Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พา v6 ไปติดแก็สแล้วที่ ARMY GAS  (อ่าน 3832 ครั้ง)
neosirirat
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:34:30 pm »

หลังจากอ่านคอมเม้นต่างๆในครับนี้ ก็มั่นใจการติดแก็สครับ  ออกเจ้า V6 แล้ววิ่ง 1000 km กว่าๆก็ไปติดเลยครับ ผมเลือก army gas ที่ลาดปลาเค้าครับ เพราะใกล้บ้านและมีชื่อมานาน. ..ไปเช้าวันเสาร์ไม่ได้นัด เจอพี่โตเจ้าของพอดี ฟังพี่โตอธิบายการติดแก็สจนพอใจ10 โมงก็ติดเลยครับ จัดชุด AC 300 isa2  รางฉีดhana ถังER 73 ลิตร เสร็จเกือบทุ่ม...ถูกใจครับงานเรียบร้อยดี
ขับสบายครับ รุ่งขั้นไปเที่ยวอยุธยา ปรากฎว่าไฟengine ขึ้นตอนเหยียบประมาณ 130 มาซักครึ่งชั่วโมง เลยเปลี่ยนมาขับน้ำมันและพักรถซัก 3 ชั่วโมง ไฟก็ดับ..ก็ไม่ได้ตกใจครับ เพราะอ่านคอมเม้นในคลับเรามาเยอะ..ก็เลยขับแก็สไม่เกิน 120 อยูสองวันไม่มีปัญหาเรื่องไฟเลย...วันว่าง...เลยกลับไปให้พี่โตมาจูนให้อีกที....ตอนนี้ก็เหยียบเต็มที่เลย
เดี๋ยวจะวัดการกินน้ำมันกับความจุครับ...กำลังจะหมดถังสอง...วัดชัวๆจะรายงานให้ทราบ
ขอบคุณปาเจโรคลับน่ะครับที่ให้ความรู้เยอะ....ได้ไอดี 3063...รอสติกเกอร์อยู่ครับ
อีกนิดสำหรับคนกำลังตัดสินใจติดแก็ส..ผมใช้รถแก็สคันที่สองแล้ว.ผมว่าเทคโลยีก้าวไปมาก ความรู้จากผู้ใช้และผู้ติดเยอะมาก...อู่คุณภาพเยอะทั้งหงส์ทอง..army..หรืออื่นๆ...อยู่ทีเราสะดวกและมั่นดูแลรักษาตามระบบครับ
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:43:02 pm »

ขอบคุณครับ มั่นใจขึ้นอีกเยอะเลย ผมก็เพิ่งได้น้องปาขาว มาเชยชมเมื่อต้นเดือนนี้เหมือนกัน แต่กะว่าจะไปติดที่ระยองครับ เพราะเป็นร้านเก่าที่เคยติดกันอยู่
แต่คิดว่าจะติดของ Energy Reform Advance OBD อ่ะคับ เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไร ตัวนี้ดีมั้ย  ขอคำแนะนำด้วยครับ
super.boss 3150
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:35:53 pm »

ผมอยากพาน้องปาบอลลูนทองv6ไปดมแก๊สแต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลย
เห็นว่าที่นครปฐมเพิ่ม15000จากยอดติดตั้งแล้ว0ยังประกันเครื่อง (แต่ถามที่0ผมออกบอกว่าไม่รับประกัน )
ถ้า ARMY GASมีเงื่อนไขกับ0ที่ทำให้ประกันไม่ขาด(เหมือนพี่ดัง..)ผมก้อจะพาน้องปาไปดมแก๊สครับ( ผมพาที่บ้านไปดม ARMY GASมา2คันแต่ไม่ใช่ตะกูลน้องปา)
ถ้าทำได้เจอกันพี่โจ
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:12:18 am »

ใช้แก๊สมา 3 คันแล้ว ไม่ต้องคิดเยอะหรอกครับ หมั่นดูแลรักษาบ่อย ๆ เผลอ ๆ จะอึดกว่าใช้น้ำมันอีกเพราะเราดูแลมากกว่าปกติ 
AekOverfill
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:07:01 pm »

ขอบคุณครับ มั่นใจขึ้นอีกเยอะเลย ผมก็เพิ่งได้น้องปาขาว มาเชยชมเมื่อต้นเดือนนี้เหมือนกัน แต่กะว่าจะไปติดที่ระยองครับ เพราะเป็นร้านเก่าที่เคยติดกันอยู่
แต่คิดว่าจะติดของ Energy Reform Advance OBD อ่ะคับ เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไร ตัวนี้ดีมั้ย  ขอคำแนะนำด้วยครับ
ผมก็พึ่งเอาเข้าไปติดชุดนี้เลยฮะ จัดชุดนี้เพราะอีกคันก็ ER ฮะ
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:48:47 pm »

ผมก็พึ่งเอาเข้าไปติดชุดนี้เลยฮะ จัดชุดนี้เพราะอีกคันก็ ER ฮะ
  จัดแล้วคับ พาน้องปาขาวไปดมแก๊สตั้งแต่ยังไม่ถึงพันโล ต้องบอกว่าคุ้มคับ เครื่องจะพังหรือไม่พัง อยู่ที่เราดูแลมากกว่า จริงมั้ยคับ
khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:17:33 pm »

จัดแล้วคับ พาน้องปาขาวไปดมแก๊สตั้งแต่ยังไม่ถึงพันโล ต้องบอกว่าคุ้มคับ เครื่องจะพังหรือไม่พัง อยู่ที่เราดูแลมากกว่า จริงมั้ยคับ
สรุปว่า ได้เลือกใช้บริการติด LPG ที่อู่ไหนครับ และ อู่อยู่ที่ไหนครับ
AekOverfill
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:04:38 am »

สรุปว่า ได้เลือกใช้บริการติด LPG ที่อู่ไหนครับ และ อู่อยู่ที่ไหนครับ
ของผมติดใกล้บ้าน มงคลออโต้แก๊ส (หน้าหมู่บ้านเลย)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์