Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องน้ำยาเคลือบสีรถหน่อยครับ  (อ่าน 4863 ครั้ง)
xenogear
Full Member

like: 18

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:09:29 pm »

พอดีจะไปเดินดูน้ำยาเคลือบสีรถ แล้วไปอ่านตรงฉลาก บางยี่ห้อบอกว่าห้ามใช้กับรถใหม่ มีใครพอจะทราบไหมว่าทำไมครับ มันเป็นอย่างนี้ทุกยี่ห้อไหมครับที่ห้ามใช้กับรถใหม่ แล้วเมื่อไหร่มันจะใช้ได้่ หรือเป็นบางยี่ห้อ แล้วมียี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ เพิ่งออกรถมาได้ไม่ถึงเดือนครับ พอดีรถเป็นสีดำ เลอะฝุ่นแล้วเห็นง่าย ก็เลยล้างทุกสัปดาห์เลยครับ กลัวว่าตัวเคลือบเดิมมันจะค่อยๆ หลุดออกไปอ่ะครับ
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:23:21 pm »

ห้ามใช่กับรถที่ทำสีใหม่หรือเปล่าครับ เพราะ แลคเกอร์มันยังไม่แห้งตัวดี การที่เราเคลือบสี เป็นการไปสร้างชั้นฟิลม์ อุด ทำให้ แลคเกอร์ ระเหยออกมาแห้งไม่ได้ แลกเกอร์ทั้วไปแห้งตัวโดนการออคชิเดชั้น การเคลือบสี ตอนทำสีเสร็จใหม่ๆ ทำให้แลกเกอร์ ขึ้น เป็นผด ขึ้นมาครับ แต่ ผมว่า โอกาศน้อยเดียวนี้ แลกเกอร์ ใหม่ๆ ไม่แห้งช้าเหมือนเมือก่อนแล้วครับ แต่ก็ไม่ทน เท่าเมื่อก่อน
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:03:05 am »

สำหรับผมแสวงหามาหลากหลายตั้งแต่เล่นรถมา meguars อิ่มตัวแล้วสำหรับคนรักรถ...แต่ต้องเป็นของแท้(จริงๆ)นะครับ ...ย้ำต้องของแท้....สวดดดดยอดดดดด
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 06:57:12 am »

ผมใช้น้ำยาเคลือบสารพัดยี่ฮ้อตั้งแต่ออกรถไม่มีปัญหาอะไร  ปัจจุบันส่วนตัวว่าแม็กไกว์น่าจะโอเคที่สุด

black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:06:08 am »

ผมใช้น้ำยาเคลือบสารพัดยี่ฮ้อตั้งแต่ออกรถไม่มีปัญหาอะไร  ปัจจุบันส่วนตัวว่าแม็กไกว์น่าจะโอเคที่สุด

ป๋าใช้ TECH WAX 2.0 อย่างเดียวเหรอ ต้องมีรองพื้นตัวอี่นหรือเปล่า (ตอนนี้อยากลดพุงบ้างแล้ว)

สำหรับผมแสวงหามาหลากหลายตั้งแต่เล่นรถมา meguars อิ่มตัวแล้วสำหรับคนรักรถ...แต่ต้องเป็นของแท้(จริงๆ)นะครับ ...ย้ำต้องของแท้....สวดดดดยอดดดดด

ของแท้ดูอย่างไรหรือและซื้อที่ไหนชัวร์ ชี้เป้าให้หน่อย  สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:36:50 am »

ป๋าใช้ TECH WAX 2.0 อย่างเดียวเหรอ ต้องมีรองพื้นตัวอี่นหรือเปล่า (ตอนนี้อยากลดพุงบ้างแล้ว)

0 บริการที่แต่งตั้งอย่างเป็นทางการ เซ็นทรัลลาดพร้าว แจ้งวัฒนะ งานshowcar ผมใช้รุ้นทาเรือเคยทา สก๊ดเตอร์ทนดีนานดีขอรับ good good good good good good

ของแท้ดูอย่างไรหรือและซื้อที่ไหนชัวร์ ชี้เป้าให้หน่อย  สาธุ
รี้
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:42:51 am »

ถ้าท่านเคยเห็นของแท้แล้วท่านจะดูออก ตั้งแต่ตัวขวดโลโก้ไม่เนียน
Palover
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:08:23 am »

เข้าไปหาคำตอบในนี้ก็ได้ครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php

panda-bmw
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:04:42 pm »

ใช่ครับมีของปลอมจิงๆๆ พี่ว่า ใน 0 1800 ในเวป ขาย 1000  ต่างกัน800  ราคามันต่า่ง ต่าง
yoyo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:01:24 pm »

ลองไปดูที่ http://www.meguiarsdirect.com/category/wax-protect ก็ได้ครับ

ท่านจะรู้ว่าทำไมราคาถึงต่างกันเยอะ   yes!!
panda-bmw
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:36:14 am »

กระจ่ายเลยครับ ที่0 ขายแพงแพง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์