Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่ครับ alpine dva-9861e  (อ่าน 12811 ครั้ง)
santi47
มือใหม่หัดแต่ง Pajero
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:16:15 pm »

สวัสดีครับป๋าๆทุกท่าน ผมพึ่งเข้าวงการน้องปามาใหม่ๆ  โอ๊ยมึน
 อยากทราบวิธีการแต่เครื่องเสียงalpine dva-9861e ที่ติดรถมากับน้องปาอะครับว่า ถ้าจะเพิ่มให้ต่อ Iphone4 ต้องทำไงแล้วควบคู่กับUSB ได้ไหมครับแล้วทำยังไง แล้ววิธีต่อเข้ากับ Player ต้องทำยังไง หลายๆอุปกรณ์มีวิธีรวมแบบไหนบ้าง ขอให้ป๋าๆผู้เชียวชาญช่วยแนะนำที่ครับ  Satu สาธุ Satu สาธุ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 03:33:30 pm »

ลองขุดกระทู้ดูครับ มีเกือบทุกคำตอบ
santi47
มือใหม่หัดแต่ง Pajero
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:07:00 pm »

ลองขุดกระทู้ดูครับ มีเกือบทุกคำตอบ

ในกระทู้ไหนอะครับผมดูในกระทู้ DIY แล้วหาไม่เจอเลยอะครับ  ฮือๆๆ ขอโทษที่ครับมือใหม่หัดแต่งเลย โอ๊ยมึน เยอะไปหน่อยขออภัยป๋าๆช่วยที่ครับ สาธุ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:20:19 pm »

มีสายที่ต่อกับiphoneขายอ่ะคับสามารถต่อเข้ากับด้านหลังได้เลย(แต่ผมจำชื่อไม่ได้) yes!!

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 10:26:49 pm »

ป๋าติ ลออ่าน D.I.Y นี้ของป๋านะหรือยังครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=137.0   yes!!
Kamol - Music Lover
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:23:50 pm »

ซื้อ สาย isimple ครับ ราคาสองพันกว่าบาท เสียงดีกว่า ที่ซื้อของ alpine

ข้อดีของสาย  Alpine คือ สามารถเลือกเพลงจาก  front ได้เลย full speed
แต่เสียงสู้ isimple  ไม่ได้  

isimple มีระบบ ปรับไฟ ของรถให้เหมาะกับ อุปกรณ์ iphone, ipad, ด้วยครับ

ผมติดที่ร้านแถว บรมราชชนนี 85 ครับ ปกติเล่นเว็บบอร์ดที่นั่นเป็นหลักครับ 

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5385.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 05:27:18 pm โดย MusicLover » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:41:00 pm »

อ้อผมชื่อกมลครับ  ชอบเล่นเครื่องเสียง ครับ รถยนต์เป็นหลัก เครื่องบ้านไม่ได้เล่นจริงจัง พอทมีชุดเล็กๆ ไว้ฟังครับ มีอะไรสอบถามก็ยินดีครับ

myone
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:08:10 am »

ตามน้ากมล ครับ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:35:45 am »

ซื้อ สาย isimple ครับ ราคาสองพันกว่าบาท เสียงดีกว่า ที่ซื้อของ alpine

ข้อดีของสาย  Alpine คือ สามารถเลือกเพลงจาก  front ได้เลย full speed

isimple มีระบบ ปรับไฟ ของรถให้เหมาะกับ อุปกรณ์ iphone, ipad, ด้วยครับ

ผมติดที่ร้านแถว บรมราชชนนี 85 ครับ ปกติเล่นเว็บบอร์ดที่นั่นเป็นหลักครับ 

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5385.0

เห็นอะไรแว๊ปๆ ทั้ง A1 ทั้ง Bit-One เลย 
myone
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:59:36 pm »

เห็นอะไรแว๊ปๆ ทั้ง A1 ทั้ง Bit-One เลย 

like น้ากมล จัดเต็ม ครับ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:12:33 am »

น้า prg9 ชอบเล่นเครื่องเสียงหรือครับ   ฟร้อนผมเป็นรุ่น Z1 ครับ ต่อเข้า Bit One เล่นลำโพงสามทาง อยู่พักใหญ่ๆ
ตอนนี้เปลี่ยนบรรยากาศมาใช้ passive x over และใช้ลำโพงสองทางครับ มีอะไรแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ตามประสานักเล่น ผมยินดีครับ เป็นเพื่อนกัน  ^_^
oan
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 12:58:11 pm »

สาย isimple ป๋าใช้รุ่นอะไรอยู่เหรอครับ เข้าไปในเวบเห็นมีหลายรุ่นมาก เลือกไม่ถูกครับ กะว่าจะซื้อมาต่อเอง
ปล. ปรับไฟให้เหมาะสมได้ แสดงว่าชาร์จระหว่างเล่นได้ด้วยได้ใช่ไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์