Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาขาวมุกรถไม่ถึงสามเดือน สนิมขึ้นละคร๊าบ...  (อ่าน 8162 ครั้ง)
xline
Newbie
*

like: 7

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:22:04 pm »

ออกน้องปาขาวมุกมา ป้ายแดงยังไม่ถึงสามเดือนเลย น้องสนิมมาแล้วขอบฝาประตูหลัง รถราคาเกือบล้านสอง  สีก็แพงกว่าสีอื่น ทำไมสนิมมาเร็วจังเลย ทะลุสีขาวมุกขึ้นมาเลยเป็็นจุดๆ ตามดเลย...รบกวนป๋าๆในคลับ ชี้แนะให้ทีนะครับ.... oop oop oop
boy_gls
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:23:29 pm »

ออกน้องปาขาวมุกมา ป้ายแดงยังไม่ถึงสามเดือนเลย น้องสนิมมาแล้วขอบฝาประตูหลัง รถราคาเกือบล้านสอง  สีก็แพงกว่าสีอื่น ทำไมสนิมมาเร็วจังเลย ทะลุสีขาวมุกขึ้นมาเลยเป็็นจุดๆ ตามดเลย...รบกวนป๋าๆในคลับ ชี้แนะให้ทีนะครับ.... oop oop oop
มีรูปไหมคับ

ปาแหลมฉบัง NO.2032
xline
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:25:27 pm »

มีรูปไหมคับ
noraset
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:44:59 pm »

แจ้งประกันก่อนเลยครับ
xline
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:49:08 pm »

แจ้งประกันก่อนเลยครับ
[/quo

หมายความว่าแจ้งเครมo ใช่ไหมครับ..พี่คร๊าบ...
noraset
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:04:46 pm »

ถูกต้องครับป๋าแจ้งเครมประกันเลยครับก่อนที่มันจะลามมากไปกว่านี้ (รถเราประกันชั้น 1 นะครับ)
xline
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:26:44 pm »

มีรูปไหมคับ
ตอนนี้สนิมเริ่มกระจาย..เห็นเป็นจุดๆ สนิมบนสีขาวมุกเลยละ เหมือนกับว่าสีบริเวณนี้พ่นมาบางรึปล่าว..
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:21:39 am »

ต้องไปสำรวจมั้งล่ะ อ๋าย!!!!!

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:45:47 am »

ผมว่าแบบนี้เป็นจากการผลิดที่ผิดพลาดนะครับ เนื่องจากดุแล้ว
สนิมเกิดจากเหล้กภายในแล้วกัดทะลุออกมานอกสีรถ
ถ้าแจ้งประกัน มันจะเป็นกรณีเราเคลมการประกัน เสียประวัติ
ถ้าเป็นผมจะเข้าไปศูนย์ที่ออกรถ แจ้งให้เขาแก้ไขการผลิตที่ผิดพลาดให้เรา
เรื่องนี้น่าจะเป็นการรับประกันอะไหล่การผลิตของบริษัทมิตซู
ที่รับประกันระยะ 100000  กม.

wutty
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:11:06 am »

มีประกันก็เคลมถือเป็นเรื่องปกติ    แต่ เสียความรู้สึกเนี่ยสิครับ แก้ยังไงก็ติดในใจ รถราคาล้านกว่า ใช้ได้สามเดือน  สนิมมาเยือนแบบนี้เป็นใคร  ก็เซ็งทุกคนหละครับ   แจ้งศูนย์ก่อนเลยครับ
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:58:29 am »

รู้สึกว่า สีขาวมุก จะขึ้นสนิมที่ตรงขอบประตูด้านล่างอาจจะทั้ง 4 ประตูก็เป็นได้ 

และที่สำคัญ สีหลุดหร่อนได้เร็วมาก โดยเฉพาะบริเวณที่รอยต่อพลาสติก คับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

เคยเห็นสมาชิกลงกระทู้ด้วย.. โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

งานนี้เข้าศูนย์ก็ไม่แน่ว่าจะแก้ได้หมดทุกจุด..

เป็นกำลังใจช่วยครับ...
xline
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:08:32 pm »

วันนี้ได้ส่งรูปไปให้เซลล์ o ทางออกรถดูแล้วครับ ทางเซลล์นัดให้เข้าไปที่ o เพื่อขอถ่ายรูปส่งให้สำนักงานใหญ่พิจารณาแก้ไข บ่นให้ฟังว่าล็อตหลังๆมานี่เจอเยอะเลยครับ ฮือ ฮือ ฮือ ..ทำไมผมดวงดีซะขนาดนี้ละ..ไม่รู้จะแก้ไขให้ยังไง หรือจะยอมเปลี่ยนคันให้รึปล่าวนะ??? คันที่บ้านใช้ honda city มาเกือบแปดปีตากแดด ตากฝนมาตลอดไม่มีแม้แต่สนิมเลยซักนิด แต่นี้คันละเกือบล้านสองแสน เจอฝนแค่สองเดือนสนิมมาโผล่ให้เห็นละ...
เอก@ปราณฯ
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:11:40 pm »

ผมก็เป็นครับ ตำแหน่งขอบประตูหลังทั้งหมด รถป้ายแดงเดือนเดียวเองครับ จอดในร่มตลอด
ลองถอดขอบยางประตูหลังออกดูสิครับอาจจะเห็นมากกว่าที่ถ่ายมาให้ดูก็ได้
xline
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:33:41 pm »

ผมก็เป็นครับ ตำแหน่งขอบประตูหลังทั้งหมด รถป้ายแดงเดือนเดียวเองครับ จอดในร่มตลอด
ลองถอดขอบยางประตูหลังออกดูสิครับอาจจะเห็นมากกว่าที่ถ่ายมาให้ดูก็ได้

อยากเห็นรูปจังครับ ..
xline
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:43:11 pm »

โอ๊ยมึน นำรถเข้าoตรวจสอบแล้วครับ ช่างมาดูแล้วบอกว่าต้องนำน้ำยาขัดๆๆๆๆก็ออก เลยถามต่อว่าเกิดจากอะไรเหรอ เป็นสนิมรึปล่าวคับ ช่างแจ้งว่าไม่น่าใช่ครับ แล้วถ้างั้นคือรอยอะไรละครับเนี๊ย...ใครรู้ช่วยตอบให้หูตาสว่างที่เถอะครับ Huh? สรุปคือว่าถ้าเกิดขึ้นมาอีก ก็พกน้ำยาขัดสีติดรถไว้เลย ถ้าเจอก็ขัดๆๆๆๆๆๆๆเฮ้ย..... มิตซู.. 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์