Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AutoGlym VS PolyChem  (อ่าน 4945 ครั้ง)
YongYank
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 12:34:50 pm »

เนื่องจากแถวๆบ้านผม ((อ่อนนุช ลาดกระบัง))  มีศูนย์ของสองค่ายนี้ตั้งอยู่ใกล้ๆ
ใจจริงอยากโดนของ Meguire's เพราะเท่าที่เห็นป๋าๆในบ้านถูกใจกันมาก  แต่ไม่เคยเห็นแถวลาดกระบังอ่ะครับ

จึงอยากรบกวนสอบถามป๋าๆว่าถ้าต้องเลือกระหว่างสองค่ายนี้  แนะนำอันไหนครับ
หรืออาจเป็นร้านอื่นๆ  ที่งานเรียบร้อย เหมาะแก่การเข้าใช้บริการสำหรับมือใหม่อย่างผม

บอกตามตรงว่าถามไว้เป็นข้อมูล  เพราะอันที่จริงผมยังไม่ได้รับรถ ใกล้จะสี่เดือนแล้ว สำหรับออโตซิตี้ 
ถ้าแถวบ้านผมมานไม่เวิร์คจริงๆ  อาจมีแว่บ ((เอาน้องปา)) ไปอาบน้ำแถวรัชดา  เห็นว่าแถวนั้นมีทีเด็ดด !!!   u u

ป.ล. ขอขอบคุณป๋าตั้ว Leopard นะครับ  สำหรับน้องปาโมเดลระหว่างรอเจ้าปาอ้วนตัวจริง  สบโอกาสจะเอารูปลงไห้ชมตามสัญญานะครับ   สาธุ
YongYank
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:59:12 pm »

เงียบจริง เงียบจังงง
ป๋าๆไปเที่ยวกันหมด หรือว่าผมใส่ผิดห้องรึป่าวน๊าาา

ถ้าหากผิดห้องจริงๆ  รบกวน Admin ทำการย้ายกระทู้ได้ในทันทีนะครับ   

ป.ล. สงกรานต์นี้ ขับขี่ปลอดภัยๆกันถ้วนหน้านะคร้าบบบบ   good
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:38:58 pm »

เป็นคำถามที่ผ่านมาเนิ่นนานหลายเดือน  ที่นี่ไม่ได้เงียบหรอกครับ แต่จะมีคนใช้รถซักกี่คนที่รู้จัก car detailing ส่วนใหญ่จะเน้นกันที่ตกแต่งอุปกรณ์และความเร็วกันมากกว่า น้อยคนที่จะดูแลผิวรถเอง ส่วนใหญ่ก็จะมุ่งคาร์แคร์ซะมากกว่า ถ้าเลือกร้านที่เข้าใจสภาพผิวและการดูแลที่ถูกต้องก็ดีไป แต่บางร้านใช้เคมีแบรนด์ดังแต่ทำไม่ถูกวิธี ก็ไม่ต่างกับเอารถเข้าไปทำร้าย จะให้ชี้ชัดถึงเคมีเป็นเรื่องยากครับ เอาเป็นว่าถ้าตอบอย่างไม่ลึกซึ้งก็ต้องลองใช้บริการดูครับ 

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 02:06:05 pm »

ถ้ามีข้อมูลให้แค่ยี่ห้อ ส่วนตัวเลือautoglymครับ ยังไงป๋าไปลองล้างเคลือบแต่ละที่ก่อน ชอบงานที่ไหนมากกว่าค่อยเลือกก้อได้ครับ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
haleruya99
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 03:11:25 pm »

หวัดดีคร๊าบ   พอดีผมทำร้านคาร์แคร์อยู่ครับ  ที่ร้านใช้แบรนด์ Mother  คุณภาพ ไม่แพ้ยี่ห้อใดๆในปฐพี  ขอแนะนำ สำหรับ ปาดำ เน้้นลงแวกซ์ บ่อยๆ อย่างน้อย เดือนละ 1-2 ครั้ง ไม่จำเป็นต้องทำตัวแพงๆก้อได้ครับ เน้นถี่เข้าไว้ ให้รถเรามีความลื่นอยู่ตลอดเวลา  รถจะได้ไม่เป็นรอยครับ แบรนด์ Meguire's  ที่ร้านก็มีให้เลือกใช้นะครับ ตอนนี้ถ้าสีดำจะเน้น รุ่น Altimate รับรอง  เงาแว๊บบบบ แต่ส่วนมากผมจะลง cleaner wax ทำความสะอาดพื้นผิวและเป็นการรองพื้นไปในตัวก่อนจะลง Altimate  นะครับ   ส่วนรถสีขาว แนะนำให้ลง Cleaner wax แล้วค่อยตามด้วย synthetics wax รับรอง  เงาแบบฉ่ำๆใสๆ 
Pajerosport-thailand
admin
Jr. Member
**

like: 79

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 04:04:57 pm »

หาข้อมูลหรือถามโดยตรงน่าจะมีคนช่วยตอบได้ ครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php

boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:24:30 pm »

หาข้อมูลหรือถามโดยตรงน่าจะมีคนช่วยตอบได้ ครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php

Club wax นี้แน่นอนครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:56:35 pm »

หวัดดีคร๊าบ   พอดีผมทำร้านคาร์แคร์อยู่ครับ  ที่ร้านใช้แบรนด์ Mother  คุณภาพ ไม่แพ้ยี่ห้อใดๆในปฐพี  ขอแนะนำ สำหรับ ปาดำ เน้้นลงแวกซ์ บ่อยๆ อย่างน้อย เดือนละ 1-2 ครั้ง ไม่จำเป็นต้องทำตัวแพงๆก้อได้ครับ เน้นถี่เข้าไว้ ให้รถเรามีความลื่นอยู่ตลอดเวลา  รถจะได้ไม่เป็นรอยครับ แบรนด์ Meguire's  ที่ร้านก็มีให้เลือกใช้นะครับ ตอนนี้ถ้าสีดำจะเน้น รุ่น Altimate รับรอง  เงาแว๊บบบบ แต่ส่วนมากผมจะลง cleaner wax ทำความสะอาดพื้นผิวและเป็นการรองพื้นไปในตัวก่อนจะลง Altimate  นะครับ   ส่วนรถสีขาว แนะนำให้ลง Cleaner wax แล้วค่อยตามด้วย synthetics wax รับรอง  เงาแบบฉ่ำๆใสๆ  
รู้ลึก .................... รู้จริง  lala.....................ทีวีพูลทูไนท์ ..เปิดไห้บริการที่อันใด good แจ้งแถลงใข อยากไปอุดหนุน  smile..จุนเจือ จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 11:59:19 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์