Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสวิทช์ Central Lock  (อ่าน 26238 ครั้ง)
BigSu
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:59:00 pm »

ท่านไหนติดแล้วบ้าง ขอตัวอย่างพร้อมคำแนะนำหน่อยคร๊าบ
อยากติดข้างสวิทช์แอร์หลัง มีช่องสวิทช์อยู่
ถ้าได้วงจรพร้อมรหัสสีของสายไฟด้วยจะเป็นพระคุณ
BigSu
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:29:25 pm »

ช่วยหน่อยคราบ
 Satu
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 10:00:13 pm »

ตั้งใจว่าจะทำอยู่เหมือนกันครับ มีเวลาแล้วจะลองดูครับ ถ้าสำเร็จก็จะมาบอกต่อครับ แต่รออาจารย์ C ว่างๆก่อนก็ได้ครับชัวร์กว่า เพราะเห็นมีโครงการณ์อยู่เหมือนกันครับ
wirun_film (เอ..ทุ่งสง)
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:14:02 am »

ของผมไปติดอัพเกรดกันขโมยของ abg แตะเบลค ล๊อคเลยครับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:16:28 am »

ของผมไปติดอัพเกรดกันขโมยของ abg แตะเบลค ล๊อคเลยครับ

อันนี้เป็นคนละกรณีกันครับ แบบ auto ผมก็มีแล้ว แต่อันนี้ประมาณว่าเหมือนจะติดสวิทช์แบบ manual เพิ่มขึ้นอีก 1  จุดน่ะครับ ในกรณีที่คนขับลงจากรถไป ผู้โดยสารข้างคนขับก็สามารถจะกดปุ่ม central lock อันที่เพิ่มมาใหม่นี้ได้โดยไม่ต้องเอื้อมไปกดสวิทช์ที่ฝั่งประตูคนขับน่ะครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 11:44:21 am »

อันนี้เป็นคนละกรณีกันครับ แบบ auto ผมก็มีแล้ว แต่อันนี้ประมาณว่าเหมือนจะติดสวิทช์แบบ manual เพิ่มขึ้นอีก 1  จุดน่ะครับ ในกรณีที่คนขับลงจากรถไป ผู้โดยสารข้างคนขับก็สามารถจะกดปุ่ม central lock อันที่เพิ่มมาใหม่นี้ได้โดยไม่ต้องเอื้อมไปกดสวิทช์ที่ฝั่งประตูคนขับน่ะครับ
เมื่อวานทดลองหลอกกล่องไม่สำเร็จ คงต้องปรับวิธีการใหม่ ขอศึกษารหัสสายไฟกับวงจรอีกครั้ง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
MyNameWee
Newbie
*

like: 1

วี นนท์ สมาชิก 1546

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:51:28 pm »

เอาใจช่วย ป๋าซี นะครับ เพื่อจะได้ขอนำไปใช้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
auan91
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:02:15 pm »

เอาใจช่วย ป๋าซี นะครับ เพื่อจะได้ขอนำไปใช้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เอาใจช่ายป๋าซีด้วยคนครับ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

โต ID.1930  รักแล้วรักเลย  ใครว่าเชยชั่งหัวมัน
BigSu
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:25:11 pm »

ป๋าซี รหัสสีในเวปของ ABG ใช้ได้ไหม อันนี้อะ  http://www.abg.co.th/guide/mishu.html
เซ็นทรัลล๊อคขึ้น  ใช้ไฟ - ไปต่อ สายน้ำเงิน ที่หลังแผงฟิวล์ใหญ่
เซ็นทรัลล๊อคลง  ใช้ไฟ - ไปต่อ สายเขียว ที่หลังแผงฟิวล์ใหญ่
ต้องลองดูครับ

pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:06:55 am »

ป๋าซี รหัสสีในเวปของ ABG ใช้ได้ไหม อันนี้อะ  http://www.abg.co.th/guide/mishu.html
เซ็นทรัลล๊อคขึ้น  ใช้ไฟ - ไปต่อ สายน้ำเงิน ที่หลังแผงฟิวล์ใหญ่
เซ็นทรัลล๊อคลง  ใช้ไฟ - ไปต่อ สายเขียว ที่หลังแผงฟิวล์ใหญ่

