Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังช่วงล่างด้านหน้า  (อ่าน 15801 ครั้ง)
toonynewcity
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 03:40:11 pm »

อาการเดียวกันเลยครับ จะเป็นตอนขึ้นลูกระนาด หรือรถมีอาการบิดตัวขึ้นลูกระนาด เซ็งมากๆ ปาเจโร่ออกมาได้ 3 เดือน ผมเจอทุกอย่างที่เค้าเป็น เฟืองท้ายหอน     เกียร์กระตุกตอนขึ้นสะพาน      เหยียบคันเร่งแล้วสั้นสะท้าน
มีอะไรที่ยังไม่เจออีก  ส่งสัยเราต้องรวมตัวเหมือน CHEVROLET ที่เค้าประท้วงกันแล้ว 
panan
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:16:04 pm »

อาการเดียวกันเลยครับ จะเป็นตอนขึ้นลูกระนาด หรือรถมีอาการบิดตัวขึ้นลูกระนาด เซ็งมากๆ ปาเจโร่ออกมาได้ 3 เดือน ผมเจอทุกอย่างที่เค้าเป็น เฟืองท้ายหอน     เกียร์กระตุกตอนขึ้นสะพาน      เหยียบคันเร่งแล้วสั้นสะท้าน
มีอะไรที่ยังไม่เจออีก  ส่งสัยเราต้องรวมตัวเหมือน CHEVROLET ที่เค้าประท้วงกันแล้ว 

ทุกอย่างป๋าเหมือนผม เป๊ะเลย  ผมลองลดลมยาง ส่วนเกียร์ของผมมันเป็นหายๆ คันเร่งสะท้านยังไม่หายตอนออกตัว ฮือๆๆ
toonynewcity
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:52:53 am »

อ่อยังมีที่เจออีก4รายการลืมบอกไป 

1. ยางปัดน้ำฝนดังมาก
2. เสียงเครื่องดังมาก 2.5.GT
3.ประตูหน้าอยู่ดีก็มีลักยิ้มขึ้นมาเป็นวงๆ โดยที่ไม่โดนอะไร ตอนนี้ขึ้นมา 4จุดล่ะ ประตูหน้าซ้ายตามมาอีก 1 จุด เลยงงมากรถจอดเฉยๆมันเป็นได้ไงเป็นที่สีพื้นไม่มีเปล่างงจริงๆหรือโดนศูนย์ย้อมแมวอันนี้กำลังจะพิสูจน์
4. ศูนย์บริการห่วยมาก (ที่ๆผมใช้บริการอยู่นะ)

อีกอัน พอดีลองรื้อใต้คอพวงมาลัยตรงสวิตซ์ปรับกระจก มัดสายไฟตรงนั้นรถผมทำไมมันพันสายด้วยกระดาษกาวสีขาวหว่า หรือว่ามาตราฐานมิตซูเค้าใช้กระดาษกาวสีขาวพันสายไฟ (กระดาษกาวที่ว่าคือกระดาษกาวหนังไก่แบบที่ตอนเด็กๆเราทำปกรายงานส่งอาจารย์นะ) ใครเป็นบ้าง

แต่ภาพรวมก็ชองพี่ปาเจนะ  แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าฟอร์จูนเนอร์จะมีปัญหาแบบเราอ่ะป่ะ ตอนแรกจองพี่ฟอร์ไปแล้ว แต่เจอราคาและความครบครันที่ได้ เลยหันมาอยู่บ้านปาเจโร่ 555  ว่าไปให้ความครบครันก็ไม่เคยใช้
-ครูชคอนโทรล
-เกียร์ปรับที่พวงมาลัย
-ไฟหน้าAuto(ไม่ชินตอนมันติดเองสอนตัว)

Dragonball
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 10:01:31 pm »

ผมเคยเป็นครับ เสียงดังก๊อก ๆ เป็น ๆ หาย ๆ เปลี่ยนทั้งโช็คหน้า เบรค ไม่หาย เช็คช่วงล่าง ช่างบอกแน่นปึก หาสาเหตุไม่เจอ ไปร้านแถวรังสิต เช็คว่าสรุปเป็นที่ลูกหมากกันโคลงครับ เปลี่ยนไปเงียบเลย ลองดูครับ
badman8084
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 11:20:56 pm »

ลองดูลูกหมากปีกนกบนนะครับ มันให้ตัวได้ลองเปลี่ยนดูของผมเปลี่ยนแล้วหายเลย
peroeng
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 04:37:29 pm »

ผมใช้ปาเจโร่ 2.5 GT 2011 อาการดังมาจากด้านหน้าจะเป็นตอนเวลาเบรค หรือออกตัว หรือเวลาวิ่งช้าทางไม่เรียบประมาณนี้
ลูกหมากปีกนกบนเลยครับดังด้านไหนเปลี่ยนด้านนั้น
ผมเข้าศูนย์เช็คหลายครั้งหาไม่เจอจนหมดประกัน ทนฟังเสียงดังไม่ไหวผมไปหาซื้อลูกหมากปีกนกบนมา
ลงมือเปลี่ยนเองเลยครับ ราคาประมาณ 7xx บาท อาการดังหายเงียบเลยจนทุกวันนี้

ร้านพระยาปราบศึก โบ๊เบ๊ชั้น6 จำหน่ายเสื้อแฟชั่น เสื้อก้าม รับทำตามออเดอร์
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 05:35:32 pm »

ผมใช้ปาเจโร่ 2.5 GT 2011 อาการดังมาจากด้านหน้าจะเป็นตอนเวลาเบรค หรือออกตัว หรือเวลาวิ่งช้าทางไม่เรียบประมาณนี้
ลูกหมากปีกนกบนเลยครับดังด้านไหนเปลี่ยนด้านนั้น
ผมเข้าศูนย์เช็คหลายครั้งหาไม่เจอจนหมดประกัน ทนฟังเสียงดังไม่ไหวผมไปหาซื้อลูกหมากปีกนกบนมา
ลงมือเปลี่ยนเองเลยครับ ราคาประมาณ 7xx บาท อาการดังหายเงียบเลยจนทุกวันนี้
suadyod

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์