Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คราบน้ำ ดวงๆที่กระจกหน้า ล้าง เช็คไม่ออกครับ  (อ่าน 5254 ครั้ง)
HaJunGz No.187
Always concentrate on how far you've come,Rether than how far you have to let go
Newbie
*

like: 0

I Love Pajero Sport

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 04:11:08 am »

Cryเนื่องจากพอดีช่วงหลังๆผมไม่ค่อยได้มีเวลานำรถไปล้างสักเท่าไหร่ พอเอาไปล้างก็สังเกตุเห็นคราบน้ำตามกระจกหน้าตรงบริเวณที่ปัดน้ำฝนปัดไม่ถึง นึกว่าเค้าเช็ดไม่สะอาด เป็นคราบน้ำดวงๆ ก็ลองใช้ผ้าเช็คถู ด้วยน้ำยาเช็คกระจก ก็ไม่ออกครับขัดถูเท่าไหร่ก็ไม่ออก เห็นแล้วขัดตามาก อาจเกิดจากที่ผมชอบฉีดน้ำล้างกระจกบ่อยๆ(ผสมน้ำยาล้างกระจกในหม้อฉีดน้ำ)แล้วทิ้งไว้นานจนกลาย เป็นคราบน้ำ หรือ ขี้น้ำ คราบหินปูน(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
***รบกวน ป๋าๆท่านใดมีคำแนะนำช่วยบอกหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ*** (เคยหาข้อมูลในกูเกิ้ล ใช้สก๊อตไบร์ท+น้ำผสมผงฟู แต่ยังไม่ได้ลองกลัวกระจกเป็นรอย)

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:49:29 pm »

กรดเกลือ(น้ำยาล้างห้องน้ำ)ผสมเจือจาง+แชมพู ทำแต่เพียงพอ

เอาผ้าชุบ น้ำยาหมาดๆที่สุด แล้วถูเช็ด ไม่ให้น้ำยาไหลเยิ้มนะครับ

ห้ามโดยผิวสีครับ เช็ดเบาๆ แล้วอีกมือถือผ้าแห้งรออยู่เช็ดตามเลยครับ

....ช่วงสงกรานต์ น่าจะใช้กันเยอะครับ555+ (อันนี้เป็นสูตรแบบบ้านๆ ส่วนผสมหลักที่เค๊ามีขายกัน ก็ใช้เคมีประมาณนี้ครับ)

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:17:26 pm »

เคยเอาน้ำยาเคลือบสีรถขัดเอา... ออกเหมือนกันครับ
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:25:25 pm »

ผมใช้น้ำยาขัดสเตนเลสที่ไว้ใช้ขัดอุปกรณ์สเตนเลสในห้องน้ำ หาซื้อได้ตาม HomePro เวลาใช้ให้เทน้ำยาลงบนผ้าเช็ดตรงที่เป็นรอย แล้วใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดซ้ำตามด้วยผ้าแห้งก็น่าจะออกนะครับ ระวังอย่าให้โดนตัวถังนะครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
HaJunGz No.187
Always concentrate on how far you've come,Rether than how far you have to let go
Newbie
*

I Love Pajero Sport

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 06:04:54 pm »

ขอบคุณคร้าบ จะลองนำทุกวิธีไปทดลงใช้นะครับ สาธุ

Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:18:34 pm »

น้ำมันสนครับ ลองเช็ดดูก่อน ถ้าไม่ออกไม้ตายเลยครับ ทินเนอร์รับรองออกหมดแน่นอนครับ
ของป๋าใช้น้ำยาเช็ดกระจกผสมด้วยใช่ไหมครับ  ผมเลิกใช่สูตรนี้นานแล้วครับ ลองเทนำยาล้างจานผสมซักครึ่งขวดเล็กนะครับ แล้วจะติดใจ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ju4
Newbie
*

Pajero Sport Thailand 731

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:39:31 pm »

ล้างให้สะอาด ตามด้วยใบมีดโกน
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:45:24 pm »

ผมใช้ตัวนี้     ยังเอาขัดตัวรถเป็นดวงๆ เยี่ยมเลย

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:30:59 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:12:22 pm »

ไม่รู้ว่ากระปุกน้ำฉีดล้างกระจก มิตซูใส่อะไรมาให้ ของผมก็เป็นโดนสีรถอีกต่างหาก ขัดออกยากมาก วิธีแก้ ให้ถ่ายทิ้งออกให้หมดครับ ใส่น้ำสะอาดๆไปแทน

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์