Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ น้า ๆ ที่เปิดฝาหม้อน้ำเช็คน้ำอย่าลืมปิดให้แน่น น่ะ ครับ ไม่งั้น...+  (อ่าน 9330 ครั้ง)
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:07:14 am »

บทเรียนราคา แสนนนน แพงงงง  ขอบคุณครับที่นำมาบอก สาธุ

We love PajeroSport
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:45:35 am »

เคยใช้เก๋งสามห่วง ดูหม้อพักเต็ม แต่เปิดฝาหม้อน้ำดูแห้ง(ได้งัย) เลยต้องเปิดดูทุกครั้ง ดันลืมปิด ขับอยู่ดีๆ ตอนแดดเปรี้ยง หงัยฝนตกน้ำเป็นฝอยเต็มกระจกหน้า งง ลูกสาวนั่งมาด้วย บอกว่าน้ำมันมาจากหน้ารถ จอดดูเปิดฝากระโปรงดู แห่ะๆ ลืมปิดฝาหม้อน้ำ ซื้อฝาปิดใหม่ ใช้ได้เหมือนเดิม สาธุ

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
bobo666
----- ที่ปรึกษาการขาย ภูทร ----
Newbie
*

like: 0

เซลขายรถครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:07:41 am »

เคยใช้เก๋งสามห่วง ดูหม้อพักเต็ม แต่เปิดฝาหม้อน้ำดูแห้ง(ได้งัย) เลยต้องเปิดดูทุกครั้ง ดันลืมปิด ขับอยู่ดีๆ ตอนแดดเปรี้ยง หงัยฝนตกน้ำเป็นฝอยเต็มกระจกหน้า งง ลูกสาวนั่งมาด้วย บอกว่าน้ำมันมาจากหน้ารถ จอดดูเปิดฝากระโปรงดู แห่ะๆ ลืมปิดฝาหม้อน้ำ ซื้อฝาปิดใหม่ ใช้ได้เหมือนเดิม สาธุ
ถ้า

ถ้ามีน้ำในหม้อพักน้ำแต่ในหม้อน้ำไม่มีน้ำ แสดงว่า ยางฝาหม้อน้ำเสื่อมสภาพ ระบบเลยไม่ดูดน้ำจะถังพักครับ หน้าจะเป็นอย่างนั้นน่ะครับที่เคยเจอมา ผิดถูกยังไง ป๋า ๆ เพิ้มเติมด้วยน่ะครับ  สาธุ

http://www.thaitritonclub.com
ผ่านมาที่ มิตซูชัยภูมิ แวะมากินน้ำกินกาแฟ ได้น่ะครับ
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:40:12 am »

ถ้า

ถ้ามีน้ำในหม้อพักน้ำแต่ในหม้อน้ำไม่มีน้ำ แสดงว่า ยางฝาหม้อน้ำเสื่อมสภาพ ระบบเลยไม่ดูดน้ำจะถังพักครับ หน้าจะเป็นอย่างนั้นน่ะครับที่เคยเจอมา ผิดถูกยังไง ป๋า ๆ เพิ้มเติมด้วยน่ะครับ  สาธุ
ตอนนี้ขายเอาเงินมาลงน้องปาไปแล้วอ่ะ
  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:50:59 pm »

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:17:24 am »

ซ่อมเสร็จรึยังอะครับตอนนี้...
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:20:59 am »

แล้วตอนเครื่องร้อน มันมีเข็ม ความร้อนขึ้นไม๊ครับเนี้ย...
น่าจะขึ้นจนสุด.... อืม......

เจ้าของไม่ได้ดูความร้อน จังหวะ นั้น กด 140 แช่ยาว ครับ ฟิ้วววววววว ......  oop เรียบร้อย

555... Cheesy จัดเต็มเลยนะป๋า .....ขอใหเหายเร็วๆนะครับ ....

bobo666
----- ที่ปรึกษาการขาย ภูทร ----
Newbie
*

like: 0

เซลขายรถครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:23:28 am »

ซ่อมเสร็จรึยังอะครับตอนนี้...

ซ้อมเสร็จแล้วครับ ขี่ดีเหมือนเดิม  joob เจ้าของ บอกยังไงก็ใช้ต่อไป ชอบ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

http://www.thaitritonclub.com
ผ่านมาที่ มิตซูชัยภูมิ แวะมากินน้ำกินกาแฟ ได้น่ะครับ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:47:53 am »

ปกติก็ไม่ได้ไปยุ่งกับมันอยู่แล้ว...

สงสัยจะรักรถมาก... เช็ดยันในหม้อ... Cheesy

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:58:28 pm »

ขอบคุณมากครับที่นำมาแชร์กัน แม้แต่เข้าศูนย์มาใหม่ก็ตามนะครับ ป๋าๆอย่าได้ชล่าใจ ผมว่าเช็คซ้ำอีทีก็ไม่เสียหลาย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์