Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มิตซู ไทยเอ็นจิ้น ขอมอบส่วนลด10%ค่าอะใหล่สำหรับสมาชิกครับ(ต้องมีสติกเกอร์คลับ)  (อ่าน 57101 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:12:08 am »

ผจก.ฝ่ายบริการ PM มาปรึกษาผม แต่ผมแนะนำให้ปรับความเข้าใจกับลูกค้าก่อน ถ้าสะดวกแล้วค่อยมาตอบกระทู้ เกรงจะใส่กันไปมาทั้งสองฝ่าย

ผมก็เสนอแนะไปบางส่วน บางส่วนก็ไม่เห็นด้วยกับการแก้ไขปัญหาของช่าง
เฮ้อ ใจเย็นๆหาทางที่ดีดีที่สุดทั้งสองฝ่าย ไม่มีไรดีที่สุด แต่มีแค่ดีกว่า
iaunn
Jr. Member
**

like: 3

สามทหารเสือแห่งทุ่งตะวันออก

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:33:05 pm »

สาธุ ด้วยความเคารพนะครับ ทาง ผจก.ศูนย์ได้โทรศัพท์มาหาผมแล้วและได้ทำการขอโทษในเรื่องที่เกิดขึ้น ซึ่งเรื่องดังกล่าว(กล่องเสีย)ไม่ใช่เรื่องของทางศูนย์ผมทำเสียเองแต่ทางศูนย์แก้ปัญหาให้ผมไม่ได้แค่นั้น และที่ผมโพสข้อความดังกล่าวมิได้มีเจตนาดิสเครดิตทางศูนย์หรือโพสเพื่อต้องการสิ่งใดตอบแทนจากทางศูนย์ไม่ว่าจะเรื่องใดก็ตาม แต่ผมอยากจะติเพื่อที่จะอยากให้ทางศูนย์อย่ามองข้ามปัญหาเล็กๆน้อยๆและควรจะศึกษาระบบการทำงานของรถรุ่นต่างๆให้ดีก่อนจะมาอธิบายลูกค้าและควรจะดูใบจ๊อบงานให้ละเอียดว่าระหว่างรถรออะไหล่มีอะไรต้องทำอีกไหม ส่วนตัวผมผมโอเคกับทางศูนย์บริการแห่งนี้โดยเฉพาะคุณ ผจก.หวังว่าจะนำเรื่องนี้ไปปรับปรุงการทำงานให้ดียิ่งขึ้นนะครับ สาธุ

mitsu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 03:28:29 pm »

ทางศูนย์ มิตซู ไทยเอ็นจิ้น ขอขอบคุณ ป๋า iaunn สำหรับทุกคำแนะนำมากครับ
และทางเราจะเอาทุกๆคำแนะนำและทุกความเป็นห่วง ที่ พี่ๆ ป๋าๆ สมาชิกทุกท่านแนะนำมานี้ปรับปรุงและพัฒนาการให้บริการของเราให้ดีขึ้นไปนะครับ
                                                              ขอกราบขอบพระคุณมากจริงๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:42:36 am »

จาก PM ของผู้จัดการฝ่ายบริการที่อธิบายขั้นตอนให้ผมฟัง ดูเหมือนรีบร้อนทำงานทำให้ขั้นตอนหละหลวม ถ้าทำแบบปราณีตซักนิดก็ดีนะครับ
อีกประการคือปัญหาต่างๆ บางปัญหาสามารถแก้ไขโดยศึกษาปัญหาต่างๆจากบ้านนี้ได้นะครับ มีป๋าๆที่พบปัญหาแล้วมีวิธีแก้ไขมาบอกไว้ หากทางศูนย์เข้ามาศึกษาแล้วเอาไปใช้ช่วยได้มาก บางอย่างแก้ไขจากตำราบางอย่างแก้จากประสพการณ์ ความรู้ต่างๆช่วยเสริมทักษะของช่างได้ อย่ากลัวเสียหน้าเพราะไม่มีใครรู้ว่าเราได้ความรู้มาจากไหน
ป๋าซี
ปล.หากศูนย์มีส่วนลดให้กับสมาชิกคลับ กรุณาแก้ไขหัวข้อกระทู้ให้ด้วยนะครับ เพื่อนๆจะได้รับรู้ทั่วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 02:54:18 pm โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
mitsu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:14:59 am »

