Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีนัด..พาน้องปา...ไปดื่มด่ำ..กับGAS ที่ URC ...ฝากป๋าเบียร์..ให้ดูแล..  (อ่าน 21468 ครั้ง)
1kob1
Newbie
*

like: 0

มีเป้าหมาย...มีที่ไป...

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 01:36:39 pm »

การใช้งาน..ทั่วไปดีคับ...ยังไม่มีปัญหาใดๆ...
ไม่เคยใช้รถแก๊สนะคับ...สงสัยคับ...เวลาลากรอบสูงแล้วเปลี่ยนเกียร์ รอบตกมาเร้วมาก...ปกติไหมคับ...ปกติใช้ดีเซล เวลาเปลี่ยนเกียร์ รอบจะค่อยๆลง
อัตราสิ้นเปลือง ถังแรกเติมเต็มถัง วิ่งจรมีเสียงเตือน ปี๊ดๆ ปิดสวิท เข้าน้ำมัน ได้ระยะ 320 กม. ถังที่2 กำลังทดสอบคับ...
ใกล้เช็คระยะ..แล้วคับ..แล้วพบกันคับ พี่เบียร์...
ปล...ขับมันมาก...(ถ้าจูนแบบ กดคันเร่งแล้วรอบกวาดมาเร็ว จะสิ้นเปลืองแก๊สมากไหม...)

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 07:32:48 pm »

การใช้งาน..ทั่วไปดีคับ...ยังไม่มีปัญหาใดๆ...
ไม่เคยใช้รถแก๊สนะคับ...สงสัยคับ...เวลาลากรอบสูงแล้วเปลี่ยนเกียร์ รอบตกมาเร้วมาก...ปกติไหมคับ...ปกติใช้ดีเซล เวลาเปลี่ยนเกียร์ รอบจะค่อยๆลง
อัตราสิ้นเปลือง ถังแรกเติมเต็มถัง วิ่งจรมีเสียงเตือน ปี๊ดๆ ปิดสวิท เข้าน้ำมัน ได้ระยะ 320 กม. ถังที่2 กำลังทดสอบคับ...
ใกล้เช็คระยะ..แล้วคับ..แล้วพบกันคับ พี่เบียร์...
ปล...ขับมันมาก...(ถ้าจูนแบบ กดคันเร่งแล้วรอบกวาดมาเร็ว จะสิ้นเปลืองแก๊สมากไหม...)

อิอิ เที่ยวทั่วไทย

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 09:39:27 pm »

เรื่องรอบตกลงเร็ว ให้ลองทดสอบเปรียบเทียบกับตอนใช้น้ำมันได้เลยครับป๋า 1kob1 ถ้าใกล้เคียงกัน ก็ตามนั้นครับ ปกติ
ใช้ไปเรื่อยๆแล้วจะทราบครับว่า แก๊สปั๊มไหนวิ่งได้มากได้น้อย จะได้เลือกเติมถูกครับผม

ปล. เครื่อง V6 3.0 คนขับเหยียบแค่เซนเซอร์ครับ ส่วนเครื่องจะเร่งได้แค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับ ECU เครื่องรถท่านจะกรุณาสั่งมอเตอร์ลิ้นไฟฟ้าให้เปิดน่ะครับ
รถผมเองตอนลอง Top Speed ได้แค่ 187 กิโลเมตรต่อชั่วโมง รอบเครื่องยังเหลืออีกเยอะ แต่เหยียบสุดแล้ว ECU เครื่องท่านไม่ยอมเปิดลิ้นเพิ่มให้น่ะครับ
เลยได้แค่นั้นครับ ส่วนอัตราเร่งคิ๊กดาวน์ในช่วงลอยตัวก็ขึ้นอยู่กับ ECU เกียร์ท่านจะพิจารณาเชนเกียร์ครับ

ทั้งหมดที่มิตซูเขาล็อคมา ก็เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่ครับ เนื่องจากเครื่องยนต์ตัวนี้แรงสองร้อยกว่าแรงม้า ถ้าปล่อยให้เครื่องถ่ายกำลังลงพื้นได้มากเกินไป
ในบางจังหวะ อาจจะทำให้รถเสียการทรงตัวและเกิดอุบัติเหตุได้ครับ

ขอให้มีความสุขความปลอดภัยในการใช้รถครับ แล้วพบกันครับผม

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 10:34:36 pm »

