Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุติดรถยนต์ Alpine ของน้องปาเล่น แผ่น CD ไม่ได้แต่ยังเ่ล่น DVD ได้  (อ่าน 7874 ครั้ง)
kazzar
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:46:51 pm »

มีใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างคับ ตอนนี้เล่นเพลงแผ่น CD ไม่ได้ แต่ยังคงเล่นแผ่นเพลงจากแผ่น DVD ได้ ปกติ
รบกวนพี่ๆ หน่อย นะ ฮ๊าฟ  Satu Satu Satu Satu
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:51:12 pm »

ไม่มีนะครับ  ลองเปลี่ยนแผ่นหรือยัง ปกติจะอ่านแผ่นเพลงทุกแผ่นครับ ทั้งออดิโอ และเอ็มพี ๓
kazzar
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:59:45 pm »

ไม่มีนะครับ  ลองเปลี่ยนแผ่นหรือยัง ปกติจะอ่านแผ่นเพลงทุกแผ่นครับ ทั้งออดิโอ และเอ็มพี ๓

ผมลองเปลี่ยนดูทุกแผ่น CD แล้วคับ ปรากฏว่า มันขึ้น Error แม้จะเป็น แผ่นใหม่ก็ฟังไม่ได้ แต่แผ่น DVD ก็ ยังคงฟังได้คับ ไม่รู้ สาเหตุจิงๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
AHHA
Jr. Member
**

like: 7

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:45:36 pm »

ผมลองเปลี่ยนดูทุกแผ่น CD แล้วคับ ปรากฏว่า มันขึ้น Error แม้จะเป็น แผ่นใหม่ก็ฟังไม่ได้ แต่แผ่น DVD ก็ ยังคงฟังได้คับ ไม่รู้ สาเหตุจิงๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
เคลมเหอะครับ  อย่าเสียเวลาและอารมย์ต่อไปอีกเรย ปกติอ่านได้อยู้แล้วครับยกเว้น บลูเรย์  Cheesy Cheesy Cheesy
ปาพยูน
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:57:26 pm »

เล่นแผ่นkaraokeแบบให้มีเสียงแพลงได้ไหมครับ
kazzar
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:00:04 pm »

เคลมเหอะครับ  อย่าเสียเวลาและอารมย์ต่อไปอีกเรย ปกติอ่านได้อยู้แล้วครับยกเว้น บลูเรย์  Cheesy Cheesy Cheesy
[/quote]

สามารถเคลมได้ด้วยหรอคับ ...แล้วจำเป็นมั้ยคับที่ต้อง กลัับไป ยัง 0 ที่เราออกรถมา หรือ 0 ไหนก็ได้ คับ สาธุ สาธุ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:47:39 pm »

สามารถเคลมได้ด้วยหรอคับ ...แล้วจำเป็นมั้ยคับที่ต้อง กลัับไป ยัง 0 ที่เราออกรถมา หรือ 0 ไหนก็ได้ คับ สาธุ สาธุ
[/quote]

เคลมได้ฟรีครับ
ไปศูนย์มิตซูจ้า  ไปศูนย์เอ้กเท็คเลยครับ  รวดเร็วกว่า  เขาดูแลอัลไฟร์ครับ
ป๋าสวนทางจริง ๆ ปกติ  ดีวีดีเลือกอ่าน  เพลงได้หมด อิอิ
AHHA
Jr. Member
**

like: 7

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:57:16 pm »

เคลมเหอะครับ  อย่าเสียเวลาและอารมย์ต่อไปอีกเรย ปกติอ่านได้อยู้แล้วครับยกเว้น บลูเรย์  Cheesy Cheesy Cheesy

