Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นติด LPG กับมิตซูรุ่งเจริญรังสิต  (อ่าน 8697 ครั้ง)
dee4dee
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 12:22:57 pm »

เป็นสมาชิกใหม่ในห้งนี้คะ จองปาเจโร่ V6 ไว้กำลังตัดสินใจว่าจะติดแก๊ส LPG กับศูนย์มิตซูรุ่งเจริญรังสิต ไปเลยจะดีรึป่าว ราคาแพงกว่าที่อื่นเยอะ แต่เซลบอกว่าประกันของบริษัทไม่ขาดและรับประกันการติดตั้ง 3 ปี หรือ 100,000 กม
ท่านไหนมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยคะ ไม่อยากเสียใจ
dee4dee
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:49:28 pm »

ไม่มีใครตอบเลย
dee4dee
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 12:20:21 am »

Sad Sad Sad

ตัดสินใจติดไปแล้ว รับรถวันที่ 31 สิงหาคม 2555 ให้ทางศูนย์จัดการติดมาให้เลย ระหว่างทางกลับบ้าน มีเสียง หวือๆๆๆ ดังในห้องเครื่องดังเข้ามาในห้องโดยสาร ใจไม่ดีเลยเพิ่งรับรถมา เลยโทรกลับไปหาเซล เค้าแจ้งให้เข้ามาเช็ค เราไม่สะดวกเพราะเราอยู่ต่างจังหวัด ระหว่างทางกลับเราก็เลยแวะศูนย์มิตซูที่เป็นทางผ่านของเราให้ช่างเค้าดูให้หน่อยว่ามันดังเพราะอารัย ช่างเค้าก้อเช็คให้ แต่เค้าก้อไม่ทราบสาเหตุ เค้าแนะนำให้กลับไปเช็คที่ศูนย์เดิม แต่เรามาตั้งครึ่งทางแล้วจะให้กลับไปก้อจะเสียเวลาเราเลยกลับไปบ้านก่อนดีกว่า เสียงมันดังน่ารำคาญบวกกับว่าไม่สบายใจ  4 กันยายน 2555 ตัดสินใจเข้า กทม. ใช้เวลาเดินทาง 3 ช.ม. พอถึงศูนย์ช่างเค้าก้อมารับเรื่องและมาฟังเสียง สักพักก้อเปิดฝากระโปรงรถดู เค้าแจ้งว่า มีร่องรอยของน้ำจากหม้อน้ำกระเด็นออกมา น่าจะมีการรั่วซึมของระบบแก๊ส เราก้อพยายามถามว่าสาเหตุมันเกิดจากอารัย ช่างแจ้งว่าเกิดจากการติดตั้งแก๊สที่ไม่เช็คให้ละเอียด อ้าวแล้วทำไมไม่ทำให้มันดี เค้าแจ้งว่าสำนักงานใหญ่เป็นผู้ติดตั้ง (เทพารักษ์) ช่างที่ศูนย์เค้าก้อรับเรื่องไว้แก้ไข 3 ช.ม. ช่างก้อมาแจ้งมาเสร็จแล้ว เฮ้อโล่งใจจังที่มันหาย จากนั้นก้อขับรถกลับบ้านเหมือนเดิม ระหว่างทางกลับบ้าน เสียงมันมาอีกแล้ว เฮ้ออยากจะร้องให้มันยังไม่หายเลยรีบโทรกลับไปบอกช่าง ว่ามันไม่หาย ช่างเค้าก้อรับทราบแล้วบอกให้เข้ามาเช็คใหม่
เฮ้อ..เครียดจังเลยคะ อยากจะร้องให้ ใครก้อได้ช่วยแนะนำหน่อยคะ เราควรจะทำยังงัยดีี
blarenet E21FJJ
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:42:42 am »

good ใจเย็นครับมันต้องมีสาเหตุกลับไปแก้ที่เดิมครับถ้าไปที่อื่นมันจะยาวผมปา 2.4 ติดแก็สที่โอสุ วิ่ง30000กว่าโลแล้วครับปกติดีครับ
dee4dee
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:43:12 am »

