Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HD Xtreamer player  (อ่าน 3029 ครั้ง)
gramsai
พิธ 912
Newbie
*

like: 1

พิธ 912

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:04:16 pm »

HD Xtreamer  player หากจะต่อพ่วงแล้วเสียบฮาดส์ดิสเล่นเพลงบนรถ ขอบอกว่าไม่ทนครับ  เพราะฮาดส์ดิสต้องเล่นในที่ราบเรียบนิ่ง เท่านั้นหากเล่นบนรถอายุการใช้งานสั้นแน่เพราะจานแม่เหล็กจะไปก่อน

พิธ 912
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:58:11 am »

ป๋าถ้าต้องการความจุไม่มากก็ลอง SSD HD มันไม่อะไรเคลื่อนไหวอยู่ภายในเลย ร้อนน้อยมาก เบาหวิว ที่สำคัญอีกคือกินไฟในรถเราน้อยลง แต่ถ้าใส่หนัง High definition ความจุมันน้อยไป ----- ที่บ้านผมใช้มันรัน OS กับ พวก Application แล้วเอา Winchester Hard Drive ทำมะดาถูกถูก ใส่ Data เร็วดีมากแต่จุน้อยเลยดูแพง

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:11:23 am »

HD Xtreamer  player หากจะต่อพ่วงแล้วเสียบฮาดส์ดิสเล่นเพลงบนรถ ขอบอกว่าไม่ทนครับ  เพราะฮาดส์ดิสต้องเล่นในที่ราบเรียบนิ่ง เท่านั้นหากเล่นบนรถอายุการใช้งานสั้นแน่เพราะจานแม่เหล็กจะไปก่อน
นั่นเป็นเพียงทฤษฎีครับ  ในทางจริงผมใช้ตั้งแต่ออกรถใหม่ จนขายรถ ฮาร์ดิสยังไม่พังครับ แล้วแต่จังหวะมากกว่า
ป๋าถ้าต้องการความจุไม่มากก็ลอง SSD HD มันไม่อะไรเคลื่อนไหวอยู่ภายในเลย ร้อนน้อยมาก เบาหวิว ที่สำคัญอีกคือกินไฟในรถเราน้อยลง แต่ถ้าใส่หนัง High definition ความจุมันน้อยไป ----- ที่บ้านผมใช้มันรัน OS กับ พวก Application แล้วเอา Winchester Hard Drive ทำมะดาถูกถูก ใส่ Data เร็วดีมากแต่จุน้อยเลยดูแพง
มันแพงไม่คุ้มค่ากับการลงทุนครับ เอาเจ้าตัวนี้ใส่ ตัวล่ะ 640 บาท 2 ตัวคุ้มค่ากว่ากันเยอะครับ

Capacities : 32 GB.
Interface : USB 2.0
Speed : Read 20 MB/s, Write 4 MB/s
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:07:49 pm »

ตามนั้นเลย มือหนึ่งมาตอบเองเลย  Cheesy

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:36:49 am »

ของผมใช้ MEDE8ER 250X ซื้อ HDD2.5 ขนาด 640 GB มาใส่ด้านในตัวเครื่อง
ยกเข้า-ยกออก จากรถเพื่อ copy หนัง Hidef จากเครื่อง PC ในบ้านเป็นประจำ ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาครับ แต่ก็เสียวๆเหมือนกัน
การติดตั้งและวางเครื่องควรมีแผ่นซิลิโคนหรือแผ่นยางรองเครื่องสักหน่อยกันกระแทกครับ

ยี่ห้อเครื่องเล่นของผมคนละรุ่นกับเจ้าของกระทู้ แค่เข้ามาแชร์นะครับ 
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:53:52 am »

ป๋าโย รายงานผล เจ้า MEDE8ER ตัวท๊อปหน่อยจิ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:01:48 am »

บอกต่อ.. Hdd แบบ ใส่ docking ระวังนิดนะตอนใส่เข้าออกขั้วตรงที่เสียบสายของ HDD ของผมพังมา 2 ตัว ใส่ระวังกันนิดนะ ขั้ว HD มันเสีย ชุดประหยัดหน่อยก็มี พวก Hi -Def player ที่ มี Docking ในตัวไม่ต้องซื้อเพิ่ม มีหลายเจ้า พวก AC ryan ก็มี เครื่อง+docking จะได้ใช้แหล่งจ่ายไฟตัวเดียวกันเลยจ๊ะ 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์