Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีนัด..พาน้องปา...ไปดื่มด่ำ..กับGAS ที่ URC ...ฝากป๋าเบียร์..ให้ดูแล..  (อ่าน 21467 ครั้ง)
1kob1
Newbie
*

like: 0

มีเป้าหมาย...มีที่ไป...

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 11:33:55 am »

haha..ป๋าก็ป๋า ป๋าเบียร์...ขอบคุนคับ .ชุดยกเล็งไว้แล้ว สัก 2 นิ้วกะลังดี กะลังมองหาอยู่คับ....
ยังไงก็ขอบคุนที่ช่วยดูแลน้องปา..เสหมือนรถของป๋าเบียร์เอง...ยังไงก็ขอให้รักษาคุณภาพไว้นะคับ...
ขอให้คุณภาพและฝีมือจงอยู่กับ URC..ตลอดไป...

ขอบคุณครับ ป๋าแจ๊ค (555+ ชินกะคำว่าป๋าหรือยังครับ)  Cheesy

มั่นใจได้เลยครับ เพราะ URC มีการพัฒนามาตลอดครับ การที่ผมเข้าเว็บบอร์ดประจำ เป็นการเฝ้าติดตามรับทราบความต้องการ
และ การตอบสนองต่อการบริการของกลุ่มผู้ใช้รถโดยตรง ไม่ว่าจะของURCเอง หรือ ที่อื่น ถ้าผมเห็นว่าของผมควรจะปรับปรุงแก้ไข

ผมจะแอคชั่นทันทีครับ ผมเป็นคนทำงานเร็ว ไม่รอเวลา แต่สิ่งไหนที่ดีอยู่แล้วก็จะคงไว้อย่างนั้นเสมอครับ
อย่างเช่นเรื่องถอดท่อไอดีออกไปเจาะข้างนอก ลูกค้ากว่าหมื่นคัน เปิดมาเข้าปีที่ 8 แล้ว ปัจจุบันก็ยังถอดอยู่เป็นต้น

เพราะผม และ พนักงานทุกคนคิดเหมือนกันว่า รถทุกคันที่ทำนั้น เป็นเสมือนรถของตัวเอง
ต้องคิดว่ารถทุกคัน พ่อแม่เรา แฟนเรา ลูกเราต้องนั่งไปได้อย่างปลอดภัย และ ต้องใช้งานได้นาน คุ้มค่าที่สุด
เพราะฉะนั้นต้องทำให้ดีที่สุดครับ( ขอโม้แค่นี้ก่อน เดี๋ยวป๋าแจ๊ค หมั่นไส้ อิอิ)

ยังไงถ้าได้ยกสูงแล้ว ขอชมแนวทางเป็นตัวอย่างด้วยนะครับ
และลองดูร้านที่เคยทำตัว V6 แล้วไม่มีปัญหานะครับ เพราะ V6 เรามีเซนเซอร์ที่ปีกนกหน้าหลังด้วย
ถ้ายกแล้วถ้าองศาเซนเซอร์เพี้ยนไป อาจจะต้องปรับตัวเซนเซอร์ด้วยครับ

เซนเซอร์ที่ว่าน่าจะเป็นเซนเซอร์ที่ใช้ในการประมวลผลของการกระจายแรงเบรค
และ ระบบปรับความสูงไฟหน้าอัตโนมัติครับผม  สาธุ

