Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกใช้ GPS ของอะไรดีครับ  (อ่าน 7244 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:55:26 pm »

คือ..ตอนนี้ผมอยากจะหาซื้อ GPS ซักเครื่องไว้ติดในรถน่ะครับ
เตรียมไว้ ช่วงปิดเทอมที่จะถึงในเดือน ต.ค.นี้ เผื่อจะมีโอกาส
พาผบ.และลูกๆ ออกตระเวนต่างจังหวัดแบบไกลๆซักทีน่ะครับ
แต่ยังไม่ทราบเลยครับ ว่าจะเลือก GPS รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร ราคาประมาณไหน
ที่ผมรู้จัก ก็มีอยู่ยี่ห้อเดียวเดียวคือ Garmin แต่ก็อีกนั่นแหละ ก็ยังไม่รู้ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี
รบกวนป๋าๆช่วยแนะนำด้วยครับ  สาธุ สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 12:02:10 am »

Garmin 1360 ที่แถมมากับรถ ก็ใช้ดี
แต่ผมชอบ GPS ที่ซื้อจากคุณเปา หน้า ซื้อขาย ชอบโปรแกรม igo primo สวยดี
ตัวเครื่องเอาไปใช้กับ กล้องมองหลังแบบไร้สาย ได้ดีมาก โดยกล้องต่อกับไฟถอยที่ท้ายรถ
ส่วน ตัวรับสัญญาณกล้อง มีไฟเลี้ยงให้เสียบ GPS ได้พอดี  ตั้งค่า GPS ให้เปิดเมื่อเราเปิดกุญแจ
และปิดเมื่อเราปิดกุญแจ  เหมาะเลย คุ้มค่ากับเงินที่จาก  แต่ก็แล้วแต่ความชอบนะคับ
CUMLA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 12:38:35 am »

ผมใช้ของ ALPINE ที่ได้แถมมากับรถ มาทำ DOCKING ออกจอหน้าก้อพอใจในระดับหนึ่ง.. Smiley
แต่ถ้าจะให้ผมจ่ายเงินซื้อขอเลือก GARMIN ครับ  Cheesy Cheesy
รุ่นไหนก็ได้ครับ...แต่รุ่นถูกสุดนี่เวลาจะอัพแผนที่หรือ FIRMWARE นี่ต้องส่งศูนย์ลูกเดียว (เซลเขาว่างั้น...) 
K08hua
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 05:06:28 am »

Nuvi 40 จอ4.3 นิ้ว ราคา 3990 บาท ถูกมาก
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 05:36:08 am »

Garmin
แผนที่ ESRI
เท่านั้นครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:35:27 pm »

Nuvi 40 จอ4.3 นิ้ว ราคา 3990 บาท ถูกมาก
สนับสนุนตัวนี้ครับ มีหลายท่านให้ความเห็นมาว่าดีเมื่อได้ใช้งานแล้ว
jit7777
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 04:46:44 pm »

Garmin 1360 ที่แถมมากับรถ ก็ใช้ดี
แต่ผมชอบ GPS ที่ซื้อจากคุณเปา หน้า ซื้อขาย ชอบโปรแกรม igo primo สวยดี
ตัวเครื่องเอาไปใช้กับ กล้องมองหลังแบบไร้สาย ได้ดีมาก โดยกล้องต่อกับไฟถอยที่ท้ายรถ
ส่วน ตัวรับสัญญาณกล้อง มีไฟเลี้ยงให้เสียบ GPS ได้พอดี  ตั้งค่า GPS ให้เปิดเมื่อเราเปิดกุญแจ
และปิดเมื่อเราปิดกุญแจ  เหมาะเลย คุ้มค่ากับเงินที่จาก  แต่ก็แล้วแต่ความชอบนะคับ
ผมใช้อยู่นะครับดีมาก ราคาก็ไม่แพง
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:50:20 pm »

สนับสนุนตัวนี้ครับ มีหลายท่านให้ความเห็นมาว่าดีเมื่อได้ใช้งานแล้ว
ผมลองเข้าไป search ข้อมูลของเจ้า Garmin Nuvi 40 แล้วครับ ต้องตา ต้องใจเป็นที่สุด
เดือนหน้าว่าจะไปสอยซักตัวที่หาดใหญ่ครับ
ขอบคุณป๋าๆทุกท่านสำหรับข้อมูลดีๆครับผม red heart red heart
ป.ล. ส่วนตัวชอบ GPS ของยี่ห้อนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว  Cheesy Cheesy

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:06:27 pm »

ผมใช้ยี่ห้อ..มาดาม รุ่นฟลายเวด. ....รุ่นนี้พูดใด้หลายภาษา บอกใด้ เถียงใด้ แถมดุได้อีกต่าวหาก

สาธิตการทำงาน..เลี้ยวซ้าย...เลี้ยวขวา...โค้งซ้าย โค้งซ้าย..บอกโค้งซ้ายดันมาโค้งขัวทำไม...เดี๋ยวปั๊ดดด
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:11:46 pm »

ผมใช้ตัวนี้ สมกับราคาค่าตัว
หลงทางบ่อยดีนัก จัดมาเลย GarMin 40 ฉลาดคุ้มค่ากับราคม 3,990 บาท