โชคดีจังเลยคะที่ติดมาแล้วไม่มีปัญหา ตอนนี้เราเครียดมากเลยคะนั่งคิดทุกวินาที ว่าถ้ามันไม่หายเราจะทำยังไงดีี กว่าจะได้รถคันนี้มามันแสนยากลำบาก แต่พอได้มาแล้วเราไม่ปลื้มกับมันเลยตัดสินใจติดกับทางศูนย์ เพราะเค้าอ้างเรื่องประกัน ติดแพงกว่าที่อื่นเยอะมาก แล้วไม่ได้ดี เฮ้อ...อยากจะร้องให้
Big Bird
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 05:47:11 pm »

ผมไปติดที่หงส์ทอง ก็บอกอย่างนี้ ให้ดูที่หม้อน้ำ 3-7 วัน ถ้าน้ำไม่พร่อง ก็แสดงว่าไม่ซึม
เห็นใจครับ ผมตัดสินใจไปติดที่นี่กำเงินครึ่งแสนไป แต่เรามั่นใจว่ามันต้องดี ใช้มา 2-3 วันดูหม้อน้ำทุกวัน ปกติดี
dee4dee
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:45:35 am »

เมื่อวาน (6 ก.ย. 55) เอารถเขาไปให้ที่มิตซูรุ่งเจริญ รังสิต เค้าดูแล เอาไปให้เค้าเช็คทุกอย่างให้เรียบร้อยทิงไว้ให้เค้าดู 3 วัน แบบไม่ต้องรีบ ถ้ามีความคืบหน้ายังงัยจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบนะคะ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:59:39 am »

เมื่อวาน (6 ก.ย. 55) เอารถเขาไปให้ที่มิตซูรุ่งเจริญ รังสิต เค้าดูแล เอาไปให้เค้าเช็คทุกอย่างให้เรียบร้อยทิงไว้ให้เค้าดู 3 วัน แบบไม่ต้องรีบ ถ้ามีความคืบหน้ายังงัยจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบนะคะ

เอาใจช่วยนะครับ ติดมาแล้วมีปัญหาก็เซ็งกันไป

แต่ได้ยินมาว่า ถ้าซื้อเบนซินที่ศูนย์เครือนี้ ถ้าไม่ติดแก๊สกับเขา รับรอง รอรถกันยาววววววววววววววววววววววว
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:10:20 pm »

คำพูดของเซลล์ที่ว่ารับประกันการติดแก็สโดย 0 ขอเป็นหนังสือรับรองดีกว่ามังครับ  มันทะแม่งครับ ติดแก็สแล้วรับประกันเครื่องยนต์โดย 0

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
wiphob
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:07:11 am »

คำพูดของเซลล์ที่ว่ารับประกันการติดแก็สโดย 0 ขอเป็นหนังสือรับรองดีกว่ามังครับ  มันทะแม่งครับ ติดแก็สแล้วรับประกันเครื่องยนต์โดย 0
ของผมก็บอกอย่างนี้เหมือนกันครับ
ติดแก๊สจากศูนย์เลย ศูนย์รับประกันเครื่องเหมือนเดิม
ส่วนเรื่องแก๊สก็ให้เราเลือกว่าจะเอาแบบไหน
เลยเลือกแบบ Advane OBD Plus ของ ER + Donut 71 Lt. ราคา 46,000 บาท ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า

เหตุผลง่ายๆที่เลือกใช้ปา เพราะ ผบ.บอกว่า "บ้านนี้อบอุ่นดี เอาปาเจโร่ ไม่เอาฟอร์จูเนอร์แล้ว"
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 07:35:10 pm »

...คำพูดของเซลล์ที่ว่ารับประกันการติดแก็สโดย 0 ขอเป็นหนังสือรับรองดีกว่ามังครับ  มันทะแม่งครับ ติดแก็สแล้วรับประกันเครื่องยนต์โดย 0....

อยากเน้นเลยเบิ้ลอีกทีครับ  หรือว่ามีป๋าท่านใดติดแก็สแล้วสามารถเข้าไปเคลมปัญหาเครื่องยนต์ได้จาก 0 อีก แจ้งพวกเราด้วยนะว่าผลเป็นไง อย่าให้เซลล์มาพูดแบบลอย ทำให้สมาชิกใหม่ได้ข้อมูลตัดสินใจในทางไม่ถูกต้องครับ
--ถ้าเคลมเรื่องเครื่องยนต์จาก 0 ได้จริงจะได้เชียร์ให้เลยครับ  ส่วนผมถ้า 0 บอกว่าติด gas จาก 0 แล้วจะรับประกันเครื่องยนต์ ในเง่ื่อนไขโดย 0 MITSU แสนโลอย่างเดิม  ละก็ถึงผมต้องจ่ายเบีียฟรีอีก 20,000 บาท ผมละรีบเอาเลยครับ  (ถ้าให้ไปเคลมกับ third party ที่ติดให้ 0 ไม่เอาครับ)

