็บไว้ตลอดชีพไหม  (ปล.ใบเสร็จฉันอยู่ไหนว้าพี่ชายเอาไปติดให้)
2. ป๋า ของหนูตรงรอยต่อตัวยึดกับหลังคา+ราว มันฉีกไป 1 ซม.
หนูถามที่ร้านแล้วเค้าบอกไม่มีปัญหาน้ำเข้าเค้ารับประกัน  เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปส่งไปให้ร้านดู

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:34:12 am »

ี่ที่สำคัญ..รับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ ยอดเยี่ยม
หามานาน ที่อื่นรับประกันแค่ 1 ปี (แล้วหลังจากนั้นละ..ไม่อยากคิดเลย) 

รบกวนถามป๋าเพิ่มเติมค่ะ

1.ใบเสร็จต้องเก็บไว้ตลอดชีพไหม  (ปล.ใบเสร็จฉันอยู่ไหนว้าพี่ชายเอาไปติดให้)
2. ป๋า ของหนูตรงรอยต่อตัวยึดกับหลังคา+ราว มันฉีกไป 1 ซม.
หนูถามที่ร้านแล้วเค้าบอกไม่มีปัญหาน้ำเข้าเค้ารับประกัน  เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปส่งไปให้ร้านดู

รอยขาดนี้แผ่นรองขาดรึครับ เกิดจากการใช้งานหรือติดตั้งอะครับ
คอนนี้กำลังดูๆ อยู่อยากหล่อบ้างแต่โดนขู่มาแยะเลยหวาด ๆ นิดหน่อยแต่ถ้าหลาย ๆ ท่านฟันธงว่างานดีไม่มัปัญหาก็ว่าจะลองดูคับ

The Best Solution for All Factory
NoNg_Ple
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:55:45 am »

รอยขาดนี้แผ่นรองขาดรึครับ เกิดจากการใช้งานหรือติดตั้งอะครับ
คอนนี้กำลังดูๆ อยู่อยากหล่อบ้างแต่โดนขู่มาแยะเลยหวาด ๆ นิดหน่อยแต่ถ้าหลาย ๆ ท่านฟันธงว่างานดีไม่มัปัญหาก็ว่าจะลองดูคับ
[/u]

1.รอยเกิดจากการติดตั้งเพราะรับรถแล้วไปติดเลย พีชายเอาไปติดกลับมาเราตรวจถึงเจอ ไปตรวจมาอีกรอบมันไม่ใช่รอยขาด แต่เป็นรอยต่อของยางที่ไม่สนิท
2.อยากหล่อรักที่จะหล่อจัดเลย   คิดเยอะได้แต่อย่ากลัว   (คุณ Konzilla เราเจอกัน 2 ทู้แล้ว รถเราเกจความร้อนขึ้นขีด 3-4)
เพราะร้าน NR ขายหลังคาและซ่อมหลังคา ถ้าใช้แล้วมีอาการน้องหนิมมาเยือนเราก็รีบแจ้นไปร้าน "NR คงรักษาอาการให้เราได้"
แต่ก็หวังว่าจะไม่เป็นอย่างนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 11:56:24 am โดย mom » บันทึกการเข้า

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
Konzilla
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 02:00:01 pm »

[/u]

1.รอยเกิดจากการติดตั้งเพราะรับรถแล้วไปติดเลย พีชายเอาไปติดกลับมาเราตรวจถึงเจอ ไปตรวจมาอีกรอบมันไม่ใช่รอยขาด แต่เป็นรอยต่อของยางที่ไม่สนิท
2.อยากหล่อรักที่จะหล่อจัดเลย   คิดเยอะได้แต่อย่ากลัว   (คุณ Konzilla เราเจอกัน 2 ทู้แล้ว รถเราเกจความร้อนขึ้นขีด 3-4)
เพราะร้าน NR ขายหลังคาและซ่อมหลังคา ถ้าใช้แล้วมีอาการน้องหนิมมาเยือนเราก็รีบแจ้นไปร้าน "NR คงรักษาอาการให้เราได้"
แต่ก็หวังว่าจะไม่เป็นอย่างนั้น

อ้อ ใช่ ๆ ครับ  วันนี้ขับก็ลองสังเกตุเข็มดูอีกทีมันกวาดไประดับสามกว่า ๆ จะขึ้นสี่เหมือนกันเลยต้องแอบชำเรืองบ่อย ๆ 

ราวหลังคา คิดว่าคงโดนแน่นอนละคับ  หลังปีใหม่ ใช้คติอยากหล่อต้องเสี่ยง 555

ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 07:09:31 pm »

อยากติดเหมือนกันแฮะ ยอดเยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์