ขอบคุนป๋าเบียร์ ในความเป็นมืออาชีพ กับประสบการ์ 8 ปี ที่คงคุนภาพไว้ ไม่เสียใจที่ใช้บริการ 
ส่วนเรื่องยกสูง ต้องถามป๋าเบียรืละมั้ง..วีโก้ ยกสูง หลังร้านก็ใช่ย่อย..haha
ผมพึ่งรู้ว่า v6 มีตัวเซ็นเซอร์หลังด้วย...ขอบคุนคับความรู้ใหม่
โดยส่วนตัว..ถ้าเซนเซอร์มีหน้าที่ประมวลแรงเบรค กับไฟสูง-ต่ำอัตโนมัติ ผมว่าไม่ต้องปรับมั่งคับ..ถ้าเรายึดตัวรถเป็นหลัก รถสูงขึ้น ไฟอัตโนมัติ ก็ต้องตามความสูงรถไปด้วย
ส่วนแรงเบรค ผมคิดว่า ถ้ารถหนักท้ายรถถูกกด เบรก็จะทำงานตามแรงกด...แต่ถ้ารถสูงขึ้น แรงเบรคก็จะทำงานตามรถที่สูงขึ้นด้วย...
แต่เท่าทีสัมผัสรถยก 2 นิ้ว ไม่มีผลมากกันระยะเบรคนะคับ..แต่ถ้าจะให้ดี ต่อตัวโยง เบรคหลังสักนีสก็ได้นะ..จะได้เหยียบเบรคแล้วอยู่เลย...
สาธุ..สาธุ...

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
1kob1
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:57:11 pm »

มาแล้ววว...ไฟเอนจิ้นโชว์แล้ววว..ทำยังไงดีป๋าเบียร์ แต่รถยังวิ่งปกติคับ ไปเหนือรอบ2 รอบแรกปกติ รอบ2โชว์แล้ว...
สงสัย..ต้องให้ป๋าเบียร์เครียล ซะแล้ว..สาธุ สาธุ

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:47:22 pm »

มาแล้ววว...ไฟเอนจิ้นโชว์แล้ววว..ทำยังไงดีป๋าเบียร์ แต่รถยังวิ่งปกติคับ ไปเหนือรอบ2 รอบแรกปกติ รอบ2โชว์แล้ว...
สงสัย..ต้องให้ป๋าเบียร์เครียล ซะแล้ว..สาธุ สาธุ

กลับมาใช้แก๊ส กทม.แล้วไฟโชว์ดับไปหรือยังครับผม อาจจะเป็นที่คุณภาพแก๊สในบางปั๊มทางเหนือครับ
ช่วงปีใหม่ รถลูกค้าผมไปเหนือมาหลายคัน และมีไฟโชว์มา 2 คัน เป็น ANM.3 หนึ่งคัน กับ ปาV6 อีกหนึ่งคัน

เข้ามาเช็คแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ ทั้งสองคัน เข้ามาเช็คแล้ว พบว่ามีการจ่ายแก๊สบางที่ความเร็วประมาณ 130 กม./ชม.
พอตรวจสอบแล้วระบบแก๊สปกติดี การจ่ายแก๊สที่ความเร็วดังกล่าว ก็ไม่ได้จ่ายบางแต่อย่างใด
ผมจึงลบไฟโชว์แล้วล้างกรองน้ำแก๊สให้ไปใช้ก็ใช้ได้ปกติกันดีอยู่ครับ

ส่วนปาของป๋าแจ๊ค ลองเข้ามาเช็คดูครับ ว่าเป็นเพราะปัญหาแก๊ส หรือ หม้อต้มเพิ่งรันอินเต็มที่หรือไม่นะครับผม
แล้วพบกันครับผม  สาธุ สาธุ

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 01:39:54 pm »

กลับมาใช้แก๊ส กทม.แล้วไฟโชว์ดับไปหรือยังครับผม อาจจะเป็นที่คุณภาพแก๊สในบางปั๊มทางเหนือครับ
ช่วงปีใหม่ รถลูกค้าผมไปเหนือมาหลายคัน และมีไฟโชว์มา 2 คัน เป็น ANM.3 หนึ่งคัน กับ ปาV6 อีกหนึ่งคัน

เข้ามาเช็คแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ ทั้งสองคัน เข้ามาเช็คแล้ว พบว่ามีการจ่ายแก๊สบางที่ความเร็วประมาณ 130 กม./ชม.
พอตรวจสอบแล้วระบบแก๊สปกติดี การจ่ายแก๊สที่ความเร็วดังกล่าว ก็ไม่ได้จ่ายบางแต่อย่างใด
ผมจึงลบไฟโชว์แล้วล้างกรองน้ำแก๊สให้ไปใช้ก็ใช้ได้ปกติกันดีอยู่ครับ

