Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำบอกเล่าจากเจ้าของอู่ซ่อมรถ  (อ่าน 12926 ครั้ง)
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 08:00:46 pm »

เรียนท่านสมาชิก รบกวนเเนะนำยางเกรด A ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าจะเอายี่ห้อไหน รุ่นไหน

ขอบคุณครับ
มิชลีนก็ดีนะครับ คอนติเนลตัล อีกยี่ห้อก็เฟทเดอรัล(แก้มหนาสุด)ก็ใช้ได้ครับ และอีกหลายแบรนท์ชั้นนำในเมืองไทยครับ

ขอเป็นรุ่นแก้มยางหนาหน่อยครับ หมายถึงการคอนโทลนรถของเราจะทำได้ง่าย นิ่งกว่าครับ

แก้มยางหนาเติมลมยาง 32 วิ่งนุ่มๆดีครับ(ส่วนตัว) และเสี่ยงต่อแก้มยางระเบิดน้อยด้วยครับ

พิจารณาราคา/คุณภาพ ควบคู่กันไปนะค๊าบพี่น้องครับ...ครอบครัวที่ประเมินค่ามิได้ รถคันเป็นล้าน

...............กับยางเส้นล่ะไม่กี่พันบาทครับ red heart red heart red heart

like like like
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 10:11:46 pm »

เรียนท่านสมาชิก รบกวนเเนะนำยางเกรด A ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าจะเอายี่ห้อไหน รุ่นไหน

ขอบคุณครับ

ผมใช้ มิชลิน Latitude Cross เป็นยางAT ของค่ายนี้ครับ ขับลุยเบาๆได้ ขับถนนคอนกรีตก็นุ่มเงียบครับ ส่วนตัวผมชอบมากๆครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:27:13 pm »

ยางเดิม ๆ ติดรถ บิด- กระโจน ใช้ไปสักปีจะเริ่มลื่น ผมไปเกาะช้างเผลอกดคันเร่งลึกไปนิดยังฟรีทิ้งเฉยเลย(แรงบิดออกมาเยอะมั้ง) แรงดันลมยางก็สำคัญเช่นกันควรตรวจเช็คให้เหมาะสม
รถและอุุกรณ์ในรถมีส่วนเสริมให้เกิดอุบัติเหตุ รวมไปถึงสภาพแวดล้อม เหนือสิ่งอื่นใดอยู่ที่คนขับครับ อย่าประมาท สุขภาพร่างกายต้องพร้อม เหนื่อยก็พักอย่าฝืนขับ ไม่ว่ารถรุ่นไหน ดีขนาดไหน
ก็ช่วยไม่ได้้ เพลาๆเท้าขวาที่กดคันเร่งลงบ้างครับ เป็นห่วงๆ
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:50:25 pm »

ยางเดิม ๆ ติดรถ บิด- กระโจน ใช้ไปสักปีจะเริ่มลื่น ผมไปเกาะช้างเผลอกดคันเร่งลึกไปนิดยังฟรีทิ้งเฉยเลย(แรงบิดออกมาเยอะมั้ง) แรงดันลมยางก็สำคัญเช่นกันควรตรวจเช็คให้เหมาะสม
รถและอุุกรณ์ในรถมีส่วนเสริมให้เกิดอุบัติเหตุ รวมไปถึงสภาพแวดล้อม เหนือสิ่งอื่นใดอยู่ที่คนขับครับ อย่าประมาท สุขภาพร่างกายต้องพร้อม เหนื่อยก็พักอย่าฝืนขับ ไม่ว่ารถรุ่นไหน ดีขนาดไหน
ก็ช่วยไม่ได้้ เพลาๆเท้าขวาที่กดคันเร่งลงบ้างครับ เป็นห่วงๆ

like like like like
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:08:56 pm »

ประสพกับตัวเองครับ  ยางเดิมติดรถ ปี2011 ฝนตกบนถนนปูน  เร่งตอนออกตัวเลย 2000 รอบ บูชมา ฟรีทิ้งเลยครับ 

เลยขับเป็นเต่าเลย  ตกใจนิดหน่อย ไม่นึกว่าแรงบิดจะมาขนาดนี้

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 03:24:56 pm »

ขอบคุณครับ ประสบการณ์ตรงล้วนๆ
Nanakorn
Newbie
*

like: 1

Golf คับผม

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:02:19 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับป๋า (ไม่ประมาทๆ)  สาธุ victory

