Languages
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 36   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ** อะไรก้อได้!สามวาสองศอก..**  (อ่าน 172957 ครั้ง)
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #330 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:11:45 pm »

ทำงานทั้งวัน ทำเพื่ออะไร

พ่อแม่เราก็ทำงานทั้งวัน ทำเพื่ออะไร

เคยถามพ่อแม่ว่า ทำงานเพื่ออะไร

พ่อแม่ตอบว่า ทำงานเพื่อลูกๆ โตมาจะได้ ไม่ลำบาก

แต่วันนี้...เราก็ทำงานทั้งวัน(ลำบากมั๊ย)...

เวลาลูกเราถาม ทำงานเพื่ออะไร

เราก็จะตอบลูกว่า...

...ทำงานเพื่อลูกๆ โตมาจะได้ ไม่ลำบาก

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #331 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:13:34 pm »

อยากให้เธอเคียงข้างอย่างนี้

บอกรักอีกทีอยู่ใกล้กันตลอดเวลา..... red heart

ป๋าโจ้ชอบร้องเพลงแบบนี้ ถึงเวลาจริงต้องขึ้นเวทีประชันกับป๋าหน่องนะครับ
ผมชอบเพลงเพื่อชีวิต(นักร้อง)กับเพลงคันที่(คันทรี่) คริๆๆๆ

มานานตั้งแต่ 14-15 แล้วจร้า(เคยส่งหนังสือพิมพ์ตามผับแถวราชดำเนินจร้าเลยแอบฟังจร้า)
 ฟังสบายๆดีจร้า(แต่ผมไม่ขึ้นเวทีร้องกับป๋าหน่องนะครับ ผมยอมป๋าหน่องค๊าบ5555+)

เล่นกีร์ต้าพอไหวจร้ว joob

แสดงว่าชอบเกา.. Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ก้อมานคัน น่ะค๊าบป๋า กร๊ากกกกกก+++

.........คันหู ไม่รู้เปนอะร๊ายยยยย haha+ joob

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #332 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:14:27 pm »

พ่อแม่เราก็ทำงานทั้งวัน ทำเพื่ออะไร

เคยถามพ่อแม่ว่า ทำงานเพื่ออะไร

พ่อแม่ตอบว่า ทำงานเพื่อลูกๆ โตมาจะได้ ไม่ลำบาก

แต่วันนี้...เราก็ทำงานทั้งวัน(ลำบากมั๊ย)...

...ทำงานเพื่อลูกๆ โตมาจะได้ ไม่ลำบาก

คม......มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Hero Member

« ตอบ #333 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:19:01 pm »

คิดอะไรเพลินๆ เลยออกมาเป็นอย่างนี้ล่ะจร้าป๋าชาติจ๋า red heart

wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #334 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:34:14 pm »

คิดอะไรเพลินๆ เลยออกมาเป็นอย่างนี้ล่ะจร้าป๋าชาติจ๋า red heart

ท่านดาไลลามะ สาธุ บอกว่า

มนุษย์เรานึ้ ยอมสูญเสียสุขภาพเพื่อทำให้ได้เงินมา
แล้วต้องยอมสูญเสียเงินตรา เพื่อฟื้นฟูรักษาสุขภาพ  ยอดเยี่ยม

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
Hero Member

« ตอบ #335 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:42:52 pm »

ท่านดาไลลามะ สาธุ บอกว่า

มนุษย์เรานึ้ ยอมสูญเสียสุขภาพเพื่อทำให้ได้เงินมา
แล้วต้องยอมสูญเสียเงินตรา เพื่อฟื้นฟูรักษาสุขภาพ  ยอดเยี่ยม

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

Hero Member

« ตอบ #336 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:46:31 pm »

บางครั้งเราทุ่มเททุกอย่างในชีวิต

จนลืมคนที่มีความหมายที่สุดในชีวิตคุณไปหรือเปล่า

............คนที่เรียกตัวเองว่า*แม่* ฮือๆๆ

Hero Member

« ตอบ #337 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:50:23 pm »

บางครั้งเราทุ่มเททุกอย่างในชีวิต

จนลืมคนที่มีความหมายที่สุดในชีวิตคุณไปหรือเปล่า

............คนที่เรียกตัวเองว่า*แม่* ฮือๆๆ

ป่านนี้จะเป็นอย่างไร จากมาไกลแสนนาน

คิดถึง คิดถึงบ้าน จากมาตั้งนาน เมื่อไรจะได้กลับ...