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ส่วนเรื่องหัวข้อผมจัดการเปลี่ยนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ  (การรับส่วนลด10%ค่าอะใหล่ไม่รวมสารเหลวขออ้างอิงจากสติกเกอร์คลับนะครับ)
                                                                                                                   ขอบคุณมากครับ สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 09:17:26 am โดย mitsu » บันทึกการเข้า
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 03:15:42 pm »

ส่วนเรื่องหัวข้อผมจัดการเปลี่ยนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ  (การรับส่วนลด10%ค่าอะใหล่ไม่รวมสารเหลวขออ้างอิงจากสติกเกอร์คลับนะครับ)

ติเพื่อก่อครับ    ถ้า ผจก. และศูนย์ฯ มีความรับผิดชอบ  ยอมรับความจริง รับผิดและทำการแก้ไข   ก็ไม่มีใครที่จะเอาเป็นเอาตายครับ

ขอยืมคำป๋าต๋องกล่าวอีกครั้ง  ไ่ม่มีอะไรที่ดีที่สุด   มีแต่ดีกว่า   ขอให้ดีกว่าศูนย์อื่นก็พอ....  ขอให้พวกเรามีศูนย์ดีๆเข้าบ้างครับ   

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 03:28:57 pm »

ติเพื่อก่อครับ    ถ้า ผจก. และศูนย์ฯ มีความรับผิดชอบ  ยอมรับความจริง รับผิดและทำการแก้ไข   ก็ไม่มีใครที่จะเอาเป็นเอาตายครับ

ขอยืมคำป๋าต๋องกล่าวอีกครั้ง  ไ่ม่มีอะไรที่ดีที่สุด   มีแต่ดีกว่า   ขอให้ดีกว่าศูนย์อื่นก็พอ....  ขอให้พวกเรามีศูนย์ดีๆเข้าบ้างครับ   
เห็นความกระตือรือร้นของผู้จัดการฝ่ายบริการ ที่เร่งรีบทำงานและเป็นห่วงลูกค้ากรณีของป๋าอั๋น
ผมว่า ผจก.สอบผ่าน ที่ยังห่วงเรื่องฝีมือของช่าง แต่คงปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ สำหรับผม OK

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 04:02:49 pm »

เห็นความกระตือรือร้นของผู้จัดการฝ่ายบริการ ที่เร่งรีบทำงานและเป็นห่วงลูกค้ากรณีของป๋าอั๋น
ผมว่า ผจก.สอบผ่าน ที่ยังห่วงเรื่องฝีมือของช่าง แต่คงปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ สำหรับผม OK

เมื่อวานป๋าป่านไปลองมา รอฟังคอมม้นท์อยู่ครับ ... แต่บอกว่าสติกเกอร์คลับ ขลังอยู่  Cheesy
Fuddy
Full Member

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 04:29:17 pm »

หว่า ทุกคนไปลองแระ งั้นเด๋วผมไปลองที่อื่นบ้าง แต่การไปของผมแบบปิด คลับ ดูดิ  haha
iaunn
Jr. Member
**

like: 3

สามทหารเสือแห่งทุ่งตะวันออก

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:05:02 am »

ติเพื่อก่อครับ    ถ้า ผจก. และศูนย์ฯ มีความรับผิดชอบ  ยอมรับความจริง รับผิดและทำการแก้ไข   ก็ไม่มีใครที่จะเอาเป็นเอาตายครับ

ขอยืมคำป๋าต๋องกล่าวอีกครั้ง  ไ่ม่มีอะไรที่ดีที่สุด   มีแต่ดีกว่า   ขอให้ดีกว่าศูนย์อื่นก็พอ....  ขอให้พวกเรามีศูนย์ดีๆเข้าบ้างครับ  
ผมก็ โอเค ครับที่บ้านใช้มิตซูมา10กว่าปีไม่เคยเจอ ผจก.เป็นแบบนี้ครับ(สุภาพมากจนเกรงใจและใส่ใจเรื่องรถลูกค้าทุกคัน)สอบผ่านแน่นนอนเหลือแต่เรื่องช่างสรุปผมเห็นด้วยกับป๋า ซีเป็นอย่างยิ่งครับ สาธุ อ่อลืมบอกไปผจก.ที่นี่สุภาพแล้วหล่อมากไปพิสูจน์กันได้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2012, 09:05:43 am โดย iaunn » บันทึกการเข้า

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:09:52 am »

หว่า ทุกคนไปลองแระ งั้นเด๋วผมไปลองที่อื่นบ้าง แต่การไปของผมแบบปิด คลับ ดูดิ  haha
ป๋าต๋องไปวันไหน กระซิบบอกด้วยครับเผื่อมีเวลาว่างจะไปนั่งคุย