ปาดำ (ปาปทุม, ดอนเมือง) หมายเลข 602
อั๊ยยย่ะ 140 ครับ
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 07:18:45 pm »

จากการวิเคราะห์ของผมนะ คนที่มาใช้ปาส่วนใหญ่เป็นคนที่ใช้รถเก๋งมาก่อน
 การทรงตัวของรถเก๋งกับรถSUV ยังไงก็แตกต่าง
คติการขับรถของผมคือ ทำอย่างไรให้รถกับตัวเราเป็นอวัยวะเดียวกัน
ต้องสร้างความคุ้นเคยกับรถที่เราใช้ให้มากที่สุด

TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:43:21 pm »

จากการวิเคราะห์ของผมนะ คนที่มาใช้ปาส่วนใหญ่เป็นคนที่ใช้รถเก๋งมาก่อน
 การทรงตัวของรถเก๋งกับรถSUV ยังไงก็แตกต่าง
คติการขับรถของผมคือ ทำอย่างไรให้รถกับตัวเราเป็นอวัยวะเดียวกัน
ต้องสร้างความคุ้นเคยกับรถที่เราใช้ให้มากที่สุด

like like like red heart red heart red heart
เห็นชื่อป๋าแล้ว ป๋าอยู่แถว บ้านกรูด หรือเปล่าครับ เห็นเขียนว่า Bankrood เร็วๆนี้จะไปเที่ยวครับ ถ้าอยู่แถวนั้นเผื่อได้เจอกันครับป๋า

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:50:20 pm »

like like like red heart red heart red heart
เห็นชื่อป๋าแล้ว ป๋าอยู่แถว บ้านกรูด หรือเปล่าครับ เห็นเขียนว่า Bankrood เร็วๆนี้จะไปเที่ยวครับ ถ้าอยู่แถวนั้นเผื่อได้เจอกันครับป๋า
ครับ ผมอยู่บ้านกรูดครับ มีอะไรให้รับใช้ยินดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าป๋าอยู่ที่ไหนครับ แล้วมาเที่ยวเมื่อไร จองที่พักหรือยัง ผมรู้จักคนเยอะมีอะไรช่วยเหลือได้ก็บอกนะ
เบอร์โทร 0884542662 กุ้งครับ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 07:18:42 pm »

โยโกฮามา ก็ใช้ได้นะครับนุ่มดีครับ Cheesy Cheesy
tojung02
Jr. Member
**

like: 5

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:15:33 pm »

กระบะกันเก่า ใช้ คอนติเนตัล ขับหนึบครับ น้องปา ยางบริดโตนก็คิดหนักนิดหน่อย ไม่มั่นใจยางยี่ห้อนี้ครับ เพราะเคยหมุนมาครั้งนึงแระ

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:44:05 pm »

กระบะกันเก่า ใช้ คอนติเนตัล ขับหนึบครับ น้องปา ยางบริดโตนก็คิดหนักนิดหน่อย ไม่มั่นใจยางยี่ห้อนี้ครับ เพราะเคยหมุนมาครั้งนึงแระ
ถ้าบริดสโตนก็ต้องรุ่นที่ดป็น AT อะครับถึงจะดี ถ้าเป็นยางที่ติดรถมาโหลมากครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Jingjaw66
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:50:49 pm »

ครับ ผมอยู่บ้านกรูดครับ มีอะไรให้รับใช้ยินดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าป๋าอยู่ที่ไหนครับ แล้วมาเที่ยวเมื่อไร จองที่พักหรือยัง ผมรู้จักคนเยอะมีอะไรช่วยเหลือได้ก็บอกนะ

เห็นด้วยครับ ตอนได้มาใหม่ๆ เข้าโค้งแต่ละทีไม่เคยเข้าได้เนียนเหมือนตอนขับรถเก๋งเลย จะรู้สึกถึงแรงสบัดนิดๆทุกครั้ง
หลังจากขับมา2ปี ตอนนี้เนียนครับ ยางที่ให้มาไม่ได้ดีที่สุดแต่ดีพอครับ ผมวิ่งมา35000โลแล้ว
สภาพยางสึกไปตามที่ควรจะเป็น ไม่แข็งจนไม่สึกเลย และไม่นิ่มจนหมดเร็ว ผมเติมลม หน้า30 หลัง33 สำหรับการขับคนเดียว
กะว่าสัก50000 จะหายางที่ดีขึ้นไปอีก
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:44:26 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์