ถามป๋าเบียร์

ติดแคปซูลแบบบนี้
ถังแก็สอุ่นๆไหมครับ

และควรจะอุ่นไม่เกินเท่าไหรถึงจะปลอดภับครับ good

มาละครับรูป

ในรูปเป็นอุณหภูมิท่อไอเสีย บริเวณแคตตาไลติค(จุดสะสมความร้อนของไอเสีย) วัดได้ 177 องศาเซลเซียส

ด้านข้างถังแก๊ส วัดได้ 41.6 องศาเซลเซียส

บริเวณวาล์วถังแก๊ส วัดได้ 49.5 องศาเซลเซียส (ร้อนจากโซลินอยด์วาล์วแก๊สอัตโนมัติ)

สรุปว่าถังแก๊สไม่ร้อนนะครับผม

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 10:16:54 am »

เรื่องรอบตกลงเร็ว ให้ลองทดสอบเปรียบเทียบกับตอนใช้น้ำมันได้เลยครับป๋า 1kob1 ถ้าใกล้เคียงกัน ก็ตามนั้นครับ ปกติ
ใช้ไปเรื่อยๆแล้วจะทราบครับว่า แก๊สปั๊มไหนวิ่งได้มากได้น้อย จะได้เลือกเติมถูกครับผม

ปล. เครื่อง V6 3.0 คนขับเหยียบแค่เซนเซอร์ครับ ส่วนเครื่องจะเร่งได้แค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับ ECU เครื่องรถท่านจะกรุณาสั่งมอเตอร์ลิ้นไฟฟ้าให้เปิดน่ะครับ
รถผมเองตอนลอง Top Speed ได้แค่ 187 กิโลเมตรต่อชั่วโมง รอบเครื่องยังเหลืออีกเยอะ แต่เหยียบสุดแล้ว ECU เครื่องท่านไม่ยอมเปิดลิ้นเพิ่มให้น่ะครับ
เลยได้แค่นั้นครับ ส่วนอัตราเร่งคิ๊กดาวน์ในช่วงลอยตัวก็ขึ้นอยู่กับ ECU เกียร์ท่านจะพิจารณาเชนเกียร์ครับ

ทั้งหมดที่มิตซูเขาล็อคมา ก็เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่ครับ เนื่องจากเครื่องยนต์ตัวนี้แรงสองร้อยกว่าแรงม้า ถ้าปล่อยให้เครื่องถ่ายกำลังลงพื้นได้มากเกินไป
ในบางจังหวะ อาจจะทำให้รถเสียการทรงตัวและเกิดอุบัติเหตุได้ครับ

ขอให้มีความสุขความปลอดภัยในการใช้รถครับ แล้วพบกันครับผม

[/quote]
โอเคคับ..พี่เบียร์ รถถูกล๊อก เพื่อความปลอดภัย...เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำนะคับ..ถึงว่ามันวิ่งแบบไหลๆ  ไม่กดแล้วมาแบบดีเซล... ติดขับรถติดกล่อง..ก็ยังงี้แระคับ ...haha

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
1kob1
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 04:23:33 pm »

โอเคคับ..พี่เบียร์ รถถูกล๊อก เพื่อความปลอดภัย...เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำนะคับ..ถึงว่ามันวิ่งแบบไหลๆ  ไม่กดแล้วมาแบบดีเซล... ติดขับรถติดกล่อง..ก็ยังงี้แระคับ ...haha
[/quote]
พี่เบียรื งั้นเราก็หลอกปีกผีเสื้อได้ละสิคับ...ให้ปีกผีเสื้อ..เปิดรอไว้ก่อน...จะได้กดแล้วมาเลย..

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 05:30:59 pm »

พี่เบียรื งั้นเราก็หลอกปีกผีเสื้อได้ละสิคับ...ให้ปีกผีเสื้อ..เปิดรอไว้ก่อน...จะได้กดแล้วมาเลย..

ต้องลองดูครับว่าใช้แล้วจะมีปัญหากับการสั่งงานของเกียร์หรือเปล่า เพราะ กล่องหลอกลิ้นปีกมันเสียบเข้าช่อง OBD ด้วยครับ

หรือลองตั้งกระทู้ถามดูครับ อาจจะมีป๋าท่านไหนกำลังใช้อยู่
ถ้าใช้ได้ก็เยี่ยมเลยครับ

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 01:28:04 pm »

ต้องลองดูครับว่าใช้แล้วจะมีปัญหากับการสั่งงานของเกียร์หรือเปล่า เพราะ กล่องหลอกลิ้นปีกมันเสียบเข้าช่อง OBD ด้วยครับ

หรือลองตั้งกระทู้ถามดูครับ อาจจะมีป๋าท่านไหนกำลังใช้อยู่

พี่เบียร์..ผมตั้งกะทู้แล้ว..เงียบกริบเบย....พรุ้งนี้พบกันคับ..นัดเช็ค 1000 โล...แต่เกิน ไปเยอะแระ เอิ๊กๆ...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 04:09:29 pm »

พี่เบียร์..ผมตั้งกะทู้แล้ว..เงียบกริบเบย....พรุ้งนี้พบกันคับ..นัดเช็ค 1000 โล...แต่เกิน ไปเยอะแระ เอิ๊กๆ...