มีภาพกราฟฟิค 3 มิติ ที่มุมด้านขวา พร้อมป้ายบอกทาง สีตึก สีสะพานตามจริง คุ้มค่าสำหรับการใช้งานทั่วไปครับ

วางง่ายได้หลายมุมครับ
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:52:22 pm »

ผมใช้ยี่ห้อ..มาดาม รุ่นฟลายเวด. ....รุ่นนี้พูดใด้หลายภาษา บอกใด้ เถียงใด้ แถมดุได้อีกต่าวหาก

สาธิตการทำงาน..เลี้ยวซ้าย...เลี้ยวขวา...โค้งซ้าย โค้งซ้าย..บอกโค้งซ้ายดันมาโค้งขัวทำไม...เดี๋ยวปั๊ดดด
แฮะๆๆๆ Cheesy Cheesy ป๋าตู๋ครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้รุ่นนี้ แต่มาระยะหลังๆ เริ่มรวน ขับรถมาได้ไม่เท่าไหร่ หันไปอีกที อ้าว..หลับซะงั้น
บางทีก็นั่งอยู่เพลินๆ ถามว่าถึงที่หมายหรือยัง ดันเลยป้ายอีก  Tongue Tongue Tongue
ก็เลยป็นที่มาต้องหา GPS นี่แหละ ย้ำนะครับ หาเครื่อง GPS (มิได้หาคนบอกทางคนใหม่แต่อย่างใด) อุ๊บ..บบบ!!!! oop oop

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:56:07 pm »

ผมใช้ตัวนี้ สมกับราคาค่าตัว
หลงทางบ่อยดีนัก จัดมาเลย GarMin 40 ฉลาดคุ้มค่ากับราคม 3,990 บาท

มีภาพกราฟฟิค 3 มิติ ที่มุมด้านขวา พร้อมป้ายบอกทาง สีตึก สีสะพานตามจริง คุ้มค่าสำหรับการใช้งานทั่วไปครับ

วางง่ายได้หลายมุมครับ

ป๋านายครับ ตัวนี้แหละใช่เลย ผมลองเข้าไปดู review แล้ว โอเคเลยครับ สวย ฉลาด ไม่งอแง สินสอดไม่แพง เอ๊ย!! ราคาไม่แพง ถือว่าคุ้มครับ
Long weekend อาทิตย์นี้ ตั้งใจว่าจะลองไปหาซื้อดูครับ ขอบคุณที่เอารูปมาให้ดูนะครับ  red heart red heart สาธุ

Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:11:24 pm »

Garminอีกเสียงครับ ผมใช้ 215w อัพแผนที่ฟรี ซื้อมาตั้งแต่ราคาขณะนั้น 14700 บาท นำทางแม่นยำถูกต้องไม่เคยเข้าผิดช่องจราจรเลย  ตอนนี้ให้ลูกชายไปใช้ เลยลองคบเครื่องจีน ฟังชั่นมาเยอะ แสดงผลกล้องหลังได้ เล่นเพลง เล่นหนัง ให้ I  go primoมากับ  powermapแท้ โปรแกรมน่าใช้ แต่ผิดหวังเครื่อง ห่วยมากๆ หน้าจอสะท้อนแสงมากๆ มุมมองแคบ วันไหนแดดจัดๆฟังได้แค่เสียงเพราะมองจอไม่เห็นชัดเจน จะกลับมาคบGarminเหมือนเดิมแหละครับ ไอ้เครื่องจีนนี่จะเอาเก็บเป็นไว้เป็นของเล่นD.I.Y อะไรซักอย่าง เพราะซื้อขนาดหน้าจอ7นิ้วมา ครับแนะนำได้เท่านี้ครับ 

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:36:59 am »

Garminอีกเสียงครับ ผมใช้ 215w อัพแผนที่ฟรี ซื้อมาตั้งแต่ราคาขณะนั้น 14700 บาท นำทางแม่นยำถูกต้องไม่เคยเข้าผิดช่องจราจรเลย  ตอนนี้ให้ลูกชายไปใช้ เลยลองคบเครื่องจีน ฟังชั่นมาเยอะ แสดงผลกล้องหลังได้ เล่นเพลง เล่นหนัง ให้ I  go primoมากับ  powermapแท้ โปรแกรมน่าใช้ แต่ผิดหวังเครื่อง ห่วยมากๆ หน้าจอสะท้อนแสงมากๆ มุมมองแคบ วันไหนแดดจัดๆฟังได้แค่เสียงเพราะมองจอไม่เห็นชัดเจน จะกลับมาคบGarminเหมือนเดิมแหละครับ ไอ้เครื่องจีนนี่จะเอาเก็บเป็นไว้เป็นของเล่นD.I.Y อะไรซักอย่าง เพราะซื้อขนาดหน้าจอ7นิ้วมา ครับแนะนำได้เท่านี้ครับ 
ขอบคุณครับป๋า สำหรับคำแนะนำ คิดว่าผมคงเลือกไม่ผิดแล้วใช่มั้ยครับ  สาธุ red heart red heart

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:21:17 pm »

ขอบคุณครับป๋า สำหรับคำแนะนำ คิดว่าผมคงเลือกไม่ผิดแล้วใช่มั้ยครับ  สาธุ red heart red heart
ผมก็ว่าจะซื้อเช่นกันครับป๋า แป๊กครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์