ส่วนปาของป๋าแจ๊ค ลองเข้ามาเช็คดูครับ ว่าเป็นเพราะปัญหาแก๊ส หรือ หม้อต้มเพิ่งรันอินเต็มที่หรือไม่นะครับผม
แล้วพบกันครับผม  สาธุ สาธุ

ใช้น้ำมันแล้ว ไฟเอนจิ้น ยังโชว์อยู่ ไม่หายคับ...ตอนนี้วิ่งแกสอยู่คับ.วิ่งปกติอยู่คับ ไปเช๊คพันโลแล้ว..นะคับป๋าเบียร์
ยังไง วันเสาที่ 11 มค.57 จะเข้าไปคับ รถอยู่ราชรี คับ..สาธุ..สาธุ..

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 02:29:41 pm »

ป๋าเบียรื...อยู่ดีๆ ไฟเอนจิ้นหายไปเอง....งั้นผมเข้าไปเช็ค 10000 โล เลยแล้วกันคับ...จะได้ไม่ต้องไปอีก..ตอนนี้ 8พันโล++ แล้วคับ..สาธุ..สาธุ..

tiger98
We Can Do It
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 03:21:05 pm »

ป๋าเบียร์สอบถามครับบางคร้งขับๆอยู่ไฟที่เกจแก๊สดับไปเองพอกดอีกครั้งก็ติดเหมือนเดิม พึ่งเกิดได้สองครั้งครับ แก๊สยังมีอยู่ครับ  สาธุ

Pajero Sport 2.4 GLS  ID No.3326
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 05:01:22 pm »

ป๋าเบียรื...อยู่ดีๆ ไฟเอนจิ้นหายไปเอง....งั้นผมเข้าไปเช็ค 10000 โล เลยแล้วกันคับ...จะได้ไม่ต้องไปอีก..ตอนนี้ 8พันโล++ แล้วคับ..สาธุ..สาธุ..

OK ครับ แล้วพบกันครับผม สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:22:42 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 05:12:15 pm »

ป๋าเบียร์สอบถามครับบางคร้งขับๆอยู่ไฟที่เกจแก๊สดับไปเองพอกดอีกครั้งก็ติดเหมือนเดิม พึ่งเกิดได้สองครั้งครับ แก๊สยังมีอยู่ครับ  สาธุ

อาการเหมือนแก๊สหมดไหมครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่กรองแก๊สตัน หรือติ๊กแก๊สสกปรก ทำงานไม่เต็มที่

แต่ถ้าอาการไม่เหมือนตอนแก๊สหมด แต่ดับไปเงียบๆเลย ให้ดูที่ขั้วไฟแก๊ส และขั้วฟิวส์ที่แบตเตอรี่ ว่าแน่นดีไหมครับ

หรือเข้ามาให้ผมเช็คให้ก็ได้ครับป๋า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:22:50 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 05:51:17 pm »

OK ครับ แล้วพบกันครับผม สาธุ สาธุ สาธุ
ตามนั้น...คับผม..

@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 06:52:47 pm »

วุ่นวายมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   2.4 อยากเจอv6  ต่อ ให้สองเสา  55555555  หายไวๆๆ  จริงต้องหัดจูนเอง เอา odb2มาอ่านเองครับ

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
nes-samkok
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:23:25 pm »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับป๋าๆ
1kob1
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:06:34 am »

วุ่นวายมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   2.4 อยากเจอv6  ต่อ ให้สองเสา  55555555  หายไวๆๆ  จริงต้องหัดจูนเอง เอา odb2มาอ่านเองครับ
มาเลยๆๆๆๆๆ อยาเจอ.จะได้ให้ช่วยแนะนำ วิธีจูน...จะได้แรงสู้  2.4 เมืองชล.haha สาธุ สาธุ

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 11:54:28 pm »

