Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: pa v6 อยากติด Lpi ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2453 ครั้ง)
bluefish
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 05:10:49 pm »

v6 อยากติด Lpi  อยากรู้ข้อดีข้อเสีย ใครที่ติดแล้ว ติดที่อู่ไหนดี แนะนำด้วยครับ   สาธุ สาธุ
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 06:24:40 pm »

ใน Club มี Promotion อยู่น่ะครับ 50,000 จาก 57,000 มีของแถมด้วยครับ

OUNMOMO
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 01:25:42 pm »

หาข้อมูลเยอะเยอะหน่อยนะค่ะ   จาได้ไม่เสียเวลา  และปวดหัว    เอาใจช่วยค่ะ   
VIALLE THAI
Newbie
*

like: 5

รับติดตั้งแก๊สระบบฉีดแก๊สเหลว (LPi) ไม่มีหม้อต้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 11:50:36 am »

v6 อยากติด Lpi  อยากรู้ข้อดีข้อเสีย ใครที่ติดแล้ว ติดที่อู่ไหนดี แนะนำด้วยครับ   สาธุ สาธุ

ข้อดีของระบบ LPi

1. ระบบ LPi เป็นระบบฉีดแก๊สเป็นของเหลว ทำให้ไม่สูญเสียสมรรถนะกำลังของเครื่องยนต์  ได้สมรรถนะที่เหนือกว่า อัตราการเร่งดีกว่า ระบบเดิม เพราะการฉีดแก๊สเป็นของเหลวอย่างสม่ำเสมอทำให้ประสิทธิภาพในการเผาไหม้ดียิ่งขึ้น
     2.อัตราการสึกหรอของวาล์วที่ยาวนานกว่า ระยะเวลาในการสึกหรอพอๆ กับระบบน้ำมัน
     3.ไม่มีหม้อต้ม ไม่ต้องใช้น้ำร้อน ไม่ต้องตัดต่อท่อน้ำ
     4.เป็นระบบที่ติดตั้งง่าย ไม่ซับซ้อน ดูแลรักษาน้อย เพราะอุปกรณ์ทุกตัวเป็นอุปกรณ์เกรดเเดียวกับโรงงานประกอบรถยนต์ เพราะฉะนั้นอายุการใช้งานจึงเทียบเท่ากับอุปกรณ์ภายในรถยนต์เช่นกัน
     5.อัตราการสิ้นเปลือง ในทางวิศวกรรมแล้ว ผลการทดสอบออกมาว่าประหยัดกว่าระบบเดิมประมาณ 5%  ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งาน และระบบการทำงานของเครื่องยนต์แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อด้วย เพราะรถยนต์แต่ละคัน มีอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงแตกต่างกัน แต่ถ้าเปรียบเทียบกับระบบน้ำมันแล้ว จะเห็นได้ชัดว่า ประหยัดมากกว่าถึง 50%

ส่วนข้อเสียที่พอมองเห็นกันคือ
     1.ในระบบ LPi จะมีปั๊มติ๊กอยู่ในถังแก๊ส เพราะฉะนั้นจะมีเสียงดัง เมื่อระบบทำงาน
     2.ระบบ LPi จะไม่สามารถใช้อุปณ์ร่วมกับระบบอื่น ๆ ได้ เพราะอุปกรณ์ทุกตัวถูกออกแบบมาเพื่อใช้ในระบบ LPi โดยเฉพาะ

ดูข้อมูลอู่ที่รับติดตั้ง และข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่ เว็บไซต์ www.viallethailand.com ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2014, 09:21:47 am โดย VIALLE THAI » บันทึกการเข้า
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 06:17:20 pm »

like like like like Ok.. Ok..

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์