Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องคันเร่งไฟฟ้า/กล่องดันราง  (อ่าน 4961 ครั้ง)
Lapatrada
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 11:30:32 pm »

ผมอยากจะใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้า/กล่องดันราง ของ ECU และอุด EGR ด้วย
   แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย อยากขอคำแนะนำจากป๋าๆทุกท่านหน่อยครับ
   ว่าใส่แล้ว ดีไหม หรือ มีข้อเสียอย่างไร
   ป๋าที่ใช้งานอยู่  มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
   ที่อยากใส่เพราะ อยากขับสบายกว่านี้ ออกตัวไม่อีด  เร่งแซงสบาย เน้นใช้งานทั่วไปนะครับ
   อยากขอคำแนะนำจากป๋าๆทุกท่าน ครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ ป๋า 

2.5 GLS 2WD MY13 น้ำตาลทอง
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 06:47:47 am »

ป๋าลองใช้เครื่องมือค้นหาหรือยังครับ ข้อมูลมีเยอะนะ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
jobnacab
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 12:38:28 pm »

ลองใส่คันเร่งไฟฟ้าดูก่อนเพราะไม่ได้ปรับแต่งเกี่ยวกับเครื่องยนต์คับ
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 12:51:24 pm »

คันเร่ง กับดันรางก็ขับสนุกแล้วครับ

หรือลอง คันเร่งก่อนก็ได้ ถ้ายังไม่สนุกก็ค่อยขยับ
Lapatrada
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 05:04:20 pm »

ขอบคุณ ป๋า ที่แนะนำครับ

apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 07:53:00 pm »

ผมอุด egr /ใส่คันเร่งไฟฟ้า แค่นี้ครับ ขับดี ออกตัวเร็วไม่อืด เร่งแซงทันใจปลอดภัยครับ

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

danupan
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:11:27 am »

ถ้าไม่ใช่ขาซิ่ง คันเร่งไฟฟ้าก็น่าจบ มันช่วยในด้านการออกตัว

กดนิดเดียวรอบมันพุ่งเลย เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบกดลึก แต่อยากให้รอบขึ้นไว มันแค่ล่นระยะคันเร่งเฉยๆ ก่อนหน้าผมก็เคยใช้

ตอนนี้หันมาคบกับ ดันราง ยกหัวฉีดแล้ว
แต่รอบต้นๆ ก็ยังมีหน่วงหน่อยๆตอนออกตัว  ว่าจะหาคันเร่งมาเติมอีกนิด

ไม่มีคันเร่งไฟฟ้า ขับแล้วมันเหนื่อย เพราะคันเร่ง มันตอบสนองช้า ตอนแรกก็คิดว่า ถ้าไม่อยากอืดก็กดลงไปลึกๆ ซิ
แต่ขับจริงๆ แล้วมันไม่คุ้น เพราะปกติขับรถเก๋ง กดนิดเดียวมันก็พุ่งแล้ว แต่พอมาขับ ปาฯ มันก็เลยแปลก

ออกตัวแบบวิ่งในซอย ขึ้น หลังเต่าแบบนี้ มีลำคาญ เดี๋ยวเบรก เดี๋ยวเร่ง ได้ออกตัวทางโล่งๆ เลย ผมว่าไม่จำเป็น
Lapatrada
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 09:09:12 pm »

ถ้าไม่ใช่ขาซิ่ง คันเร่งไฟฟ้าก็น่าจบ มันช่วยในด้านการออกตัว

กดนิดเดียวรอบมันพุ่งเลย เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบกดลึก แต่อยากให้รอบขึ้นไว มันแค่ล่นระยะคันเร่งเฉยๆ ก่อนหน้าผมก็เคยใช้

ตอนนี้หันมาคบกับ ดันราง ยกหัวฉีดแล้ว
แต่รอบต้นๆ ก็ยังมีหน่วงหน่อยๆตอนออกตัว  ว่าจะหาคันเร่งมาเติมอีกนิด