ถ้าสั่งเซนทรัลล๊อคทำงานโดยตรง สัญญาณกันขโมยก็จะทำงานด้วย ผมว่าทำสวิสตต่อเข้าเบรคเวลาต้องการล็อค (ฟ้า/ส้ม) น่าจะดีกว่าครับหมายเหตุแต่ถ้าต้องการให้ันขโมยทำงานก็ตามนันครับ พอดีของผมมีเพิ่มดักจับการเคลื่อนไหวด้วยเลยให้ทำงานไม่ได้

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
amprayong
Newbie
*

" V6 In Klang ID:1827 "

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:14:18 am »

ถ้าสั่งเซนทรัลล๊อคทำงานโดยตรง สัญญาณกันขโมยก็จะทำงานด้วย ผมว่าทำสวิสตต่อเข้าเบรคเวลาต้องการล็อค (ฟ้า/ส้ม) น่าจะดีกว่าครับหมายเหตุแต่ถ้าต้องการให้ันขโมยทำงานก็ตามนันครับ พอดีของผมมีเพิ่มดักจับการเคลื่อนไหวด้วยเลยให้ทำงานไม่ได้

..ผมให้ช่างต่อให้ ก็ประมาณนี้ครับ ถ้ารถติดเครื่องอยู่สวิตช์สามารถ เปิด-ปิดได้ปรกติ แต่ผมยอมรับได้ครับเพราะไว้ให้ ผบ.กดเวลาล็อคเวลาผมลงไปทำธุระนอกรถและ ผบ.กับลูกๆอยู่ในรถ     แต่ถ้าดับเครื่องแล้วกดสวิตช์ตัวนี้กันขโมยจะดังครับ..ถ้าป๋าป๋ามีวิธีแนะนำให้ใช้ได้ ทั้งตอนติดเครื่องและดับเครื่องรบกวนแนะนำด้วยครับ...    สาธุ

...หน้าตาสวิตช์ที่ผมใช้ครับ..

" ผมชื่อนายแอมป์ อยู่ระยองครับ..091-9825466 "  ID Line: 0919825466  คร้าบบบ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:34:57 am »

..ผมให้ช่างต่อให้ ก็ประมาณนี้ครับ ถ้ารถติดเครื่องอยู่สวิตช์สามารถ เปิด-ปิดได้ปรกติ แต่ผมยอมรับได้ครับเพราะไว้ให้ ผบ.กดเวลาล็อคเวลาผมลงไปทำธุระนอกรถและ ผบ.กับลูกๆอยู่ในรถ     แต่ถ้าดับเครื่องแล้วกดสวิตช์ตัวนี้กันขโมยจะดังครับ..ถ้าป๋าป๋ามีวิธีแนะนำให้ใช้ได้ ทั้งตอนติดเครื่องและดับเครื่องรบกวนแนะนำด้วยครับ...    สาธุ

รบกวนขอรายละเอียดช่างหน่อยนะครับ อยากคุยด้วยว่าเค๊าต่อยังไง จะได้มาทำบ้างน่ะครับ ซึ่งผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วครับ เพราะตอนเราดับเครื่องเราก็ใช้ lock จากตัวกันขโมยแล้วน่ะครับ (เอาไว้วันหลังได้แบบสมบูรณื 100% ก็ค่อยว่ากันใหม่ครับ)
ขอบคุณครับ  สาธุ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:37:26 am »

รบกวนขอรายละเอียดช่างหน่อยนะครับ อยากคุยด้วยว่าเค๊าต่อยังไง จะได้มาทำบ้างน่ะครับ ซึ่งผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วครับ เพราะตอนเราดับเครื่องเราก็ใช้ lock จากตัวกันขโมยแล้วน่ะครับ (เอาไว้วันหลังได้แบบสมบูรณื 100% ก็ค่อยว่ากันใหม่ครับ)
ขอบคุณครับ  สาธุ
ตัวนี้ป๋าแอมป์ต้องติดกล่องใช่ไหม หรือต่อตรงครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
trr2547
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:01:29 pm »

รอชมด้วยคน
jabmak
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 03:57:49 pm »

เอาใจช่วยด้วยคนครับ สำเร็จแล้วอย่าลืมแจกอย่างเดิมนะครับ 555 ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์