Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางตาม ขอบรถที่ต่างๆ ภายนอกตัวรถ  (อ่าน 3211 ครั้ง)
DreamTo
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 01:05:37 pm »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือว่า น้อง ปาผมสีขาวทีนี้      ในแนว ตามขอบ ตาม บังโคน หรือแนวขอบต่างๆ ตามด้านนอกตัวรถ ( ไม่แน่ใจว่าจะเห็นภาย หรือนึกออกหรือเปล่าเอ่ย ) ที่เป็นยางสีเทาๆ หนะครับ สำหรับรถสีอื่นผมไม่แน่ใจว่าสีเทาเหมือนกันหรือเปล่านะครับ แต่สำหรับน้องปาสีขาว ตามขอบที่เป็นยางจะเป็นสีเทา ครับ

ที่ผมจะถามคืออย่างนี้ครับ ช่วงนี้ชนตก มีโคลนเยอะมาก แล้วไอ้เจ้ายางนี้เวลาโดน โคลนจะเปลียนสี ไปเลยครับ แถมล้างไม่ออกด้วย ไม่ทราบใครพอมีวิธี ล้าง คราบโคลนออกได้บ้างหรือเปล่าครับ

ผมกะไว้อีกอย่างนะหนึ่งครับ ถ้าล้างไม่ออก จะทาเป็นสีดำเลยดีมั้ย ไม่รู้จะออกเข้าท่าหรือเปล่าแต่ก็น่าจะแปลกดี แต่ว่าติดที่ ไม่รู้จะใช้สีอะไรที่ทา ยางแล้วมันติดครับ ใครพอทราบ รบกวนหน่อยนะครับ

ขอโทษจริงๆ ครับที่ไม่ได้แนบรูป พอดีตอนนี้น้องปาไม่อยู่เลยไม่ได้ลงไปถ่ายให้ดู ถ้าทำให้ งงไปใหญ่ โทษทีนะครับ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 04:08:19 pm »

ฮือๆๆ  ของผมก็ เละไปหมดแล้ว ครับ เป็นสีโคลน ดินแแดง ติดเต็มไปหมด

แต่เหมือนจะมีสมาชิกเคยไป เคลม มั้งครับ ไม่แน่ใจ( รอผู้รู้ต่อไปครับ...อิอิ )
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:21:17 pm »

ใช้ทัชชี่ที่เช็คคอมพิวเตอร์  หรือสเตย์คลีน    บ้างกรณีเลอะมากจนล้างไม่ออก

และไม่จำเป็นต้องทุกครั้งครับ   หากใช้งานในเมืองปกติ

ผมใช้เฉพาะกรณีครับ
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:16:08 pm »

สเตคลีน ใช้ทำความสะอาดได้หลายอย่างเลยครับ u

จุ๊กกรู้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์