Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้จัดเป็นอาการเฟืองท้ายหอนไหมครับ  (อ่าน 2623 ครั้ง)
Can_pajero sport 2395.
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 05:55:22 pm »

อาการของรถผมจัดเป็นเฟืองท้ายหอนไหมครับ ของผม 2.5 gt 4wd 2011 อาการเหมือนอะไรขูดกัน คืด..คืด..มีแรงสั่นเบาๆ ตอนที่มันคืดจะรู้สึกชัดเมือเอาขาซ้ายแนบกับคอนโซลเกียร์ จะรู้สึกชัดที่ความเร็ว 60 km/h และ 100 km/h ช่วงความเร็วอื่นไม่มีอาการ หรือถ้ามีก็เบามากๆ จนไม่รู้สึก

อีกหนึ่งอาการคือมีเสียงฟีดๆ เบาๆ ตอนหมุนพวงมาลัย ที่ผมคิดน่าจะเกิดจากสายแพรที่คอพวงมาลัย ไม่รู้ถูกผิดอย่างไร รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

อาการอื่นที่แก้ไขแล้ว ศูนย์เคลมให้ฟรีมี
อาการที่ฉีดน้ำทำความสะอาดไฟหน้าไม่ทำงาน ศูนย์เคลมใหม่ เรียบร้อยดี
อีกหนึ่งอาการอันนี้กลายเป็นกรณีศึกษาของ mmth คือ ไฟระบบขับ 4 ไม่ขึ้น เกียร์ขับ4เข้าบ้างหลุดบ้าง อาการนี้ทาง mmth ให้ศูนย์สกลนครส่งรถมารับรถถึงบ้าน ทาง mmth ส่งอะไหล่และผู้ชำนาญการจากกรุงเทพมาจัดการ เรียบร้อยดี ประทับใจ
เท่าที่ใช้มาก็มีปัญหาไม่มากนะครับ ประทับใจ พอใจ และคิดไม่ผิดที่เลือก pajerosport
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 07:14:53 pm โดย Can_pajero sport » บันทึกการเข้า

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 06:52:04 pm »

รถป๋าใช้มานานเท่าใดแล้วครับ

อาการที่พวงมาลัย...ตรวจสอบลูกปืนแกนพวงมาลัยครับ

ส่วนเสียงด้านหลัง ตรวจสอบยอยน์กากบาท(อัดจารบี)ครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Zeit Geist 1336
Newbie
*

like: 1

ขับรถที่รัก...คืออิสระ รักรถที่ขับ....คือความสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 06:56:29 pm »

อาการของรถผมจัดเป็นเฟืองท้ายหอนไหมครับ ของผม 2.5 gt 4wd 2011 อาการเหมือนอะไรขูดกัน คืด..คืด..มีแรงสั่นเบาๆ ตอนที่มันคืดจะรู้สึกชัดเมือเอาขาซ้ายแนบกับคอนโซลเกียร์ จะรู้สึกชัดที่ความเร็ว 60 km/h และ 100 km/h ช่วงความเร็วอื่นไม่มีอาการ หรือถ้ามีก็เบามากๆ จนไม่รู้สึก

อีกหนึ่งอาการคือมีเสียงฟีดๆ เบาๆ ตอนหมุนพวงมาลัย ที่ผมคิดน่าจะเกิดจากสายแพรที่คอพวงมาลัย ไม่รู้ถูกผิดอย่างไร รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

อาการอื่นที่แก้ไขแล้ว ศูนย์เคลมให้ฟรีมี
อาการที่ฉีดน้ำทำความสะอาดไฟหน้าไม่ทำงาน ศูนย์เคลมใหม่ เรียบร้อยดี
อีกหนึ่งอาการอันนี้กลายเป็นกรณีศึกษาของ mmth คือ ไฟระบบขับ 4 ไม่ขึ้น เกียร์ขับ4เข้าบ้างหลุดบ้าง อาการนี้ทาง mmth ให้ศูนย์สกลนครส่งรถมารับรถถึงบ้าน ทาง mmth ส่งอะไหล่และผู้ชำนาญการจากกรุงเทพมาจัดการ เรียบร้อยดี ประทับใจ
เท่าที่ใช้มาก็มาปัญหาไม่มากนะครับ ประทับใจ พอใจ และคิดไม่ผิดที่เลือก pajerosport

อาการที่ว่าของผมก็เป็นครับ รถผม 2.5 GT 4WD MY 2012 ครับ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันคือเฟืองท้ายหอน หรือเพลากลางไม่ได้ศูนย์ หรือว่ามันคืออะไรกันแน่  วอนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

Can_pajero sport 2395.
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:11:07 pm »

อาการที่พวงมาลัย...ตรวจสอบลูกปืนแกนพวงมาลัยครับ

ส่วนเสียงด้านหลัง ตรวจสอบยอยน์กากบาท(อัดจารบี)ครับ

ผมใช้มา 1ปี 7เดือน ครับ เป็นรถล็อตแรกที่เปิดตัวปาเครื่อง 2.5 vgt 178ม้า
เดี๋ยวจะลองตรวจสอบดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:04:08 pm »

ผมใช้มา 1ปี 7เดือน ครับ เป็นรถล็อตแรกที่เปิดตัวปาเครื่อง 2.5 vgt 178ม้า
เดี๋ยวจะลองตรวจสอบดูนะครับ ขอบคุณมากครับ
ด้วยความยินดีครับป๋า

และอีกอย่างหนึ่ง น้ำมันเฟืองท้าย เปลี่ยนถ่ายก่อนกำหนดได้เลยนะครับ

หาก0 มีความชำนาญ รบกวนปรับตั้งให้เราด้วยครับ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์