[/quote]
ดูที่การบริการครับถ้าศูนย์ที่ป๋าออกมาบริการดี  ก็เคลมที่นั่นแหละ ให้เซลช่วยประสานงาน แต่ถ้าศูนย์ งี่เง่า ก็เปลี่ยน
ศูนย์เคลม หรือศูนย์ อัลไพร ตามป๋านาย ด้านบนบอกเลยครับ  ดูที่อยู่ที่คู่มือ หรืิอ อากู๋ครับ  ปกติอ่านได้หมดครับผมยัง
ไม่เจอที่อ่านไม่ได้ แผ่น แท้ แผ่น ก็อป  แผ่น ไรท์  ได้หมด  แต่หนังผู้ใหญ่ไม่เคยลอง   Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 08:00:39 pm โดย AHHA » บันทึกการเข้า
Kaipoo
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 04:15:17 pm »

จากคนเคยมีปัญหากะการอ่านแผ่น  ต้องไรท์แผ่นด้วยความเร็วต่ำนะครับ จบ (ลองกลับไปทำดูนะครับ)ได้ผลอย่างไรก็รายงานผลด้วยนะครับผม
Kamol - Music Lover
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:37:54 am »

หากเป็น Alpine ที่ให้มากับ Pajero เป็นของที่รับประกันถูกต้องครับ  ติดต่อศูนย์บริการ Alpine ได้เลยครับ

http://www.mtechaudio.co.th/

ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:01:01 am »

Cheesy ของติดรถน้องปา เท่าที่ทราบแบ่งรับประกัน และหมดประกันถ้าไปทำอะไรมันทีไม่ใช้ทำจาก0 เป็นส่วนๆ ตัวอย่างเช่น เครื่องยนต์ บ่วงล่าง หรือกรณีนี้เครื่องเสียงให้เคลมกับศูนย์บริการก่อนครับเผื่อมีความเสียหายมากกว่าที่คิดครับ
สำหรับ Alpine ตัวนี้ออกใหม่ๆ2หมื่นอัพ เสียงดีมาก บุคลิกเสียงฟังสบายหู แม้กับลำโพงเดิมๆติดรถซึ่งเป็นกรวยกระดาษถูกใจผมครับ
 เหอะ ตามป๋านายครับ เคลมก่อนเลยครับ  Cheesy ถ้าปัญหามากไม่ใหวจริงๆ ค่อยว่ากันที่ 2 din (หาเรื่องเสียตังค์) จะไพโอเนีย เจวีซี ฟรือ ซูเล็ค แล้วแต่ชอบและปัจจัยครับ  Cheesy

ที่นี่!..มีเพื่อน!
Gigalo
-= !รักจะแหวก ต้องแตกต่าง! =-
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 05:52:46 pm »

ขออนุญาติ ตอบครับ ผมวิเคราะห์ สองประเด็น

1.ถ้าแผ่นไรท์,copy,ปั๊มเถื่อน แล้วหัวอ่าน อ่านไม่ได้ อาจจะมาจาก write speed ที่สูงเกินหัวอ่านจะอ่านได้,แผ่นซกมก,แผ่นเน่า
    // แก้โดยลองเปลี่ยนแผ่นที่ไร้ท์ แล้วลด Speed ลง หรือหา CD Audio แบบถูกลิขสิทธิ์(เดาว่าแผ่นผี)มาเปิดถ้ายังเจอปัญหาเดิม อาจจะเป็นประเด็นที่สอง

2.ถ้าทำข้อ 1 แล้วยังไม่หาย โดยปกติเครื่องเล่นระดับ Top จะให้หัวอ่านมา 2 หัว CD,DVD แล้วแยกกันทำงานอย่างอิสระ CD ไม่อ่าน น่าจะเจ๊ง
    // เคลมโลดดดดด ครับ

***เพิ่มเติมจากข้อสองถ้าใช้หัวอ่านร่วม สุดท้ายปัญหาที่พบก็มาจาก ระบบการทำงานที่ลำแสง หัวอ่านอยู่ดี สรุปคือเอาไปเคลมนั่นล่ะครับ ^^

Keep it Up ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์