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
gearban
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:34:05 pm »

เท่าที่ทราบมาว่า มิตซูมอเตอร์ ไม่มีการติดตั้ง lpg ไม่ว่ารุ่นไหนให้ลูกค้าคับ ถ้าศูนย์ไหนติดแล้วบอกว่ารับคือแบบว่าศูนย์นั้นรับเองคับไม่มีการซับพอร์ตจาก มิตซูมอเตอร์คับ
sirisak
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:23:34 am »

ผมก็ออกรถจากรุ่งเจริญเหมือนกัน ทางOบอกว่าท่าซื้อรถเบลซิลที่นี้บังคับติดแก๊สหมด ถ้าซื้อแตรถไม่ขายถือว่าแก๊สเป็นของแถม(โคตรแข็งเลย)  ผมเลยถามว่าแล้วมิลาทละบังคับติดแก๊สเปล่า เขาบอกว่ามิลาสเป็นรถที่ประหยัดอยู่แล้ว (สองมาตราฐาน) ที่ยอมเพราะเขามีรถเลยนะซิและรอไม่นาน
TOUCH_MIVEC
Newbie
*

PAJERO SPORT V6 3.0 MIVEC

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:11:15 pm »

เรื่องนี้ผมก้อสงใสเหมือนกันครับตอนไปดูรถ เลยให้เซลล์ไปถามผู้จัดการอีกทีให้แน่ใจ ได้ความว่าแก็สที่ติดออกจากรุ่งเจริญ ทางบ.รุ่งเจริญเป็นคนติดเองไม่ได้ให้ร้านข้างนอกติดดังนั้นทางรุ่งเจริญจะรับประกันทุกอย่างโดยโอนความรับผิดชอบจาก มิตซูมอเตอร์ มารับประกันตัวเครื่องเองถ้าเครื่องมีปัญหาจึงสามารถเคลมกับบริษัทรุ่งเจริญเองได้ ผมได้ทำการสอบถามของ รุ่งเจริญอยู่2 ที่ คือ รุ่งเจริญรังสิต และ รุ่งเจริญบางนา กม 26 ได้คำตอบเดียวกันครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมคิดจะไปติดที่ หงส์ทองครับ ตอนนี้รอรับรถอยู่ แต่ผมไม่ได้ซื้อกับรุ่งเจริญนะครับผมซื้อศูนย์ใกล้บ้าน(มิตซูแม๊กคลอง2ครับ)สะดวกดีเวลามีปัญหา ห่างจากบ้านแค่ 2 กิโล อิอิ
excellent
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:34:49 pm »

เรื่องนี้ผมก้อสงใสเหมือนกันครับตอนไปดูรถ เลยให้เซลล์ไปถามผู้จัดการอีกทีให้แน่ใจ ได้ความว่าแก็สที่ติดออกจากรุ่งเจริญ ทางบ.รุ่งเจริญเป็นคนติดเองไม่ได้ให้ร้านข้างนอกติดดังนั้นทางรุ่งเจริญจะรับประกันทุกอย่างโดยโอนความรับผิดชอบจาก มิตซูมอเตอร์ มารับประกันตัวเครื่องเองถ้าเครื่องมีปัญหาจึงสามารถเคลมกับบริษัทรุ่งเจริญเองได้ ผมได้ทำการสอบถามของ รุ่งเจริญอยู่2 ที่ คือ รุ่งเจริญรังสิต และ รุ่งเจริญบางนา กม 26 ได้คำตอบเดียวกันครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมคิดจะไปติดที่ หงส์ทองครับ ตอนนี้รอรับรถอยู่ แต่ผมไม่ได้ซื้อกับรุ่งเจริญนะครับผมซื้อศูนย์ใกล้บ้าน(มิตซูแม๊กคลอง2ครับ)สะดวกดีเวลามีปัญหา ห่างจากบ้านแค่ 2 กิโล อิอิ

ศูนย์นี้ผมก็มองทุกวัน. มอเตอร์โชว์ปีหน้าจะออกน้องปาว่าจะแวะไปที่นี่ครับ. ใกล้บ้านครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์