Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมเจอสิ่งลี้ลับ กระจก Anti Jam Protect ทำงานเอง  (อ่าน 9712 ครั้ง)
tumm_fluids
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:45:19 am »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=aHQxIcVGKdk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=aHQxIcVGKdk</a>

มีป๋าคนไหนเป็นแบบผมมั่งครับ กว่าจะอัดคลิปมาได้ ช่วงแรกไม่กล้าเข้าศูนย์เพราะไม่มีหลักฐาน กลัวเค้าไม่เชื่อ พอดีช่วงนี้เจอสองวันติด
เลยลองพยายามอัดคลิปดูทุกครั้งที่มีการใช้งาน
เดี๋ยวคงต้องไปเข้าศูนย์ดูว่าเป็นอะไรกันแน่ หรือเจ้าที่เอามือออกนอกกระจก
แล้วกระจกมันหนีบ 
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:47:39 am »

wishwinner
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:51:33 am »

ของป๋าทำงานเอง
ของผมไม่ยอมทำงานเข้าศูนย์ตอนเช็ค 1,000 โลแก้มาแล้วกลับมาบ้านเป็นอีก  เอามือกดจนกระจกแทบหักยังไม่ทำงานเลยถ้าเป็นแขนเด็กคงขาดไปแล้ว
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:12:38 pm »

เคยเจออาการแบบนี้ใน ซีวิค เอฟดี อ่ะครับ เกิดจากตามร่องขอบยาง รางกระจกสกปรกอ่ะครับ

SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:24:15 pm »

เคยเจออาการแบบนี้ใน ซีวิค เอฟดี อ่ะครับ เกิดจากตามร่องขอบยาง รางกระจกสกปรกอ่ะครับ
ผมก็เป็นครับป๋าพอใช้ไปนานๆจะมีอาการขึ้นที่นิดต้องกดขึ้นถึง5ครั้งจึงปิดสนิทและบางครั้งลงแล้วไม่ยอมขึ้นต้องดับเครื่องแล้วปิดใหม่ถึงจะขึ้นไปหาศูนย์เช็คให้บอกว่าปกติไม่มีอะไร  ตกใจหมดสงสัยคงจะโดนผีหลอก   แต่ตอนนี้มีเพื่อนละนึกว่าจะเป็นอยู่คนเดี๋ยว batman
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:35:00 pm »

โอ้ว มีเพื่อนแล้ว อาการนี้ผมก็เป็นเหมือนกัน ประมาณ 3 เดือนหลังจากรับรถมาใหม่ๆ กระจกเลื่อนขึ้นอยู่ดีๆมันก็เลื่อนลงมาเฉยทั้งๆที่ไม่มีอะไรขวาง รางกระจกก็ไม่มีอะไรติด ต้องกดขึ้นลงอยู่ซักพักจึงสามารถปิดได้เหมือนปกติ ตอนแรกผมคิดว่าวงจรมันช๊อตหรือเปล่าเพราะตอนซื้อให้ศูนย์แถมที่ครอบกระจกฟิตแบบมีไฟส่องเท้ามาให้ ศูนย์อาจจะติดตั้งไม่ดี แต่ยังไม่มีเวลาไปให้เช็คเลยเพราะนานๆมันเป็นที ไปหาช่างก็ดันไม่เป็นซะนี้

- CHRISTIAN 145 -
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:36:41 pm »

ผมก็เป็นครับป๋าพอใช้ไปนานๆจะมีอาการขึ้นที่นิดต้องกดขึ้นถึง5ครั้งจึงปิดสนิทและบางครั้งลงแล้วไม่ยอมขึ้นต้องดับเครื่องแล้วปิดใหม่ถึงจะขึ้นไปหาศูนย์เช็คให้บอกว่าปกติไม่มีอะไร  ตกใจหมดสงสัยคงจะโดนผีหลอก   แต่ตอนนี้มีเพื่อนละนึกว่าจะเป็นอยู่คนเดี๋ยว batman

หาสเปรย์หล่อลื่นรางกระจกมาฉีด น่าจะหายครับ

Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:49:21 pm »

เคยเป็นเหมือนกันครับ...