Hero Member

« ตอบ #338 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:54:28 am »

แสดงกระทู้ 
หน้า: [1] 
1   Pajerosport Room / DIY (Do it yourself) / Modify Pejerosport / Re: Options: สปอยเล่อร์ หลังเพื่อตัดกระแสลม วนท้าย ไล่ฝุ่นและควัน..............  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:52:48 pm 
อ้างจาก: Takab ที่ มกราคม 20, 2012, 11:45:00 pm
อ้างจาก: W.PAJERO ที่ มกราคม 20, 2012, 11:20:16 pm
ผมไม่รู้จะพูดอย่างไรดีขอถามจริงๆเลยนะครับ มีคนบอกผมว่าของนี้ราคาไม่กี่พันบาทแต่มีพี่ๆในนี้เอามาหากินกับเพื่อนๆ  สร้างกระแสกันแล้วช่วยกันเอาเพื่อนๆพี่ๆเป็นตัวประกอบ อ้างว่าเก่งแล้วแอบเอากำไรกันจริงหรือป่าวครับผมปวดหัวไปหมดแล้วทำไมมีแบบนี้ด้วยหลงเชื่อถืออยู่นานพอดีไปอ่านในเวปใหญ่มายิ่งตึ๊บไปกันใหญ่ใครรู้ความจริงช่วยบอกผมทีครับปวดหัวเรนื่องรถยังมาปวดหัวเรื่องแบบนี้อีกผมได้ส่งข้อความไปถามเลยก็เงียบเลยขอเปลี่ยนชื่อมาถามนะครับ ขอบคุณครับผม

หมายถึงยังไงครับ งง 

พดดีมีรุ่นพี่แนะนำให้ไปอ่านในบอร์ดใหญ่ครับ
---------------------------------------------------------------

ผมว่ามันเป็นสันดารไปแล้วครับป๋า...มีลูกศิษย์ที่อยากได้ของฟรีด้วยนะค๊าบป๋า 555555+

อยากแต่งรถแต่ไม่ยอมลงทุน...เลยเอาสมาชิกไปเป็นเหยื่อ ร่วมวงจรอุบา...
ตอบ อ้างถึง แจ้งเตือน 

2   Pajerosport Room / พูดคุยทั่วไปเกี่ยวกับน้องปา / Re: รวมมิตรเพื่อนร่วมชะตากรรม จองที่ มิตซูกาญจนา สุขุมวิท 71  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:41:14 pm 
อ้างจาก: HURRICANE ที่ มกราคม 20, 2012, 10:23:41 pm
อ้างจาก: auddyza ที่ มกราคม 20, 2012, 07:12:51 am
อ้างจาก: HURRICANE ที่ มกราคม 19, 2012, 05:35:27 pm
ระหว่างยังไม่ได้ก็มาเม้าส์ในนี้กันเล่นๆไปก่อนนะป๋า  อิอิ

แค่เมาท์ก้อเป๋าแหกได้แล้วป๋าลุ้น ไม่น่าเชื่อ น้องปาทำให้เสียตังค์ได้ทุกเวลา ไม่เข้าบอร์ดเสียเงินน้อยสุด

ป๋า... ห่างแก็งค์กระเป๋าแหกไว้ก่อน 

พี่ครับตกลงแก็งค์นี้เขาเขาหากินกับเพื่อนๆจริงหรอครับ  ขนาดพี่ยังบอกให้ห่างไว้เลย  ผมเครียดอีกแล้วครับ อะไรว่ะเนี่ย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

cเด๋วนี้มีคนเชียร์มากกว่าคนแชร์ครับป๋า...ผมทราบมาว่า คนนั้นเค๊าไม่ค่อยมีเงินเลยไปหาเกาะของถูกไปเรื่อยๆจร้า(ฟรีก็มี)
แล้วก็มาเชียร์ของให้กับสมาชิก หลายอย่าง มีปัญหาก็หลายอย่าง ผมอ่านๆและทราบจากพี่น้องเราก็หลายเรื่องเลยครับ