Fuddy
Full Member

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:55:35 am »

เช็คระยะ 30,000 KM or 18 MONTH รายละเอียด และค่าใช้จ่าย ครับ 2.5 GT 4WD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 01:30:46 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:58:39 am »

ออกตัวก่อนว่าอ่านไม่ครบทุกเม้นนะครับ

รบกวนป๋าๆ อย่าเพิ่งไล่ถล่มเค้าครับ ปัญหาโช๊คแตกมันอยู่คู่ปาเจโร่เรามาตลอด ประชุมกับ mmth แล้วก็ให้ผลตรงข้ามกลายเป็นว่าเราไปบอกข้อมูลให้เขาหาเรื่องแถได้อีก
ศูนย์บริการคงทำอะไรไม่ได้มากหรอกครับ
Fuddy
Full Member

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:06:08 am »

ออกตัวก่อนว่าอ่านไม่ครบทุกเม้นนะครับ

รบกวนป๋าๆ อย่าเพิ่งไล่ถล่มเค้าครับ ปัญหาโช๊คแตกมันอยู่คู่ปาเจโร่เรามาตลอด ประชุมกับ mmth แล้วก็ให้ผลตรงข้ามกลายเป็นว่าเราไปบอกข้อมูลให้เขาหาเรื่องแถได้อีก
ศูนย์บริการคงทำอะไรไม่ได้มากหรอกครับ
อย่างน้อยศูนย์ก็ควรบอกว่า นี่คือ นโบายของ MMTH ในเมื่อศูนย์ก็รู้อยู่เต็มอุรา ความจริงก็คือ ความจริง ครับ ดัง แอ๊ด คาราบาว เอ่ยไว้ว่า โกหกนั้น ตาย ตก นรก  haha
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 06:17:35 pm »

ข้อมูลต่อไปนี้เป็นสิ่งที่ผมพบเจอจากการใช้บริการ
ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับทางเจ้าของกิจการเเต่อย่างใด
เรื่องทางเทคนิค ... ผมไม่รู้เรื่อง ... น๊อต สกรู ตะปู ยังเเยกไม่ออก
สรุปว่า ผมอาจถูกหลอกโดยไม่รู้ตัวก็ได้ ...
เพราะฉะนั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟังข้อมูล
เพราะนี่เป็นการเเชร์ข้อมูลระหว่างผู้บริโภคเท่านั้น
หากท่านใดมีปัญหากับการเข้าไปใช้บริการ
จงพึงระลึกไว้ว่า คู่กรณีคือศูนย์บริการ ไม่ใช่ผม!!

-----------------------------------------

ผมมีโอกาสได้ไปใช้บริการตรวจระยะสองหมื่นโลมาครับ
โทรวันอังคารบ่าย ไปวันพุธเช้า เพราะติดธุระวันพฤหัส ศุกร์ ไม่สามารถรอได้
คาดว่าด้วยความที่เป็นศูนย์ใหม่ คนยังน้อยด้วยมั้ง เลยได้คิว เป็นอันว่าโชคดีไป

เลี้ยวรถเข้าไปปุ๊บ คุณสิทธิ์เข้ามาต้อนรับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะรถปาเจโร่ หรือสติ๊กเกอร์คลับด้านหลัง
ทางศูนย์เเละเจ้าหน้าที่ถึงได้ออกตัวว่าเป็นสมาชิกในคลับเหมือนกัน ...
เรียกได้ว่าเป็นจิตวิทยาในการสนทนาที่ดีพอสมควร

จากการพูดคุย ทำให้พบว่า คุณพลสิทธิ์ ผจก. และคุณสามารถ ฝ่ายบริการหลังการขาย ค่อนข้างที่จะใส่ใจกับรายละเอียดต่างๆ กับลูกค้าเป็นที่น่าพอใจ
มีการตรวจสอบตามรายการมาตรฐานที่กำหนดไว้ พร้อมทั้งรายการที่เพิ่มเติมเข้าไป เช่น การตรวจสอบระบบช่วงล่างที่ "ยวบ" ผิดปกติ เเละระบบเบรค
การปรับตั้งสายพานที่ดังหวีด การทำงานที่ผิดปรกติของเซ็นเซอร์เเอร์ ประตูเปิดเด้งเปิดเองเวลาขับ ฯลฯ