สงสัยต้องซื้อมาลองเล่นกันเองซะแล้ว อิอิ
แล้วพบกันครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2013, 11:05:35 pm โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 07:32:28 pm »

ขอบคุนคับพี่...วันนี้เข้าไปเช็คระยะ.........เอามั้ง เห็นเล่นกัน..55555 ผบ.พี่เบียรืบอกว่า 2 ชม. เสด...ผมขึ้นไปนั่งรอ ...    อีกแล้ว..haha
ไม่ถึง ครึ่งชม. โทรมาบอกเสดแล้ว...เร็วมาก...ขอบคุนมากคับ...อารมณ์..หลังจากขับรถออกมา ไม่รู้รู้สึกไปเองหรือป่าว...ออกตัวดีขึ้น เกียรืสมูดมากขึ้น..ไหลลื่นดี..
ผมคิดไปเองหรือ พี่เบียร์แอบจูนอะไรลงไปบอกด้วย..ฮับ..สงสัย...   ช่วงต้นชอบอารมณ์นี้....ช่วงกลางก็ยังโอเค....ช่วงปลายมันอืดนีสๆนะ...130 ขึ้นไป...
เรื่องความประหยัด..ลืมไปเลย..haha

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 12:12:27 am »

ขอบคุนคับพี่...วันนี้เข้าไปเช็คระยะ.........เอามั้ง เห็นเล่นกัน..55555 ผบ.พี่เบียรืบอกว่า 2 ชม. เสด...ผมขึ้นไปนั่งรอ ...    อีกแล้ว..haha
ไม่ถึง ครึ่งชม. โทรมาบอกเสดแล้ว...เร็วมาก...ขอบคุนมากคับ...อารมณ์..หลังจากขับรถออกมา ไม่รู้รู้สึกไปเองหรือป่าว...ออกตัวดีขึ้น เกียรืสมูดมากขึ้น..ไหลลื่นดี..
ผมคิดไปเองหรือ พี่เบียร์แอบจูนอะไรลงไปบอกด้วย..ฮับ..สงสัย...   ช่วงต้นชอบอารมณ์นี้....ช่วงกลางก็ยังโอเค....ช่วงปลายมันอืดนีสๆนะ...130 ขึ้นไป...
เรื่องความประหยัด..ลืมไปเลย..haha

พอดีป๋า1kob1เข้ามาเที่ยงพอดีมั๊งครับ ผบ.ผมเลยกะเวลาเผื่อช่างพักเที่ยง  แต่ช่างผมเช็ครถให้ป๋า1kob1ก่อนไปทานข้าว
พอผมจูนรถกลับมาก็กระโดดขึ้นไปจูนรถป๋า1kob1ต่อ เลยเสร็จก่อนเวลานัดครับผม

ที่ทำไปก็คือเช็คทุกอย่างเลยครับ เช็คการรั่วซึมน้ำหล่อเย็นและแก๊ส ความแน่นหนาน๊อตและเหล็กรัดท่อต่างๆ
เช็คค่าการทำงานของระบบแก๊สในโปรแกรมจูน ที่ทำไปก็มีการปรับแรงดันหม้อต้มที่เพี้ยนไปให้กลับมาถูกต้อง
ย้ำน๊อต-เหล็กรัดท่อ และเกลี่ยกราฟบางช่วงให้ถูกต้องครับผม ขอบคุณ ครับ
 สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 12:14:03 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 07:24:29 pm »

พอดีป๋า1kob1เข้ามาเที่ยงพอดีมั๊งครับ ผบ.ผมเลยกะเวลาเผื่อช่างพักเที่ยง  แต่ช่างผมเช็ครถให้ป๋า1kob1ก่อนไปทานข้าว
พอผมจูนรถกลับมาก็กระโดดขึ้นไปจูนรถป๋า1kob1ต่อ เลยเสร็จก่อนเวลานัดครับผม