เลยรู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ที่ มีคนมาแสวงหาผลประโยชน์ในทางผิดๆกับพี่น้องเราครับ...ผมขอระบายความอัดอั้นเพียงเท่านี้ครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมว่ามันเป็นสันดารไปแล้วครับป๋า...มีลูกศิษย์ที่อยากได้ของฟรีด้วยนะค๊าบป๋า 555555+

อยากแต่งรถแต่ไม่ยอมลงทุน...เลยเอาสมาชิกไปเป็นเหยื่อ ร่วมวงจรอุบา...

3   Pajerosport Room / พูดคุยทั่วไปเกี่ยวกับน้องปา / Re: มีน้องปาของใครมั่งครับที่ไม่ได้อุด EGR อยากรู้ไม่อุดแล้วดูแลรักษายังไงครับ ดีหรือไม่?  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:38:51 pm 
อ้างจาก: iyaa ที่ มกราคม 20, 2012, 10:50:14 pm
อ้างจาก: Na ratchada ที่ มกราคม 12, 2012, 04:46:24 pm
ตามหลักการออกแบบ  เขาก็ออกแบบมาดี  ทำงานได้ตามหลักการทุกอย่าง  มีอายุการใช้งาน  มีการดูแลรักษา   แต่มักไม่มีีคำแนะนำในการใช้งาน   ให้ขับรถให้ได้รอบสูงสุดบ่อยๆ   เพื่อที่ให้ระบบทำงานเต็มที่

แต่การใช้งานในชีวิตประจำวัน   ไม่สามารถทำได้ครบตามที่ออกแบบ  จึงเกิดเป็นเขม่าสะสม  เกาะตัวกันจนมากเกินไป  บางครั้งรั่วไหล เข้าไปในระบบก็มี   แต่หากรถเข้าศูนย์ประจำ  ก็ให้ช่างเขาล้างระบบก็สามารถกลับมาใช้งานได้แบบเดิมเหมือนกันครับ

หากแต่เราอุดมันซ่ะ  ก็ลดเรื่อง  คชจ.ในการดูแลรักษา   ได้เพิ่มในเรื่องความรุ่นแรงจากการเผาไหม้นิดหน่อย   ได้ไอเสียที่ระบายออกทิ้ไป   ดีกับรถแต่ไม่ดีกับสิ่งแวดล้อม  ก็เท่านั้น

ชอบตามหลักการออกแบบก็ไม่ต้องทำ   หากเข้าใจการออกแบบแล้วไม่อยากพบปัญหาจากการใช้งานประจำก็จะทำตามเพื่อนก็ได้   ครับ

**ลองพิจารณาดูว่า   จะเสีย  2-300 ร้อยในการอุด   หรือจะเสีย 4-5000 บาท  ในการล้างระบบทุก 40000โล   ก็ลองพิจารณาดูครับ    ดีทั้ง 2 อย่าง   แต่ดีคนละอย่าง  ครับ

ยกตัวอย่างเทคโนโลยีที่ดี   แต่ชอบมีปัญหา   ก็ขยันล้างกัน  แต่ไม่นิยมอุด    เช่นระบบ Kips  Hi-Kips  ในมอเตอร์ไซค์รุ่นเก่าๆพวก Kawasaki  KR  ตัวแรงทั้งหลาย     ,มีระบบ Kips ช่วยเปิดระบบไอเสีย  ในรอบสูงๆ   แต่รถที่ขับกันแรงๆ  ตลอด  ระบบ kips ก็เปิดใช้งานได้ปกติตามรอบเครื่องยนต์    แต่บางคันไม่ค่อยจะขับแรงเท่าไหร่   ขับรถก็ไม่ได้ลากรอบ   ก็จะมีเขม่าไปจับตัวกันเหนียวจนระบบ kips ไม่ค่อยจะเปิดหรือเปิดก็ไม่ค่อยสุด  หรือบางคันก็ไม่เปิด  หรือบางคันเปิดก็ไม่ยอมปิด    ทำให้รถวิ่งไม่สูธเท่าไหร่   แบบนี้ก็แก้ไข โดยการถอดล้างทำความสะอาดกันบ่อยๆ  ก็มีครับ  ถามว่าออกแบบผิดผลาดไม่  ก็ไม่ผิดผลาด  แต่คนใช้ใช้ได้ตามระบบหรือป่าว  เพราะคู่มือก็ไม่มีการแนะนำการใช้งานเรื่องระบบ Kips  แต่มีอยู่ในรายการ  การซ่อมบำรุงของช่างศูนย์

เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

กระจ่างไปเลยครับ ป๋านะ กับข้อมูล ว่าแล้วจะไปอุดที่ไหนดีหว่าาาา....

สรุปว่าพี่คนนี้เขารู้ทุกเรื่องจริงไหมครับ ทำไมมีคนบอกเขามั่วล่ะครับผมจะได้อุดซ่ะที

4   Pajerosport Room / ดูแลและบำรุงรักษา/เทคนิค/ปัญหา/การแก้ไขน้องปา / Re: (Phase:2) up.หน้าท้ายสุด..... แป้นพักเท้าไม่มี.......อยากได้ลงชื่อจองกันเลยครับ!  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:34:57 pm 
   ผมเคยสั่งจองแล้วขอยกเลิก เพราะมีคนบอกว่าแพงค้าขายทำกำไรกันหากินในกลุ่ม แต่ทำไมมีแต่พี่ๆบอกว่าสวย ดี ชอบ ไม่มีใครบอกแพงเลยครับ  นี่ก็อีกหนึ่งอย่างที่ผมเหมือนทรยศพวกพี่ๆและพี่คนหนึ่งเคยสอบถามปัญหาเขามากมายก่อนซื้อรถ แต่ได้ข้อมูลที่ไม่ดีมากับพี่เขาเลยต้องอ่านๆๆๆๆๆๆๆกระทู้ของพี่เขา  ถ้าผมอุดหูผมเชื่อพี่เขาแต่พอมีลมเข้าหูผมสับสน  สรุปว่าบอร์ดใหญ่คือที่ไหนกันแน่และพี่เขาต้องหนีมาบอร์ดนี้เพราะเรื่องที่ผมเข้าใจหรือป่าว งง  มึน  เครียด จะเชื่อใครดี
ผมอยากขอโทษที่อาจคิดไม่ดีกับพวกกลุ่มพี่ๆ ตอนนี้ผมจะเลือกด้วยตัวผมเองแล้วครับ ผมเปลี่ยนชื่อมาคุยนะครับขอโทษด้วยครับ

5   Pajerosport Room / DIY (Do it yourself) / Modify Pejerosport / Re: Options: สปอยเล่อร์ หลังเพื่อตัดกระแสลม วนท้าย ไล่ฝุ่นและควัน..............  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:20:16 pm 
ผมไม่รู้จะพูดอย่างไรดีขอถามจริงๆเลยนะครับ มีคนบอกผมว่าของนี้ราคาไม่กี่พันบาทแต่มีพี่ๆในนี้เอามาหากินกับเพื่อนๆ  สร้างกระแสกันแล้วช่วยกันเอาเพื่อนๆพี่ๆเป็นตัวประกอบ อ้างว่าเก่งแล้วแอบเอากำไรกันจริงหรือป่าวครับผมปวดหัวไปหมดแล้วทำไมมีแบบนี้ด้วยหลงเชื่อถืออยู่นานพอดีไปอ่านในเวปใหญ่มายิ่งตึ๊บไปกันใหญ่ใครรู้ความจริงช่วยบอกผมทีครับปวดหัวเรนื่องรถยังมาปวดหัวเรื่องแบบนี้อีกผมได้ส่งข้อความไปถามเลยก็เงียบเลยขอเปลี่ยนชื่อมาถามนะครับ ขอบคุณครับผม