สิ่งที่ประทับใจ ...
๑. ความตั้งใจของผู้บริหาร เเละทีมงานในการพยามยามที่จะตอบรับกับความคาดหวังของลูกค้าได้ในระดับที่ทำให้พอใจ
     อีกทั้งความพยายามในการค้นหาข้อมูล เพื่อที่จะนำมาตอบปัญหาที่ลูกค้าสงสัย พร้อมกับเเจ้งข้อดี-ข้อเสียของเเนวทางการเเก้ไขปัญหาก่อนลงมือทำ

๒. มีจรรยาบรรณที่จะไม่กล่าวร้ายกับเพื่อนร่วมอาชีพ -->
              ผมให้ทางศูนย์ เปลี่ยนกรองแอร์ให้ด้วย ได้รับการเเจ้งว่ารถผมไม่มีกรองเเอร์ตั้งเเต่เเรก ...
              งงสิครับ เป็นไปได้ยังไง เราสั่งให้ติดตั้งเพิ่มตอนออกรถ ใบเสร็จก็มี ...
              สังหรณ์ใจว่าตอนนั้นไม่ได้ตรวจดูของ ณ วันออกรถ ที่ออโต้ซิตี้ ....
              เดินไปดู ใช่จริงๆด้วย เสียโง่อีกเเล้วเรา ... โกรธครับ เเต่ก็ไม่คิดอะไรมาก เรามันโง่เอง

คุณสามารถเเละคุณสิทธิ์ ยังช่วยอธิบายเเทนทางออโต้ซิตี้ด้วยว่า เค้าอาจลืมก็เป็นได้ ... ที่อื่นเค้าอาจบอกว่า พี่โดนโกงเเล้ว  ก็เป็นได้
              โทรไปทางนู๊น น้องอั้ม เซลส์ประจำรถ ขอโทษขอโพย รีบโอนเงินมาให้เป็นการใหญ่ เป็นอันจบไปด้วยดี

๓. รักษาผลประโยชน์ของลูกค้าเป็นหลัก -->
              ตรวจสอบช่วงล่าง พบโช๊ครั่วหนึ่งต้น ทำการส่งเรื่องเคลมพร้อมกับโทรเเจ้งว่าจะให้เข้ามาเปลี่ยนเมื่อใด

สิ่งที่พบว่าควรเเก้ไข และปรับปรุง ...
๑. การปรับปรุงสถานที่และสิ่งอำนวยความสะดวก เช่นในห้องรับรอง เก้าอี้ โซฟา น้อยเกินไป
๒. น้ำมันเครื่องอีกครึ่งนึงของเเกลลอนหนึ่งลิตรไม่ได้รับกลับคืน ต้องทวงถามตอนเเกโทรมาเเจ้งเรื่องโช๊คที่ได้รับอนุมัติเคลม
    นัดเข้ามาใส่ช่วงกลางเดือนธันวา ... นานไปมั้ย
    เเต่ก็ไม่เป็นไรเห็นเเก่ความตั้งใจดีที่ดำเนินเรื่องให้ เลยไม่ซีเรียสเรื่องน้ำมันเครื่องที่ไม่ได้รับคืน ... เเต่ถามว่าควรคืนไหม ผมว่าควรนะ

-----------------------------------------

อยากให้รักษาสิ่งดีๆ เอาไว้ ปรับปรุง พัฒนาเเก้ไขจุดบกพร่อง
อย่าเลือกปฏิบัติกับบุคคลใดบุคคลหนึ่งเป็นพิเศษ
ขอให้เสมอภาคและสม่ำเสมอกับทุกๆ คน
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานครับ ...
ตัวอย่างมีให้เห็นมีมานักต่อนักเเล้ว
ผมเชื่อว่าคุณทำได้

ความเห็นส่วนตัวที่อยากฝากถึงลูกค้าที่นำรถไปใช้บริการก็คือ
อยากให้ทุกท่านลองโหมดนิ่มนวลก่อน เเล้วค่อยเปลี่ยนเป็นฮาร์ดคอร์
เข้าใจว่าลูกค้ามิตซู เจ็บกับศูนย์ฯ มาเยอะ ศูนย์ก็เจอลูกค้าโหดๆ มาก็เเยะ
ถ้าต่างคนต่างถือดาบฟาดฟันกัน ผมว่าทางออกมันดูตีบตันเหลือเกิน
เเต่ถ้าเราลองคุย เจรจากันก่อน ผมว่ามันไม่น่าเหลือบ่ากว่าเเรงที่ศูนย์จะทำให้หรอกครับ
ไม่ได้เข้าข้าง เเต่ว่าอยากให้มองด้วยใจเป็นกลาง เพื่อความสุขของทั้งผู้รับบริการและผู้ให้บริการครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์