Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.4 GLS ติดจอน้าและจอเพดาน  (อ่าน 33002 ครั้ง)
firstboss
ID2679 / ปาระยอง No.188
Newbie
*

like: 0

" ดีกว่าพี่ ก็มีแต่พระ "

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:12:09 pm »

รถป๋าสวยมากเลยครับ ทั้งภายในและภายนอก. ว่าแต่เป็นคนเมืองเลยรึปล่าวครับ เห็นชื่อ bat_loei
ขอถามเรื่องจอกลางครับ ตอนติดตั้งต้องรื้อเพดานรึปล่าวครับ
bat loei
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:03:14 am »

รถป๋าสวยมากเลยครับ ทั้งภายในและภายนอก. ว่าแต่เป็นคนเมืองเลยรึปล่าวครับ เห็นชื่อ bat_loei
ขอถามเรื่องจอกลางครับ ตอนติดตั้งต้องรื้อเพดานรึปล่าวครับ
ครับ บ้านจริงๆผมอยู่เมืองเลยเเต่มาอยู่ปทุมนานเเล้วคฺรับ

ส่วนติดจอกลางไม่ได์รื้อเยอะหรอกครับ  ก็ถอดไฟฅรงกลางออก
เเล้วเขาก็ทำเเผ่นไม้เสริมเข้าไปขัางในสําหรับยึดจอครับ
เเล้วก็เดินสายไปฅามเสาขอบประตูไปหา Front ครับ
     วันนี้กําลังุจะไปติดสเกิร์ตหนัา-หลัง สั่งซื้อใน web เรานี่เเหล่ะครับ
ไว์ถ้าดูเเล้วสวยยังงัยจะนำรูปมาลงให้ดูครับ
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:45:38 am »

สนใจราวหลังคาแบบยึดด้วยครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ พิกัดร้านที่ติดตั้งด้วยครับ ขอบคุณครับ victory victory victory victory
ร้านเมืองใหม่รวมช่าง เเถวรังสิตครับ ผมติดมา 5300 ของเเครี่บอยครับ
ขอบคุณครับป๋า แล้วมันสามารเอาออกเองได้หรือป่าวครับ คือใส่บ้างบางที่ เอาออกบ้าง

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
firstboss
ID2679 / ปาระยอง No.188
Newbie
*

" ดีกว่าพี่ ก็มีแต่พระ "

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:06:50 pm »

ครับ บ้านจริงๆผมอยู่เมืองเลยเเต่มาอยู่ปทุมนานเเล้วคฺรับ

ส่วนติดจอกลางไม่ได์รื้อเยอะหรอกครับ  ก็ถอดไฟฅรงกลางออก
เเล้วเขาก็ทำเเผ่นไม้เสริมเข้าไปขัางในสําหรับยึดจอครับ
เเล้วก็เดินสายไปฅามเสาขอบประตูไปหา Front ครับ
     วันนี้กําลังุจะไปติดสเกิร์ตหนัา-หลัง สั่งซื้อใน web เรานี่เเหล่ะครับ
ไว์ถ้าดูเเล้วสวยยังงัยจะนำรูปมาลงให้ดูครับ

จะรอชมผลงานสเกิ๊ตนะครับ  ผมก็คนเมืองเลยครับ ทำงานระยองครับ
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:29:25 pm »

สนใจราวหลังคาแบบยึดด้วยครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ พิกัดร้านที่ติดตั้งด้วยครับ ขอบคุณครับ victory victory victory victory
ร้านเมืองใหม่รวมช่าง เเถวรังสิตครับ ผมติดมา 5300 ของเเครี่บอยครับ
ขอบคุณครับป๋า แล้วมันสามารเอาออกเองได้หรือป่าวครับ คือใส่บ้างบางที่ เอาออกบ้าง
เอาใส่เอาออกเองได้ไม่ยากครับ เเต่ก็ต้องมีคนช่วยยกหน่อยครับ
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 03:05:12 pm »

จะรอชมผลงานสเกิ๊ตนะครับ  ผมก็คนเมืองเลยครับ ทำงานระยองครับ
ยินดีนะครับคนเลยเหมือนกัน สเกิร์ตติดมาวันนี้ก็ได้ตามรูปนะครับ

bat loei
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 06:05:03 pm »

ขออภัยฅรับเผลอลงรูปซ้ำกัน
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:12:08 pm »

เฉพาะจอ 3,000 ครับ ฝาครอบรุ่น GT จากศูนย์ 650 ครับ

สอบถามจอตัวนี้ เปิดปิดจอ ผ่านรีโมทหรืสวิตครับ ภาพความละเอียดเป็นเส้นมั้ยของผมใช้ wordtech แต่เจาะรูไว้เพื่อเปิดปิดโดยรีโมทครับ เวลาจอดแดดนานๆภาพไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 06:28:28 am »

เฉพาะจอ 3,000 ครับ ฝาครอบรุ่น GT จากศูนย์ 650 ครับ

สอบถามจอตัวนี้ เปิดปิดจอ ผ่านรีโมทหรืสวิตครับ ภาพความละเอียดเป็นเส้นมั้ยของผมใช้ wordtech แต่เจาะรูไว้เพื่อเปิดปิดโดยรีโมทครับ เวลาจอดแดดนานๆภาพไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่
เปิด/ปิดจอด้วยสวิตซ์ครับ ความละเอียดของภาพก็พอใช้ได้ครับ
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:44:49 am »

เปิดตรงไหนครับข้างสวิตแอร์หลังหรือเปล่า
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:06:49 am »

เปิดตรงไหนครับข้างสวิตแอร์หลังหรือเปล่า
ใช่ครับ
skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 01:43:39 pm »

Sale เพอ่งโทรมาบอกผมครับ ว่า 2DIN แบบที่มีจอ Fix ไม่สามารถติดตั้งที่แผงคอนโซลได้ครับ เค้าบอกว่าความลึกไม่พอ ติดได้แต่จอ ส่วนเครื่องเล่นก็ติดที่เดิมครับ ตรงนี้ตามนี้เลยไหมตรับ ผมจะได้เปลี่ยนรุ่นที่ได้สั่งเซลลให้ติดให้ครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:39:31 pm »

Sale เพอ่งโทรมาบอกผมครับ ว่า 2DIN แบบที่มีจอ Fix ไม่สามารถติดตั้งที่แผงคอนโซลได้ครับ เค้าบอกว่าความลึกไม่พอ ติดได้แต่จอ ส่วนเครื่องเล่นก็ติดที่เดิมครับ ตรงนี้ตามนี้เลยไหมตรับ ผมจะได้เปลี่ยนรุ่นที่ได้สั่งเซลลให้ติดให้ครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=13202.0
ตามนี้คับ

skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:05:52 am »

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=13202.0
ตามนี้คับ
ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ที่ผมเล็งไว้ก็มี
-DVD Pioneer DVH349UB ราคา 3,900 บาท
-จอกลาง Zulex ZL-110A 11 นิ้ว ราคา 4,100 บาท
-จอหน้า ผมยังหาไม่ได้เลยครับ รบกวนชี้เป้าให้ด้วยน่ะครับ
-กรอบ GT สั่งจากศูนย์ได้เลยไหมครับ ใช้เวลานานไหมครับ จะได้สั่งไว้เลย ระหว่างรอรถครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
prakarn2682
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:35:57 pm »

อยากทราบว่าจอเพดานนี่ยี่ห้ออะไรครับแล้วไปติดตั้งที่ไหนครับ

ผมสนใจอยากจะติดบ้างครับ จะเอาไว้ให้ลูกดูหนังครับ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์