6   Pajerosport Room / DIY (Do it yourself) / Modify Pejerosport / Re: HOT-BITS in PAJEROSPORT บทสรุปของคำว่า ( จบ )  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:13:02 pm 
 ตึ๊บไปหมดจะเชื่อใครดี

7   Shopping Room / สินค้าหรือผลิตภัณฑ์เกี่ยวข้องกับน้องปา / Re: ##โช้คอัพOldManEmu สปริงDobinson แม็กซ์,ยาง,เบรค,ท่อไอเสียฯลฯ ##  เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:10:10 pm 
อ้างจาก: TON_2335 ที่ มกราคม 20, 2012, 10:02:26 pm
หลังจากที่วันนี้แวะไปร้านพี่เอมาเพื่อเช็คสภาพของโช็คอัพและตั้งศูนย์อีกครั้งได้เรื่องเลยครับ ท่อๆไอเสียเทพผมมันหายไปไหน กลายเป็นท่อhksแทน ด้วยมนต์สะกดทำให้ผมต้องใจอ่อนคล้อยตามเอาก็เอาวะ สิ่งที่ได้ ความเท่ห์ ความดังที่ทุ้มๆนุ่มลึก เบิ้ลตลอดทาง555(ฟังเสียงท่อ) ขากลับขึ้นบรูพาวิถี อุ๊แม่เจ้า 190  ทำไมมันไหลจังทำไปได้ไง
ใจนึงก็กลัวตรวจความเร็วอีกใจก็อยากลอง เอาวะ  ไม่ผิดหวังจริงๆ ต้องขอบคุณพี่เอมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดี จนผมเอียงไป hks  ก๋วยจับที่อร่อย และก็ โกโก้เย็นที่แสนอร่อย(ผมไม่ทานกาแฟ)  ประทับใจครับ   ทางไกลผมไม่กลัวครับผมชอบการบริการที่ดีตรงไปตรงมา  ผมว่าผมคงไปร้านอื่นไม่ได้แล้วครับ     

ผมขอสมัครชื่อใหม่มาถามครับตกลงร้านนี้เชียร์ขายของอย่างที่เขาว่าหรือป่าวครับ แล้วคนที่ช่วยเชียร์ของร้านนี้จะได้ของใช้ฟรีๆ  จริงหรือป่าวครับ   ผมปวดหัวมากๆกำลังจะตัดสินใจอยู่  ฟังจากรุ่นพี่ๆเขาพูดกันต่อกันมา 

Hero Member

« ตอบ #339 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:57:25 am »

หาไปเรื่อยๆ...เธออยู่หนายยยยยย ทนไม่ได้

ทำการบ้านมาดีนะเราน่ะ เชอะเล่นซะใช้คำคล้ายๆเลย แต่บางข้อความก็อปแล้วมาแต่งเติมอีกต่างหาก ทนไม่ได้

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #340 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 04:40:23 pm »

หาไปเรื่อยๆ...เธออยู่หนายยยยยย ทนไม่ได้

ทำการบ้านมาดีนะเราน่ะ เชอะเล่นซะใช้คำคล้ายๆเลย แต่บางข้อความก็อปแล้วมาแต่งเติมอีกต่างหาก ทนไม่ได้

กำลังฟังกลอนฟังเพลงเพลินๆอยู่เชียว
ไม่น่าทำบรรยากาศเสียเลย  Angry
เลิกๆๆ ร้องต่อเร็วป๋าโจ้  สาธุ
kan8581
Sr. Member

like: 8

« ตอบ #341 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:08:30 pm »

โอยยยย!... โอ๊ยมึน   4 - 4   โอ๊ยมึน
Hero Member

« ตอบ #342 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:36:11 pm »

โอยยยย!... โอ๊ยมึน   4 - 4   โอ๊ยมึน
สาธุ สาธุ สาธุ red heart

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #343 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:52:20 pm »

จ๊ากกกก 0-1  shame .
Hero Member

« ตอบ #344 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:57:08 pm »

จ๊ากกกก 0-1  shame .
โอ๊ยมึน

หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 36   ขึ้นบน
  พิมพ์