Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****ห้องคนเหงา*****  (อ่าน 6079 ครั้ง)
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:46:00 pm »

สู้ๆครับป๋าโจ้ เดินทางปลอดภัยทุกสถานีครับ ยอดเยี่ยม
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:47:01 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ลึกๆของผู้นำครอบครัว ที่ดูภายนอกเข้มแข็ง

แต่จริงๆแล้ว ก็มีความอ่อนแอ อ่อนไหว และอ่อนโยน บ้าง

ตามสภาพการณ์ต่างๆที่พบเจอในเเต่ล่ะวันครับ

บางครั้งผมห่างไกลครอบครัว ก็รู้สึกสนุกบ้าง เหงาบ้าง

แต่ส่วนใหญ่จะเหงาๆมากกว่าครับ

ก็มีปาเจโร่ไทยแลนท์ เป็นอีกที่หนึ่ง เป็นที่คลายเหงาครับ

red heart................................................. red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:50:24 pm »

ยอดเยี่ยม like like like like like lala
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:28:25 pm »

ผมห่างครอบครัว ทริปสั้นๆ ประมาณ 8-9 วันครับ

ส่วนทริปยาวๆ ก็ 30-45 วันครับ จะสลับกันอยู่อย่างนี้ ประจำเลยครับ

บางครั้งลูกไม่สบาย ผมอยู่ไกล งานก็ไม่เสร็จ เป็นห่วงลูกจังครับ ทนไม่ได้

แต่ก็เพื่อความอยู่รอดของครอบครัว เลยพยายามทำใจครับ ทนไม่ได้

ขอเป็นกำลังใจให้ครับป๋าโจ้ สู้เพื่อครอบครัว

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:44:49 pm »

เหมือนๆกันครับป๋าโจ้  ทุกๆวันมองข้ามไปฝั่งไทยแล้วคิดถึง เห็นฝั่งไทยอยู่แค่มือเอื้อมถึงแต่กลับไปไม่ได้(นึกว่าเป็นแค่ผมคนเดียว )
กลับบ้านก็กลับได้เพียงเดือนละครั้ง  Sad  คนใจเดียวกัน
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:04:11 pm »

ขอบพระคุณพี่ซี พี่เป็ด ครับ red heart red heart red heart

ป๋าปาน้ำตาล อยู่ฝั่งลาว หรือพม่าครับ อยู่ห่างกันเหงาๆก็ต้องโทรคุยกันบ้างล่ะครับ

ไม่อย่างนั้นคิดถึงกันแย่เลยครับ..แต่ก็ยังมีบ้านหลังนี้อีก1หลังนะครับ

มีพี่ๆน้องๆคอยให้กำลังใจเรามากมายเลยครับ จุ๊ฟๆๆ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:18:47 pm »

วันนี้อยู่...พรุ่งนี้ออกทริปอีกแว๊ววว ยาวเลย5 สาธุ

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 03:45:16 pm »

ผมมีประสพการณ์นี้เช่นกันครับ ความห่าง ทำไห้เราเห็นควมสำคัญของคำว่า...รัก...มากขึ้นครับ red heart

หวานเจงๆ   ป๋าตู๋    red heart   

มาคลายเหงา กัน ดีม้ายยยยยยย ป๋าโจ้  Cheesy red heart
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 07:36:58 am »

ดีครับป๋าโจ้ และป๋าปุ่น
  1 ผมอยู่ฝั่งลาว สะหวันนะเขตติดกับมุกดาหาร ป๋าโจ้ทำงานอยู่ที่ไหนครับฝั่งนี้หรือเปล่าครับ
  2 สวัสดีครับป๋าปุ่น กินเจลงผมลงไป phuket จะไปสมัครเป็นสมาชิก อั๊ยยย่ะ ถึงบ้านป๋าปุ่น smile..แต่ สวนทางกับป๋าปุ่นที่ขึ้นมาเที่ยวลาว

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:58:05 pm »

ดีครับป๋าโจ้ และป๋าปุ่น
  1 ผมอยู่ฝั่งลาว สะหวันนะเขตติดกับมุกดาหาร ป๋าโจ้ทำงานอยู่ที่ไหนครับฝั่งนี้หรือเปล่าครับ
  2 สวัสดีครับป๋าปุ่น กินเจลงผมลงไป phuket จะไปสมัครเป็นสมาชิก อั๊ยยย่ะ ถึงบ้านป๋าปุ่น smile..แต่ สวนทางกับป๋าปุ่นที่ขึ้นมาเที่ยวลาว

โห ป๋าวี ให้เกียรติ ผมมากเลยครับ ยังไง ขอที่อยู่ pm มาให้ผมนะครับ เดี๋ยวส่งสติ๊กเกอร์ไปให้ครับ ผม   สาธุ สาธุ สาธุ red heart

ดีจร้า ป๋าโจ้ วันนี้ ผมไม่เหงา เลย เข้ามาดู เผื่อมีใครเหงา จะได้อยู่เป็นเพื่อนครับ   

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์