Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องเสียงน้องปา ตัวแอลไพครับ  (อ่าน 3343 ครั้ง)
lovenam
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:16:23 pm »

ผมรับรถเมื่อเช้าครับ 28-5-2011 เซลสาธิต วิธีไช้ไห้แล้วทั้ง หนัง เพลง ทีวี วิทยุ
แต่พอผมขับรถออกมาแล้ว ผมไส่แผ่นหนังเขาไปเงียบครับไม่เล่น หนังอัตโนมัติ  กด ตรงไหนก็ไม่ยอมเล่นไห้ทั้ง วิทยุ ทีวี หนัง ไช้ไม่ใด้หมดครับ
ทั้งที่เซล สาธิตและสอนผมแล้ว ผมก็ว่าผมทำตามเขาแล้วน่ะครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ พยายาม เปิดคู่มือแล้วไม่มีครับ เวลาไส่ดีวีดีเข้าไป มันแสดง สถานะแค่นี้ครับ  T---อีกอย่างครับ เปิด เครื่องอยู่นี่
กดเอาแผ่นออกไม่ใด้น่ะครับ ต้องปิดก่อน นี่ถือว่าปกติไหมครับ
รบกวนด้วยครับ ลองซื้อแผ่นไหม่ก็แล้ว ลองปล่อยที้งไว้ก็แล้ว เงียบครับ เทส3แผ่นเงียบครับ
Zinezy
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 07:45:03 am »

เป็นเครื่องที่เข้าใจยากมากๆครับ บางวันแผ่นเดิมฟังได้ บางวัน Error งงครับ ไรท์แบบ ดีวีดี ข้อมูล เปิดฟังได้ แต่พอเลื่อนเพลง เล่นเพลงเดียว ต่อจากนั่นอีก 100 เพลง ไม่เล่นแล้ว นอกจากจะเปิดเพลงไปเรื่อยๆห้ามข้ามเพลง ถึงจะเล่น MV เรื่อยๆได้
ปายิ้ม~0138
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:53:14 am »

เครื่องรุ่นนี้ ไม่สามารถเล่นได้ทุกแผ่นครับ
โดยเฉพาะแผ่นที่ไร้ท์เอง ต้องไร้ท์ความเร็วต่าๆ จึงจะอ่านได้ครับ
บางทีซื้อจากห้างมา เล่นไม่ได้ แต่ใน vios ผมเล่นได้สบาย
อ๋าย!!!!!
lovenam
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:07:12 am »

ทีวีก็ดูไม่ได้ครับ วิทยุด้วยครับ งงมาก dvd ซื้อแท้มาครับ ลอง วีซีดีก็ไม่ใด้
JunG_PKT
Newbie
*

aspsupply.com

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:31:34 pm »

ผมเคยเจอปัญหานี้ -แผ่นเดิมเล่นได้ อยู่ๆเล่นไม่ได้ทั้งๆที่แผ่นยังดีไม่เป็นรอย ต้นเหตุคือ หัวอ่านทำงานได้ไม่100% (แผ่นcopy แท้ แผ่นไร้ท์ ต้องเล่นได้หมด ยกเว้นโหมดดูรูปภาพและไฟล์วีดีโอที่เราอัดเอง เล่นยังไม่ได้ ต้องแปลงเป็น DVD เต็มรูปแบบจึงเล่นได้

ส่งเคลมด่วน ตามศูนย์ทั้วไป รับประกันเพียง 1ปี ซ่อมเสร็จเวลาประกันจะยืดไป ตามระยะเวลาซ่อม หลายท่านไม่รู้อาการนี้ครับ
lovenam
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 02:13:08 pm »

ล่าสุด ลองไปซื้อ แผ่นแท้มาอีกแผ่นครับ ขึ้น dishread อยู่5นาทีครับ
สงสัยต้องเอารถกลับไปไห้ศูนย์ดูดีกว่าครับ แบบนี้ถ้าเสียจริงๆ ซ่อมหรือเปลี่ยนครับ 1วันเอง
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 03:00:55 pm »

เมื่อวานผมซื้อหนังจกแปงที่วางขายในตลาดมาเปิด ไม่มีปัญ
หาครับ ปกติผมเปิดแผ่นเพลงวีซีดีและดีวีดีตลอดไม่พบปัญหาแบบนี้ กลับไปเคลมที่ศูนย์เลยครับ
lovenam
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 05:18:08 pm »

ีิรอเข้าศุนย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 10:42:47 pm โดย lovenam » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์