Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ปาเจโร่ สปอร์ต เร้าใจ ทุก step ได้เห็นกันบ้างแน่นอน ???  (อ่าน 20173 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:06:55 pm »

ถ้าคุณพี่(ไม่ประสงค์ดี)  ช่วยคิดดูดีๆก่อนน่ะ  ว่าจะคุ้มและเสี่ยงเกินไปไหม   เพราะคุณต้องทำเวลาและหน้าฝนอีก  ดังนี้
1. ออกตัวอืด   ไม่เหมาะต่อการ หลบ - หลีก - หนี
2. เครื่องวูบ  เกียร์กระตุก   
3. เบรคดัง   ปั๊มชอบรั่ว   
4. พวงมาลัยดัง   น้ำมันก็รั่วบ่อย   เวลาเร่งรีบอาจไม่ทันการ
5. ยางลื่น   เข้าโค้งแรง หลุด   หักเยอะมีกลิ้งอีก   ไม่เหมาะอย่างมาก
6. ปัดน้ำฝนกระโดด  เสียงดังทั้งหน้าและหลัง  ยิ่งช่วงนี้หน้าฝนด้วย
7. โช๊ครั่ว  แตกง่าย  โคลงเคลง  หยวบยาบ   ขับรำคาญเปล่าๆ
8. หลังคาสีด่าง  ส่งต่อก็เสียราคา
9. เบาะหน้านั่งไม่สบาย  โยกคลอน ขับไกลกว่าจะถึงชายแดน  เมื่อยน้าาาา
10. หุ่นลีบ  ไม่อ้วนใหญ่   ไม่มีแอร์ตอนกลาง   เดี๋ยวไม่เย็นซ่ะจายยยย
11. ขับแล้วเหมือนคนไม่มีตังค์  (เทรนใหม่ 555)
12. สีชอบหลุดล่อนตามชายกันชน  ขนาดป้ายแดงๆน่ะ
13. กระจกมองข้างสั่น  ขับเร็ว  อาจไม่สะดวกในการมองหลัง
14. ที่สำคัญเฟืองท้ายหอน  คนซื้อไม่รู้อาจถูกกดราคา
15. ไฟเครื่องชอบแอบโชว์   เดี๋ยวตกใจ  ว่าเครื่องมีปัญหา
16. จอชอบดับ   เดี๋ยวราคาขายโดนต่อรองอีก
17. ขึ้นลงไม่ระวัง  เพราะรีบๆ  อาจเจอเบาะด้ายขาด  หรือกรอบยึดชุดcontrol เบาะหลุด สลักหักอีก (ต้องเหยีบบบรรไดขึ้นน่ะ)
18 กระจกหน้าแตกง่าย  หากระวังแล้วก็ตาม
19. เครื่องก็ดัง  ชอบมีเสียงดังวื้งๆๆๆๆๆ 
20. ขับลุยฝน  ฝ้าขึ้นโคมไฟ  อีก  เดี๋ยวลูกค้านึกว่าน้ำรั่วเข้าโครม
21. วงเลี้ยวกว้าง  ออกตัวรอรอบ  หากโดนสกัดจับ   อาจเหนื่อยหน่อยต่อการหลบหนี

ปัญหามันเยอะขนาดนี้  คุณพี่จะลองดูเป็นตัวอื่น ไปก่อน ดีกว่ามั๊ยครับ !

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

มาแชร์ไว้อีกที  เผื่อเพื่อนๆ  พี่ๆ   อยากรู้กัน   อาจจะไม่เจอทุกข้อ  แต่ขอบอกไว้เป็นข้อมูล ครับ

ปัญหายิ่งเยอะ  คนยิ่งใช้  MMTH ยิ่งรวย   ศูนย์บริการยิ่งกำไร  โฆษณายิ่งดัง.................สิ่งเหล่านี้คือการตลาดแบบใหม่ ของมิตซู

-------------เขาเชื่อว่า  ดังเร็ว   และก็เป็นอย่างที่เขาวางแผนไว้จริงๆ 555555------------------ Grin Grin Grin Wink Wink Wink Wink
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:06:33 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ cryingเพิ่งถอยมาเซ็งอ่ะคืนไม่ได้แล้วด้วย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:18:50 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ cryingเพิ่งถอยมาเซ็งอ่ะคืนไม่ได้แล้วด้วย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