จากที่ตัวเองสังเกตุ เหมือนว่า หากฝนตก แล้วมีน้ำเข้ามาโดน เจ้าปุ่มเปิดปิด...
อันนี้คิดเองนะ... แต่เป็นสองหน ลักษณะคล้ายๆ กัน...

ก็จะกระตุกปิดเอง.... เป็นมาสองรอบแล้ว....
แต่แล้วก็หาย..... เห่ออ..... Sad
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:54:12 pm »

จะทดสอบเองยังไงครับ ว่ายังทำงานปกติอยู่ คือเอาแขนไปให้ลองหนีบดูหรือครับ อิอิ

nov7(กิจ)
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:04:32 pm »

ป๋าลองเอาแว็กซี่ที่ฉีดเบาะ ลองฉีดตรงยางกระจกด้านล่างดูก่อนครับ

บางที่อาจจะผืดเพราะยางตรงนั้นสกปรก เลยทำให้กระจกมีสะดุดบ้าง

stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:05:01 pm »

ผะ ผะ ผะ ผีหลอกกกก electric shock

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:10:27 pm »

ผมก็เป็นครับ
ตอนออกรถใหม่ๆเลย
สักพักหายเองเฉยเลยครับ  Angry Angry

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
SANTAFORCE
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:13:19 pm »

ป๋าลองเอาแว็กซี่ที่ฉีดเบาะ ลองฉีดตรงยางกระจกด้านล่างดูก่อนครับ

บางที่อาจจะผืดเพราะยางตรงนั้นสกปรก เลยทำให้กระจกมีสะดุดบ้าง

ผมใช้ที่ฉีดรางกระจกก็ไม่หายครับ
เคยเป็นเหมือนกันครับ...

จากที่ตัวเองสังเกตุ เหมือนว่า หากฝนตก แล้วมีน้ำเข้ามาโดน เจ้าปุ่มเปิดปิด...
อันนี้คิดเองนะ... แต่เป็นสองหน ลักษณะคล้ายๆ กัน...

ก็จะกระตุกปิดเอง.... เป็นมาสองรอบแล้ว....
แต่แล้วก็หาย..... เห่ออ..... Sad
ของผมมันแล้วแต่ดวงเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแก้ไม่หายครับผมไม่เคยให้น้ำเข้ามาโดนในรถเลยครับ เป็นตั้งแต่ออกได้2วันแล้วก็หายไปนานแล้วก็กลับมาเป็น
ผมก็เป็นครับป๋าพอใช้ไปนานๆจะมีอาการขึ้นที่นิดต้องกดขึ้นถึง5ครั้งจึงปิดสนิทและบางครั้งลงแล้วไม่ยอมขึ้นต้องดับเครื่องแล้วปิดใหม่ถึงจะขึ้นไปหาศูนย์เช็คให้บอกว่าปกติไม่มีอะไร  ตกใจหมดสงสัยคงจะโดนผีหลอก   แต่ตอนนี้มีเพื่อนละนึกว่าจะเป็นอยู่คนเดี๋ยว batman

หาสเปรย์หล่อลื่นรางกระจกมาฉีด น่าจะหายครับ
ไม่หายครับป๋า
SANTAFORCE
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:14:51 pm »

สักพักหายเองเฉยเลยครับ  Angry Angry
ดีใจจังนึกว่าโดนอยู่คนเดี๋ยว  โดนกันเยอะเลย
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:32:23 pm »

ดีใจจังนึกว่าโดนอยู่คนเดี๋ยว  โดนกันเยอะเลย

เอาน้ำมนต์ที่ปลุกเสกแล้ว
เอามาสาดครับ
หายเฮี๊ยนแน่ๆครับ  Wink Wink Wink

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์