Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TURBO TIMER HKS TYPE 0 มีใครใช้ตัวนี้บ้างครับ  (อ่าน 5401 ครั้ง)
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:30:04 am »

สอนติดตั้งหน่อยครับ พอดีได้มาฟรี อยากติดตั้งเองครับ สาธุ

storm rider
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:52:49 pm »

สอนติดตั้งหน่อยครับ พอดีได้มาฟรี อยากติดตั้งเองครับ สาธุ

รถติดรีโมทกันขโมยหรือป่าว ถ้าติดเวลาดับเครื่อง ไทม์เมอร์ทำงาน อาจจะกดล๊อคไม่ได้ หรือ อาจล๊อคได้ แต่พอไทม์เมอร์ตัด ล๊อคประตูจะเด้งออก ต้องแก้ไขที่กล่องรีโมท

แต่หากไม่มี

สีแดง   พ่วง สายสีฟ้าแถบขาว
สีน้ำเงิน พ่วง สายสีฟ้าล้วน
สีเขียว พ่วง สายสีฟ้าแถบดำ

เป็นสายไฟสวิทซ์คอกุญแจ ปลั๊กอยุ่ที่ข้างแผงฟิวส์

เอาสายสีเทา+สีดำ จัมพ์ลงกราวน์

หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 03:51:20 pm »

รถติดรีโมทกันขโมยหรือป่าว ถ้าติดเวลาดับเครื่อง ไทม์เมอร์ทำงาน อาจจะกดล๊อคไม่ได้ หรือ อาจล๊อคได้ แต่พอไทม์เมอร์ตัด ล๊อคประตูจะเด้งออก ต้องแก้ไขที่กล่องรีโมท

แต่หากไม่มี

สีแดง   พ่วง สายสีฟ้าแถบขาว
สีน้ำเงิน พ่วง สายสีฟ้าล้วน
สีเขียว พ่วง สายสีฟ้าแถบดำ

เป็นสายไฟสวิทซ์คอกุญแจ ปลั๊กอยุ่ที่ข้างแผงฟิวส์

เอาสายสีเทา+สีดำ จัมพ์ลงกราวน์

ต่อเสร็จแล้วอ่ะครับ ตามที่บอกเลย เหลือวิธีต่อไปนี่แหละครับ จะหลอกสัณญานกันขโมยอย่างไรครับ
ตอนนี้ปิดสวิทซ์ ทามเมอร์ทำงานเครื่องยังไม่ดับ ปิดประตูกดล็อกได้ แต่พอทามเมอร์ตัดเครื่องดับ รถปลดล็อกประตูเลย
ต้องแก้ยังไงครับ

storm rider
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:35:37 pm »

คงต้องแก้ที่ชุด upgrade กันขโมยล่ะครับ เนื่องจากรถยังมองว่าเครื่องยนต์ทำงานอยู่ พอเครื่องดับ ล๊อคมันก็ปลด มันก็ตามหลักการทำงานของชุดกันขโมยอยู่แล้ว ตอนที่เราไม่ติดไทม์เมอร์ เวลาปิดกุญแจดับเครื่อง ล๊อคมันก็ปลดเองใช่มั้ยล่ะครับ

คงต้องวิ่งเข้าประดับยนต์หรือตัวแทนที่ติดตั้งชุดอัพเกรดกันขโมยล่ะครับ
Tama_man
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:20:50 pm »

ของผมใช้ตัวนี้อยู่แต่ให้ศูนย์ติดเพิ่มให้อ่ะครับป๋า เลยไม่รู้ว่ามันต่อยังไง ลองถามศูนย์หรือร้านประดับยนต์ดูก็ได้ครับ ยอดเยี่ยม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์