ที่ทำไปก็คือเช็คทุกอย่างเลยครับ เช็คการรั่วซึมน้ำหล่อเย็นและแก๊ส ความแน่นหนาน๊อตและเหล็กรัดท่อต่างๆ
เช็คค่าการทำงานของระบบแก๊สในโปรแกรมจูน ที่ทำไปก็มีการปรับแรงดันหม้อต้มที่เพี้ยนไปให้กลับมาถูกต้อง
ย้ำน๊อต-เหล็กรัดท่อ และเกลี่ยกราฟบางช่วงให้ถูกต้องครับผม ขอบคุณ ครับ
 สาธุ
ขอบคุนคับ..เรียกผมแจ๊ค ก็ได้คับพี่เบียร์ เรียกป๋า มันเขิน..นึกว่าน้องๆโค มาเรียก haha  ที่ดูแลรถหลังใช้บริการอย่างดี..ถึงว่ารถวิ่งดีขึ้น เพราะมีค่าที่เพี้ยน นี่เอง..
ผมลืมถามไปว่าถังแก๊ส เอาขึ้นไปอีกได้ไหมคับ..หรือว่าได้แค่นี้..เพราะผมชอบเที่ยวภูเขาน้ำตก กลัวเจอแง่หินโสโคลก..555 เห็นว่ามันต่ำไป..ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรคับ เท่าไหนเท่านั้น
แต่ถ้าได้จักดีใจมาก... ..haha ว่าแต่เช็คระยะ30000 โล มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคับ มะได้ถามผบ.พี่เบียร์
ปล.ไว้จูนคราวหน้าขอแบบขับมันส์ๆนะคับ...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 01:07:55 am »

สาธุ
ขอบคุนคับ..เรียกผมแจ๊ค ก็ได้คับพี่เบียร์ เรียกป๋า มันเขิน..นึกว่าน้องๆโค มาเรียก haha  ที่ดูแลรถหลังใช้บริการอย่างดี..ถึงว่ารถวิ่งดีขึ้น เพราะมีค่าที่เพี้ยน นี่เอง..
ผมลืมถามไปว่าถังแก๊ส เอาขึ้นไปอีกได้ไหมคับ..หรือว่าได้แค่นี้..เพราะผมชอบเที่ยวภูเขาน้ำตก กลัวเจอแง่หินโสโคลก..555 เห็นว่ามันต่ำไป..ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรคับ เท่าไหนเท่านั้น
แต่ถ้าได้จักดีใจมาก... ..haha ว่าแต่เช็คระยะ30000 โล มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคับ มะได้ถามผบ.พี่เบียร์
ปล.ไว้จูนคราวหน้าขอแบบขับมันส์ๆนะคับ...

คำเรียกนำหน้ากันว่าป๋า เป็นการใช้เรียกที่ใช้กันในบ้านแห่งนี้ครับป๋าแจ๊ค ที่มาน่าจะมาจากคำว่า ปา...เจโร่ น่ะครับ อิอิ

ถังแก๊สขึ้นสุดได้แค่นั้นล่ะครับ อยากให้สูงขึ้น วิ่งแก๊สสักพักให้เงินเหลือ แล้วค่อยจัดชุดยกสูงสักชุดน่าจะดีนะครับ  หรือไม่อยากแปลงช่วงล่างก็ จัดยางใหญ่ขึ้นอีกหน่อยก็ได้ครับ

เช็ค 30,000 กม. มีเปลี่ยนกรองไอแก๊ส 2 ลูก และ กรองน้ำแก๊ส ดูตามสภาพ ถ้าไม่สกปรกก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ค่าใช้จ่าย 1,400 - 1,700 บาทครับ

คิดเล่นๆครับ  วิ่งแก๊ส 30,000 กม. ประหยัดเงินไปแล้ว คิดกลมๆก็ 90,000 บาท หักค่าติดแก๊สออก ประมาณ 50,000 บาท
ก็เท่ากับกำไรไปแล้ว 30,000 บาท สุดยอดครับ ยอดเยี่ยม

1kob1
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:35:55 am »

คำเรียกนำหน้ากันว่าป๋า เป็นการใช้เรียกที่ใช้กันในบ้านแห่งนี้ครับป๋าแจ๊ค ที่มาน่าจะมาจากคำว่า ปา...เจโร่ น่ะครับ อิอิ