อย่าคิดมาก ผมใช้มาสองปีแล้วยังโอเคอยู่  ปัญหามันไม่ได้เป็นทุกคัน  : secret_smile

Powerpig(ยุ่น)เลขที่ ๘๔
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:14:51 pm »

อย่าคิดมาก ผมใช้มาสองปีแล้วยังโอเคอยู่  ปัญหามันไม่ได้เป็นทุกคัน  : secret_smile
like ใช่ครับอย่าคิดมากผมเองใช้มาสองปีกว่าแล้วผมเองก็ใช้มาแสนกว่าโลก็มีปัญหาบ้างแต่ก็ไม่ได้หนักหนามากมายอะไรอ่ะครับ

ปล.ซื้อรถคันนี้มามีความสุขจะตายแถมได้เพื่อนอีกต่างหาก lala ยอดเยี่ยม u like red heart

ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:23:42 pm »

like ใช่ครับอย่าคิดมากผมเองใช้มาสองปีกว่าแล้วผมเองก็ใช้มาแสนกว่าโลก็มีปัญหาบ้างแต่ก็ไม่ได้หนักหนามากมายอะไรอ่ะครับ

ปล.ซื้อรถคันนี้มามีความสุขจะตายแถมได้เพื่อนอีกต่างหาก lala ยอดเยี่ยม u like red heart

ปล.ซื้อรถคันนี้มามีความสุขจะตายแถมได้เพื่อนอีกต่างหาก

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:36:22 pm »

พวงมาลัยผมเิริ่มจะดังแล้วครับ พี่นะ
ค่อยๆ เก็บแต้มไปที่ละข้อ 555+
Cheesy Cheesy Cheesy
Hero Member

goldgear50

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:38:11 pm »

พวงมาลัยผมเิริ่มจะดังแล้วครับ พี่นะ

ข้อแรกหรือ.. Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
pamoo182
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 01:03:43 pm »

ปล.ซื้อรถคันนี้มามีความสุขจะตายแถมได้เพื่อนอีกต่างหาก
ก้อมีความสุขน่ะครับที่ได้ขับและมีพวกพี่ๆนี่แหละครับที่คอยแนะนำอบอุ่นดีครับมีปัญหาไรจะปรึกษาพวกท่านๆก่อนแน่นอนครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

Hero Member

goldgear50

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:41:20 pm »

ก้อมีความสุขน่ะครับที่ได้ขับและมีพวกพี่ๆนี่แหละครับที่คอยแนะนำอบอุ่นดีครับมีปัญหาไรจะปรึกษาพวกท่านๆก่อนแน่นอนครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ยินดีครับ.. Smiley Smiley

nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:57:40 pm »

อิ อิ ....

ของผม เบรคดังทั้งวัน..... ภูมิใจเป็นที่สุด..... ไปไหน มีแต่คนมอง.....
shame . scorn

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
pakob
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 03:38:35 pm »

เพิ่ง สีกันชน เริ่มลอก

ได้ของแท้แล้ว ตรู

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 04:30:05 pm »

ได้รถไม่ดีแต่ได้เพื่อนดีๆก็พอแล้ว Cry Cry Cry

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 06:30:19 pm »

ปัญหาก็มีแต่น้อย แก้ไขได้ เ กื อ บ หมด
แต่ที่สำคัญกว่า คือ เจ้าปาพาเราเที่ยวสนุก จนลืมปัญหาไปเลยครับ Cool

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:09:55 pm »

ปัญหาก็มีแต่น้อย แก้ไขได้ เ กื อ บ หมด
แต่ที่สำคัญกว่า คือ เจ้าปาพาเราเที่ยวสนุก จนลืมปัญหาไปเลยครับ Cool

kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 05:15:57 pm »

จิ๊บๆ  จิ๊บๆ จิ๊บๆ  เจอมาแล้วครับอาการที่ว่า เป็นบางอย่าง  ยังแว๊นส์สสสสส..ได้เหมือนเดิม  ทำไงได้ก้อใจมันร๊ากกกๆๆๆค๊าบบบ grimace grimace grimace

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์