ป๋าเบียร์คับ..สงสัยคับ วิ่งๆอยู่ไฟแสดงปริมานแกส เหลือ2จุด วิ่งไปวิ่งมา เสียงเตือนว่าแกสหมดซะงั้น
เปนมาสองครั้งแล้วคับ สถานะแกสยังเหลือ สองเม็ด แต่สัญญานเตือนแกสหมด ทำไงดีปกติ ไหมคับ ผมว่าไม่ปกติแน่ๆ
(v6 ถังแคปซูล) สาธุ...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:16:32 am »

ป๋าเบียร์สอบถามครับบางคร้งขับๆอยู่ไฟที่เกจแก๊สดับไปเองพอกดอีกครั้งก็ติดเหมือนเดิม พึ่งเกิดได้สองครั้งครับ แก๊สยังมีอยู่ครับ  สาธุ

อาการเหมือนแก๊สหมดไหมครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่กรองแก๊สตัน หรือติ๊กแก๊สสกปรก ทำงานไม่เต็มที่

แต่ถ้าอาการไม่เหมือนตอนแก๊สหมด แต่ดับไปเงียบๆเลย ให้ดูที่ขั้วไฟแก๊ส และขั้วฟิวส์ที่แบตเตอรี่ ว่าแน่นดีไหมครับ

หรือเข้ามาให้ผมเช็คให้ก็ได้ครับป๋า

ป๋า tiger98 เข้ามาวันนี้แล้วครับ สรุปว่า  ได้นำรถไปเข้าศูนย์ และ ติดตั้งเครื่องเสียงมา
ทำการตรวจเช็ค แล้วพบว่าใส่ขั้วกราวด์วายขั้วลบแบตเตอรี่ไม่แน่น  สายไฟเครื่องเสียงไปรั้งสายไฟติ๊กแก๊สทำให้หลวม
แก้ไข พร้อมอัพเฟริมแวร์ตัวใหม่ล่าสุดไปให้ด้วยครับ

แค่การปรับจูนอย่างเดียว แก้ปัญหาไม่ได้ทุกเคสนะครับป๋าเอ

ป๋าเบียร์คับ..สงสัยคับ วิ่งๆอยู่ไฟแสดงปริมานแกส เหลือ2จุด วิ่งไปวิ่งมา เสียงเตือนว่าแกสหมดซะงั้น
เปนมาสองครั้งแล้วคับ สถานะแกสยังเหลือ สองเม็ด แต่สัญญานเตือนแกสหมด ทำไงดีปกติ ไหมคับ ผมว่าไม่ปกติแน่ๆ
(v6 ถังแคปซูล) สาธุ...

แสดงผลไม่ตรงกับความเป็นจริง หรือ แก๊สไม่หมดถังแต่ตัดกลับก่อนครับ

ถ้าแก๊สไม่หมดถังตัดกลับก่อน และ วิเคราะห์ร่วมกับที่แจ้งมาก่อนหน้านี้ เป็นได้ 2 เคสครับ

1 ติ๊กแก๊สสกปรก กรองแก๊สตัน (เติมแก๊สสกปรก)
2 หม้อต้มเพิ่งรันอินเต็มที่ ต้องตั้งแรงดันและปรับจูนใหม่อีกครั้งครับ

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:31:17 am »

แสดงผลไม่ตรงกับความเป็นจริง หรือ แก๊สไม่หมดถังแต่ตัดกลับก่อนครับ

ถ้าแก๊สไม่หมดถังตัดกลับก่อน และ วิเคราะห์ร่วมกับที่แจ้งมาก่อนหน้านี้ เป็นได้ 2 เคสครับ

1 ติ๊กแก๊สสกปรก กรองแก๊สตัน (เติมแก๊สสกปรก)
2 หม้อต้มเพิ่งรันอินเต็มที่ ต้องตั้งแรงดันและปรับจูนใหม่อีกครั้งครับ

[/quote]
แกสหมดถังแล้ว แต่ไฟแสดงสถานะยังคงโชว์ ว่าเหลืออยู่ 2 เม็ด...

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์