Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในรถผม มีสิ่งผิดปกติที่ยังหาข้อพิสูจน์ไม่ได้ (แอบหลอน)  (อ่าน 10176 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:39:57 am »

ขอเดาว่าตอนประกอบพนักงานได้ลืมดินสอเทียนที่ไว้ม็าคชิ้นงานไว้พอเจอความร้อนตอนจอดตากแดดเลยละลายไหลมาตามความลาดเอียงของหลังคารถ

มีเหตุมีผล ที่อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ  ชอบชอบครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:06:59 pm »

เหอะ ๆๆๆ รถผมก็เป็นครับ แต่ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะเห็นเหมือนของป๋าครับ มันหยดออกมาจากกล่องเสาอากาศครับ เลยคิดว่าน่าประมาณว่ามีจารบีอยู่ในกล่องเสา  พอจอดกลางแดดนานๆ ประกอบกับอากาศร้อน เลยละลายไหลออกมา  แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นแล้ว เข้าใจว่าจารบีหรือประมาณคล้ายเทียนที่อยู่ในกล่องคงจะไม่เหลือแล้ว อิ อิ พอดีผมห้อยพระพุทธชินราชไว้ตรงกระจกส่องหลังพอดี อิ อิ   
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:15:01 pm »

ป๋าครับ..ลองเปิดดูในกล่องเสาอากาศที่ป๋าอาจารย์ซีกล่าวไว้ครับ..อาจจะเป็นขี้ผึ้งหยอด(แบบที่ยิงเป็นกาว)เพื่อเคลือบกันสะเทือนอุปกรณ์อิเลคทรอนิดภายในร้อนจนละลายหยดลงมาก็ได้ครับ..(คิดวิทย์เอาไว้ก่อนครับป๋า)
ขอบคุณครับป๋าพงษ์ ผมพยายามหาร่องรอยการไหลอยู่เหมือนกันครับแต่ยังไม่เจอ เดวจะลองตามป๋าแนะนำครับ
.         ของผมก็เป็นมันเป็นขี้ผึ้งหยดออกมาจากกล่องเสาอากาศ วันไหนจอดตากแดดร้อนๆเยิ้มเลย
มีเพื่อนแล้วครับ
เพิ่มข้อมูลให้ครับ

ป๋าอิษฏ์ได้ป๋าชงค์เป็นเพื่อนแนวเลขเด็ดละครับ..
ว่าแต่ ป๋าอิษฏ์ ID 1168   ทะเบียน  2570
        ป๋าชงค์  ID 239  ทะเบียน  3811
รวยยกคลับกันละทีนี้
จัดให้เลยครับ ว่าแต่ตีได้เปนเลขไรบ้างจะตามครับ

ตอนนี้ไม่ค่อยออกมาละ  สงสัยหยดออกมาหมดแล้ว

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
Jr. Member
**

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:18:45 pm »

ขอเดาว่าตอนประกอบพนักงานได้ลืมดินสอเทียนที่ไว้ม็าคชิ้นงานไว้พอเจอความร้อนตอนจอดตากแดดเลยละลายไหลมาตามความลาดเอียงของหลังคารถ

มีเหตุมีผล ที่อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ  ชอบชอบครับ
เป็นอีกเหตุผลหนึ่งคับ มีความเปนไปได้เลยครับป๋า big smile big smile

Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:12:51 pm »

เหอะ ๆๆๆ รถผมก็เป็นครับ แต่ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะเห็นเหมือนของป๋าครับ มันหยดออกมาจากกล่องเสาอากาศครับ เลยคิดว่าน่าประมาณว่ามีจารบีอยู่ในกล่องเสา  พอจอดกลางแดดนานๆ ประกอบกับอากาศร้อน เลยละลายไหลออกมา  แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นแล้ว เข้าใจว่าจารบีหรือประมาณคล้ายเทียนที่อยู่ในกล่องคงจะไม่เหลือแล้ว อิ อิ พอดีผมห้อยพระพุทธชินราชไว้ตรงกระจกส่องหลังพอดี อิ อิ   
ผมก็เลยสงสัยครับเพราะว่ามันเริ่มหยดตั้งแต่ก่อนที่ผมจะติดกล่องเสาอากาศแล้วครับ (กล่องที่เห็นในภาพนั้นเพิ่งติดมาได้ 1 เดือนเองครับ)

r_rodeo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:02:30 pm »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ของคลับนี้แต่กำลังรอรถอยู่ครับ(รถให้แฟนใช้ครับ) กำหนดออกรถคร่าวๆคือวันที่ 9 เดือน 11 อยู่ที่หาดใหญ่ครับ...
ปรากฎการณ์นี้ผมก็เป็นครับติดกล่องรับสัญญาณTV แต่ของผมอยู่ในรถ Vigo ติดตำแหน่งตรงกลางกระจกเหมือนกัน สำหรับผมถ้าให้เดามันคงเป็น wax อะไรสักอย่างที่อยู่ในกล่องรับสัญญาณ TV มันโดนความร้อนแล้วก็หลอมออกมาเป็นหยด...แต่ถ้าอาการที่เป็นก่อนหน้าที่จะติดกล่องรับสัญญาณ อันนี้ไม่มีความเห็นครับ Cheesy
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:12:49 pm »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ของคลับนี้แต่กำลังรอรถอยู่ครับ(รถให้แฟนใช้ครับ) กำหนดออกรถคร่าวๆคือวันที่ 9 เดือน 11 อยู่ที่หาดใหญ่ครับ...
ปรากฎการณ์นี้ผมก็เป็นครับติดกล่องรับสัญญาณTV แต่ของผมอยู่ในรถ Vigo ติดตำแหน่งตรงกลางกระจกเหมือนกัน สำหรับผมถ้าให้เดามันคงเป็น wax อะไรสักอย่างที่อยู่ในกล่องรับสัญญาณ TV มันโดนความร้อนแล้วก็หลอมออกมาเป็นหยด...แต่ถ้าอาการที่เป็นก่อนหน้าที่จะติดกล่องรับสัญญาณ อันนี้ไม่มีความเห็นครับ Cheesy
นั่นแหละครับมันถึงเป็นสิ่งที่ผมยัง งงงงงงง อยู่

kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:33:25 pm »

ป่าเอารถไปเข้า 0 แล้ว 0 ล้างรถให้บ้างหรือเปล่า
แล้วเอารถไปคารืแคร์บ้างหรือเปล่า

ถ้าเคย และเป็นหลังจากที่ไปมา  ผมเดาว่า
เป้นเศษขี้แว๊กซ์ 

ผมลงแว๊กซ์บ่อย ลงเอง เจอประจำครับ แต่จุดไม่ใหญ่มาก

sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:44:21 pm »

ป่าเอารถไปเข้า 0 แล้ว 0 ล้างรถให้บ้างหรือเปล่า
แล้วเอารถไปคารืแคร์บ้างหรือเปล่า

ถ้าเคย และเป็นหลังจากที่ไปมา  ผมเดาว่า
เป้นเศษขี้แว๊กซ์ 

ผมลงแว๊กซ์บ่อย ลงเอง เจอประจำครับ แต่จุดไม่ใหญ่มาก

ท่าจะได้คำตอบที่ถูกต้องแล้วคร๊าบ  good
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์