ถังแก๊สขึ้นสุดได้แค่นั้นล่ะครับ อยากให้สูงขึ้น วิ่งแก๊สสักพักให้เงินเหลือ แล้วค่อยจัดชุดยกสูงสักชุดน่าจะดีนะครับ  หรือไม่อยากแปลงช่วงล่างก็ จัดยางใหญ่ขึ้นอีกหน่อยก็ได้ครับ

เช็ค 30,000 กม. มีเปลี่ยนกรองไอแก๊ส 2 ลูก และ กรองน้ำแก๊ส ดูตามสภาพ ถ้าไม่สกปรกก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ค่าใช้จ่าย 1,400 - 1,700 บาทครับ

คิดเล่นๆครับ  วิ่งแก๊ส 30,000 กม. ประหยัดเงินไปแล้ว คิดกลมๆก็ 90,000 บาท หักค่าติดแก๊สออก ประมาณ 50,000 บาท
ก็เท่ากับกำไรไปแล้ว 30,000 บาท สุดยอดครับ ยอดเยี่ยม

haha..ป๋าก็ป๋า ป๋าเบียร์...ขอบคุนคับ .ชุดยกเล็งไว้แล้ว สัก 2 นิ้วกะลังดี กะลังมองหาอยู่คับ....
ยังไงก็ขอบคุนที่ช่วยดูแลน้องปา..เสหมือนรถของป๋าเบียร์เอง...ยังไงก็ขอให้รักษาคุณภาพไว้นะคับ...
ขอให้คุณภาพและฝีมือจงอยู่กับ URC..ตลอดไป...

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 01:38:58 am »

haha..ป๋าก็ป๋า ป๋าเบียร์...ขอบคุนคับ .ชุดยกเล็งไว้แล้ว สัก 2 นิ้วกะลังดี กะลังมองหาอยู่คับ....
ยังไงก็ขอบคุนที่ช่วยดูแลน้องปา..เสหมือนรถของป๋าเบียร์เอง...ยังไงก็ขอให้รักษาคุณภาพไว้นะคับ...
ขอให้คุณภาพและฝีมือจงอยู่กับ URC..ตลอดไป...

ขอบคุณครับ ป๋าแจ๊ค (555+ ชินกะคำว่าป๋าหรือยังครับ)  Cheesy

มั่นใจได้เลยครับ เพราะ URC มีการพัฒนามาตลอดครับ การที่ผมเข้าเว็บบอร์ดประจำ เป็นการเฝ้าติดตามรับทราบความต้องการ
และ การตอบสนองต่อการบริการของกลุ่มผู้ใช้รถโดยตรง ไม่ว่าจะของURCเอง หรือ ที่อื่น ถ้าผมเห็นว่าของผมควรจะปรับปรุงแก้ไข

ผมจะแอคชั่นทันทีครับ ผมเป็นคนทำงานเร็ว ไม่รอเวลา แต่สิ่งไหนที่ดีอยู่แล้วก็จะคงไว้อย่างนั้นเสมอครับ
อย่างเช่นเรื่องถอดท่อไอดีออกไปเจาะข้างนอก ลูกค้ากว่าหมื่นคัน เปิดมาเข้าปีที่ 8 แล้ว ปัจจุบันก็ยังถอดอยู่เป็นต้น

เพราะผม และ พนักงานทุกคนคิดเหมือนกันว่า รถทุกคันที่ทำนั้น เป็นเสมือนรถของตัวเอง
ต้องคิดว่ารถทุกคัน พ่อแม่เรา แฟนเรา ลูกเราต้องนั่งไปได้อย่างปลอดภัย และ ต้องใช้งานได้นาน คุ้มค่าที่สุด
เพราะฉะนั้นต้องทำให้ดีที่สุดครับ( ขอโม้แค่นี้ก่อน เดี๋ยวป๋าแจ๊ค หมั่นไส้ อิอิ)

ยังไงถ้าได้ยกสูงแล้ว ขอชมแนวทางเป็นตัวอย่างด้วยนะครับ
และลองดูร้านที่เคยทำตัว V6 แล้วไม่มีปัญหานะครับ เพราะ V6 เรามีเซนเซอร์ที่ปีกนกหน้าหลังด้วย
ถ้ายกแล้วถ้าองศาเซนเซอร์เพี้ยนไป อาจจะต้องปรับตัวเซนเซอร์ด้วยครับ

เซนเซอร์ที่ว่าน่าจะเป็นเซนเซอร์ที่ใช้ในการประมวลผลของการกระจายแรงเบรค
และ ระบบปรับความสูงไฟหน้าอัตโนมัติครับผม  สาธุ

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์