Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถอนโลโก้หน้าหลัง...ถอดยัง  (อ่าน 5733 ครั้ง)
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:08:10 pm »

สอบถามป๋าท่านไหนเคยถอดโลโก้มิตซูหน้า+หลัง บ้างครับคือกำลังจะซื้อโลโก้มีไฟมาใส่ มันเป็นกาวติดไว้หรือว่าต้องแกะแบบไหนครับ   

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
T-Tat
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 07:07:25 pm »

กาว 2 หน้า ทั้งหน้าและหลังครับ
ผมใช้เอ็นเส้นเล็กๆ สอดเข้าที่มุมของโลโก้ แล้งค่อยๆดึงออก พอเริ่มดึงออกมาบ้างแล้ว อาจใช้คัตเตอร์ ช่าวยกรีดเทปกาว 2 หน้าอีกที แค่นี้ก็ออกแล้วครับ (ดึงค่อยๆ นะครับระวังโลโก้หักนครับ)
ผมแกะออกมาหุ้มสติกเกอร์เหลืองครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 07:27:35 pm โดย T-Tat » บันทึกการเข้า

3.2 GT 2010
W  o  r  l  d   W  i  d  e   F  r  e  e  r  i  d  e
ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:41:30 pm »

กาว 2 หน้า ทั้งหน้าและหลังครับ
ผมใช้เอ็นเส้นเล็กๆ สอดเข้าที่มุมของโลโก้ แล้งค่อยๆดึงออก พอเริ่มดึงออกมาบ้างแล้ว อาจใช้คัตเตอร์ ช่าวยกรีดเทปกาว 2 หน้าอีกที แค่นี้ก็ออกแล้วครับ (ดึงค่อยๆ นะครับระวังโลโก้หักนครับ)
ผมแกะออกมาหุ้มสติกเกอร์เหลืองครับ Cheesy

สอบถามเพิ่มครับป๋า แล้วโลโก้หน้า หลังมันพอมีช่องสำหรับสอดสายไฟมั้ยครับ พอดีจะเอาโลโกมีไฟมาใส่ครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ   สาธุ

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
worajest
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:53:49 pm »

สอบถามป๋าท่านไหนเคยถอดโลโก้มิตซูหน้า+หลัง บ้างครับคือกำลังจะซื้อโลโก้มีไฟมาใส่ มันเป็นกาวติดไว้หรือว่าต้องแกะแบบไหนครับ   
ผมกำลังจะคิดติดเหมือนกัน โลโก้มีไฟ...สอบถามป๋า สั่งที่ไหนครับ โทดครับ ด้านหน้า ราคาเท่าไร และ ด้านหลังราคาเท่าไร ครับ ..ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ สาธุ
T-Tat
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:56:44 am »

สอบถามเพิ่มครับป๋า แล้วโลโก้หน้า หลังมันพอมีช่องสำหรับสอดสายไฟมั้ยครับ พอดีจะเอาโลโกมีไฟมาใส่ครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ   สาธุ

พื้นที่สำหรับติดโลโก้  ปิดทึบหมดครับ ไม่มีช่องสำหรับร้อยสายไฟเลย สำหรับด้านหน้าเจาะได้ เพราะเป็น พลาสติก ไม่เป็นสนิม ปิดโลโก้ทับแล้วไม่มีตำหนิ แน่นอน    ส่วนด้านหลังเป็นเหล็กครับ ต้องคิดนักหน่อย Cheesy

3.2 GT 2010
W  o  r  l  d   W  i  d  e   F  r  e  e  r  i  d  e
ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:08:35 am »

ผมกำลังจะคิดติดเหมือนกัน โลโก้มีไฟ...สอบถามป๋า สั่งที่ไหนครับ โทดครับ ด้านหน้า ราคาเท่าไร และ ด้านหลังราคาเท่าไร ครับ ..ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ตอนผมใช้ civic ผมเคยสั่งจากที่นี่ครับของเค้าดีมากนะ สว่างแบบเต็มโลโก้ อายุ led นานนะครับ แต่แพงกว่าเจ้าอื่นเหมือนกัน ผมคิดว่าจะสั่งจากที่นี่เพราะเห็นแล้วว่าใช้ได้ดีครับ จากเว็บนี้นะครับ http://www.carlogolightshop.com/

ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:09:23 am »

พื้นที่สำหรับติดโลโก้  ปิดทึบหมดครับ ไม่มีช่องสำหรับร้อยสายไฟเลย สำหรับด้านหน้าเจาะได้ เพราะเป็น พลาสติก ไม่เป็นสนิม ปิดโลโก้ทับแล้วไม่มีตำหนิ แน่นอน    ส่วนด้านหลังเป็นเหล็กครับ ต้องคิดนักหน่อย Cheesy

ขอบคุณครับ ป๋า ผมว่าจะติดเฉพาะด้านหน้าครับ 

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:59:00 am »

ชอบไอเดียเบ้าตัดหมอกสีเลืองมากครับป๋า ไว้หาเวลาทำบ้างดีกว่า  good

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:08:35 pm »

แบบนี้หรือเปล่าครับ..
สายไฟจะถูกสอดลงมาที่ขอบโครเมี่ยม (ดูด้านล่างขวามือ ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นครับ..) ต่อกับไฟส่องป้ายครับ
แต่หากเป็นแบบ 2 สี (ปกติสีฟ้า เปลี่ยนสีแดงตอนเหยียบเบรค) ก็ต้องถอดครอบฝาท้ายออกมาต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 03:11:58 pm โดย BigFather » บันทึกการเข้า
ตั้ม
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:48:29 pm »

แบบนี้หรือเปล่าครับ..
สายไฟจะถูกสอดลงมาที่ขอบโครเมี่ยม (ดูด้านล่างขวามือ ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นครับ..) ต่อกับไฟส่องป้ายครับ
แต่หากเป็นแบบ 2 สี (ปกติสีฟ้า เปลี่ยนสีแดงตอนเหยียบเบรค) ก็ต้องถอดครอบฝาท้ายออกมาต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ครับ

โป๊ะเช๊ะ...แบบหนี้แหละครับ  อันผมสั่งมันอันเล็กครับ ไม่ใหญ่ขนาดนี้  แต่ของป๋าสวยดีนะครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์