ไม่มีคันเร่งไฟฟ้า ขับแล้วมันเหนื่อย เพราะคันเร่ง มันตอบสนองช้า ตอนแรกก็คิดว่า ถ้าไม่อยากอืดก็กดลงไปลึกๆ ซิ
แต่ขับจริงๆ แล้วมันไม่คุ้น เพราะปกติขับรถเก๋ง กดนิดเดียวมันก็พุ่งแล้ว แต่พอมาขับ ปาฯ มันก็เลยแปลก

ออกตัวแบบวิ่งในซอย ขึ้น หลังเต่าแบบนี้ มีลำคาญ เดี๋ยวเบรก เดี๋ยวเร่ง ได้ออกตัวทางโล่งๆ เลย ผมว่าไม่จำเป็น
    ฮือๆๆ  ใช่เลยครับ เหตุผลที่อยากหามาใส่  เพราะ รอบมาช้า ต้องกดลึกๆ  พอรอบมา ก็มาไวเกิน ยิ่งกรณี ในเมืองรถติด  ออกตัวช้า พอรอบมาต้องค่อยเบรค จะชนคันหน้า 
    -รถป๋า ใส่ ดันราง ยกหัวฉีด  แบบนี้เกียร์ เดิมๆ มีผลอะไรไหม  ต้อง ทำอะไรเพิ่มไหม ครับ   สาธุ

Lapatrada
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 09:11:43 pm »

ผมอุด egr /ใส่คันเร่งไฟฟ้า แค่นี้ครับ ขับดี ออกตัวเร็วไม่อืด เร่งแซงทันใจปลอดภัยครับ
   สาธุ  นี่แหละ ป๋า  ที่ผมต้องการ     สาธุ

danupan
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 06:18:24 pm »

ฮือๆๆ  ใช่เลยครับ เหตุผลที่อยากหามาใส่  เพราะ รอบมาช้า ต้องกดลึกๆ  พอรอบมา ก็มาไวเกิน ยิ่งกรณี ในเมืองรถติด  ออกตัวช้า พอรอบมาต้องค่อยเบรค จะชนคันหน้า 
    -รถป๋า ใส่ ดันราง ยกหัวฉีด  แบบนี้เกียร์ เดิมๆ มีผลอะไรไหม  ต้อง ทำอะไรเพิ่มไหม ครับ   สาธุ
ไม่น่ามีผลมากนัก เพราะผมไม่ได้เค้นอะไรมากนัก เมื่อก่อนผมใช้ คันเร่ง d1อยู่ปรับ racing 6
หลังจากติดกล่อง ออกตัวเหมือนคันเร่งเบอร์ 4 แต่ใช้รอบต่ำกว่า

ก่อนหน้าออกตัว รอบ 2500 ตอนนี้ 2000 นิดๆ แต่ความรู้สึกเหมือนกัน
sanee123
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 04:44:36 pm »

ยากได้เหมือนกัน    ( ออกตัวอืด...  )
Lapatrada
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 01:53:00 am »

ทำใจอยู่สักพัก  ใด้ตัดสินใจไปใส่แล้วครับ คันเร่งไฟฟ้า ดันราง  ช่วยตอบสนอง เวลาออกตัวใด้ดีทีเดียว
กดเป็นมา อาการอืดช่วงออกตัวหายไป เร่งแซงดีขี้นมาก แต่พยายาม เร่งแบบเท้าเบาๆในเวลาขับปกติ  กลัวเกียร์ จะไปก่อนเวลาอันควร (คือสิ่งที่ผมกังวน เกียร์ AUTO)
อาจแอบซิ่งบ้าง บางช่วงเวลา ถือว่าตอบสนองเท้าดีขึ้นมากครับ ขับแล้วไม่อึดอัดเวลาเร่งแซง  

sereynut
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 11:05:07 am »

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688
sereynut
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 10:07:17 am »

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลดีๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์