Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่ ตะลอนบ้านกรูด (เอารูปมาฝากในหน้า 3)  (อ่าน 27611 ครั้ง)
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 10:36:33 am »

อยากทำบ้าง แต่ติดตรงที่ดำน้ำแล้วตรูดโผล่ ไม่ยอมจม อิอิ
ก่อนดำน้ำ ให้เข้าศูนย์ถ่วงตรูดก่อนครับ
อยากทำบ้าง แต่ติดตรงที่ดำน้ำแล้วตรูดโผล่ ไม่ยอมจม อิอิ

ป๋าอู๊ดแจ้งป๋ากุ้งก่อนนะว่าจะไปเมื่อไหร่ เดี๋ยวปากุ้งแกจะได้เตรียมตะกั่วถ่วงตูดไว้ให้  grimace grimace haha haha

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:03:11 am »

ก่อนดำน้ำ ให้เข้าศูนย์ถ่วงตรูดก่อนครับ

ป๋าอู๊ดแจ้งป๋ากุ้งก่อนนะว่าจะไปเมื่อไหร่ เดี๋ยวปากุ้งแกจะได้เตรียมตะกั่วถ่วงตูดไว้ให้  grimace grimace haha haha
เอาไม้แดงแผ่นใหญ่ถ่วงให้ก็ได้ครับ. ถ่วงเสร็จแล้วฝากกลับให้ป๋าน้องตามด้วย

black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:30:57 am »

ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านครับ หากจะมาเที่ยวบ้านกรูด ที่พักมีหลายเกรด
มีหลายราคาครับ แต่ที่สำคัญมันมีราคาพรรคพวก ราคาเพื่อนมีครับ
P.M.มาครับ รับรองเต็มที่ ถือว่าเราเป็นเพื่อนกันครับ

like like like red heart red heart red heart
good like red heart สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:35:15 am »

น่าไปเที่ยวจริงๆเร้ย..ต้องจัดเวลาให้ได้ๆๆ...
Sr. Member

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:20:13 pm »

น่าไปเที่ยวจริงๆเร้ย..ต้องจัดเวลาให้ได้ๆๆ...
ยินดีครับ จากกรุงเทพ(ดาวคะนอง)ประมาณ 340 ก.ม.
ถ้ามาทางนครปฐม 382 ก.ม.ครับ
ไม่เกิน5ชั่งโมงในการขับรถ ถ้าผมขับก็ไม่เกิน 3 ชั่วโมงครึ่งครับ

T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:09:17 pm »

โอโห ป๋าน้องตามครับ ทำรีวิวได้ละเอียดมากครับ
ถ้าว่างซัก7วันจะให้ช่วยทำรีวิวสถานที่ท่องเที่ยวของประจวบคีรีขันธ์ตอนล่าง
หมายถึงจากประจวบลงมานะครับ คนยังไม่ค่อยรู้จักมากนัก
รู้จักแต่ประจวบตอนบน(หัวหิน  ปราณบุรี)

ช่ายคร๊าบป๋า...ส่วนใหญ่คนจะรู้จักแต่หัวหิน ปราณบุรี ผมว่าตั้งแต่อ.เมืองประจวบลงไปไม่ค่อยมีคนรู้จักมากนัก เช่น อ่าวมะนาว คลองวาฬ หาดนวกร น้ำตกห้วยยาง บ้านกรูด ซึ่งในตอนนี้ผมมองว่าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวน่าแนะนำเพราะสะอาดและยังเป็นธรรมชาติมากด้วย ครับ... ขนาดผมเองอยู่ประจวบยังชอบไปพัก ที่บ้านกรูดเลยครับ... Smiley Smiley Smiley

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
kumpon
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:23:27 pm »

มีภาพเหมือนกัน กลับไปตอนเชงเม้ง อยู่ใกล้บ้านผม  Smiley
บ้านกรูด(ที่มีข่าวดังเรื่องโรงไฟฟ้าเมื่อหลายปีก่อน)
เสียดายพยายามลงภาพไม่ได้มีภาพสวยๆเยอะเลย
Sr. Member

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 07:55:41 pm »

มีภาพเหมือนกัน กลับไปตอนเชงเม้ง อยู่ใกล้บ้านผม  Smiley
บ้านกรูด(ที่มีข่าวดังเรื่องโรงไฟฟ้าเมื่อหลายปีก่อน)
เสียดายพยายามลงภาพไม่ได้มีภาพสวยๆเยอะเลย
ป๋าอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่บ้านกรูดครับ

kumpon
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 09:59:23 am »

มีภาพเหมือนกัน กลับไปตอนเชงเม้ง อยู่ใกล้บ้านผม  Smiley
ป๋าอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่บ้านกรูดครับ
บ้านเดิมผมอยู่แถวๆดอนทรายครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 10:02:02 am โดย kumpon » บันทึกการเข้า
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:09:44 am »

นึกถึงสมัยตอนเด็กเคยปั่นจักรยานขึ้นไปบนเขาวัดทางสาย มีวัดโทรมๆพระพุทธรูปเก่าๆอยู่ ผิดกันกับตอนนี้เยอะเลย

TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:20:02 am »

like like like red heart red heart

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:21:12 am »

ชายทะเลบ้านกรูด

TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 04:07:46 pm »

ภาพถ่ายสวยงามมากครับป๋า Kumpon  like like like red heart red heart red heart

kumpon
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:06:48 pm »

ภาพถ่ายสวยงามมากครับป๋า Kumpon  like like like red heart red heart red heart
ขอบคุณครับ งั้นเพิ่มให้อีกครับ

TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:13:31 pm »

ขอบคุณครับ งั้นเพิ่มให้อีกครับ

ที่นี่ผมชอบมากครับ สวย และสะอาดมาก สงบ คนไม่เยอะแยะ สวดมนต์เดินเวียนรอบพระธาตุได้อย่างสงบมากๆครับ  Satu Satu

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์