Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยมาแล้วปาขาวท่ามกลางเสียงคัดค้าน  (อ่าน 5610 ครั้ง)
komsan
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:35:59 pm »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก
น้องใหม่ขอรายงานตัวเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ
ผมถอยน้องปาขาวมุก มาตั้งแต่วันที่ 20 มิ.ย.56
ท่ามกลางเสียงคัดค้านจากญาติที่เป็นสาวกแคปติว่า
อาศัยว่าผมศึกษาข้อมูลของน้องปามาเยอะมาก
จึงมั่นใจในการเลือกครั้งนี้ครับ

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:59:09 pm »

ยินดีต้อนรับ
เลือกไม่ผิดหรอกครับ รถดี เพื่อนในคลับนี้เพียบ พร้อมช่วยเหลือกันเสมอ  good

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
sopon_kon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:09:45 pm »

ขอให้มีความสุขในการใช้รถครับ

ID:3666
2.5 GLS น้ำตาลทอง MY 13
komsan
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:32:07 pm »

ข้อมูลหลักที่ผมศึกษาก่อนเลือกน้องปาขาวก็อ่านเอาจากข้อแนะนำในคลับนี้นี่แหละครับ
แต่บ่องตงว่าไม่ได้ศึกษาจากแหล่งเดียว
เพราะได้เข้าไปอ่านคำวิจารณ์จากนักทดสอบรถหลายท่าน
รวมทั้งได้อ่านบทความวิเคราะห์เปรียบเทียบน้องปากับสาวงามค่ายอื่น
อาทิ น้องจูน (โต), น้องเบล (เชฟ) และน้องเอ (ฟอร์ด) ด้วย
สรุปแล้วได้ความว่าน้องปาของเราคุ้มค่าเงินที่สุดครับ
ผมตั้งใจว่าจะทะนุถนอมอยู่กับน้องปาไปให้นานที่สุด
ตั้งใจไว้ว่าจะให้มีอายุใช้งานเธอไม่ต่ำกว่า 15 ปี ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ตอนนี้ขับในเมืองใช้น้องอ้อฟต้า (เชฟ-ซีเอ็นจี) เป็นหลัก
ส่วนนอกเมืองต้องน้องปาสถานเดียวครับ
อ้อ..ลืมบอกไปว่า  น้องปาขาวของผมเป็นรุ่นขับ 2 ออโต จีที ครับ

komsan
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:52:30 pm »

เล่าความประทับใจกับศูนย์ที่ไปถอยน้องปาสักนิดนึง
วันแรกที่โทรศัพท์ไปถามข้อมูลเจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลละเอียดดีมาก
ทั้งๆที่ยังไม่รู้ว่าผมจะซื้อหรือไม่
หลังจากผมตัดสินใจซื้อก็รอรถไม่ถึง 7 วัน
วันไปรับรถน้องเขาแนะนำทุกอย่างเกี่ยวกับน้องปาอย่างใจเย็นโดยละเอียด
เรื่องของแถมไม่ต้องพูดถึงได้มาเต็มพิกัด
สภาพรถเนี้ยบนิ่งไม่มีจุดตำหนิกวนใจใดๆทั้งสิ้น
หลังจากนั้นไม่กี่วันทางศูนย์ยังโทรศัพท์มาถามผลการใช้รถอย่างเอาใจใส่
ตั้งแต่ผมซื้อรถมาคันนี้เป็นคันที่สี่แล้ว ยอมรับว่าครั้งนี้ได้รับการบริการทั้งก่อนและหลังการขายที่ดีเยี่ยมที่สุด
อ้อ...บอกชื่อศูนย์หน่อยก็แล้วกัน  เผื่อว่าท่านใดสนใจอยากได้บริการที่ดีเหมือนผม
มิซซูวิภาวดี ครับ
pato
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:39:04 pm »

ตอนแรกผมก็ชอบน้องจูนนะครับ แต่จากสอบถามเพื่อนๆที่ใช้รถแล้ว น้องปาคุ้มที่สุด ก็เลยตัดสินใจเลือกน้องปา
ยิ่งขับยิ่งรัก ยิ่งนั่งยิ่งชอบ น้องปาครับ ขอให้แฮปปี้ในการใช้น้องปาครับ  red heart red heart red heart red heart red heart joob joob joob
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:42:14 pm »

ขออนุญาติ

ยินดีต้อนรับคับ  good

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:46:46 pm »

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่คับ  เหตุผลที่เลือกปา เหมือนผมและอีกหลายๆท่านคับ  และก็มีบ้านหลังนี้ ที่พร้อมหยิบยื่นมิตรภาพอีกมากโขเลยคับ..

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
komsan
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:27:59 am »

เมื่อคืนดูรายการสปีดทอล์คของช่องสปีดชาแนล (ทรูวิชั่น)
พิธีกรเขาพูดถึงน้องปาของเราด้วยหล่ะ
เค้าชมว่าน้องปาของเรามีคุณภาพคุ้มค่าเงินค่าตัวครับ (คิดเหมือนผมเปี้ยบเลย)
แถมตั้งสมญาให้น้องปาว่าเป็นจรวดทางเรียบซะด้วย
ฟังแล้วเป็นปลื้มเลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ
rockermoo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:12:26 am »

ยินดีต้อนรับครับ  good
komsan
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:16:08 pm »

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นครับ   สาธุ
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:24:40 pm »

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
komsan
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:43:50 pm »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
ขอบอกเหตุผลที่เลือกซื้อรถ ppv ในครั้งนี้เสียเลย
คือผมกับแฟนมีโปรแกรมที่จะเริ่มให้รางวัลตัวเอง ในวัยที่มีเลข 5 นำหน้า
ด้วยการขับรถท่องเที่ยวต่างจังหวัดไกลๆ โดยเฉพาะที่ไม่เคยไป
ปลายปีนี้ตั้งใจจะลุยขึ้นเหนือไปไหว้พระที่วัดร่องขุ่น (เชียงราย)
แวะตีกอล์ฟที่แม่เมาะ (ลำปาง) ประสาตายายที่ไม่มีลูกแต่มีไฟในหัวใจ
ดังนั้น เราจึงอยากมีรถที่มีสมรรถนะความปลอดภัยที่ไว้วางใจได้
โดยที่ราคารถจะต้องเหมาะสมและคุ้มค่าด้วย
ที่สำคัญต้องมีรูปลักษณ์และประโยชน์การบรรทุกสัมภาระที่ภรรยาผมเขายอมรับได้
คำตอบจึงมาลงเอยที่น้องปานี่แหล่ะครับ
ตอนแรกผมจะเอาสีเทาดำ
แต่ภรรยาเขาปิ๊งกับสีขาวมุกเป็นพิเศษ
ใช้เวลาตัดสินใจ 5 วัน เท่านั้นครับ
สุดท้ายน้องปาขาวมุกก็เข้ามาจอดสง่างามในรั้วบ้าน
ส่วนน้องเชฟอ๊อฟต้าก็ต้องระเห็จออกไปจอดนอกรั้วตามระเบียบเพราะที่มีบริเวณจำกัด
เล่าเสียยาวเลย ด้วยความเห่อ ไม่ว่ากันนะครับ   good
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:54:02 pm »

red heart Smiley  joob ผมก็เห่อมา 6 เดือนกว่าละครับ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 09:47:51 am »

ผมก็รักปาตอนแรกจะถอย ฟรีดแล้วเซลไม่สนใจ( แต่งตัวบ้านๆ) คงไม่เหมาะกับ ฮอนด้ากระมั้ง โดนมองด้วยหางตาขอโบรชัวร์ก็ไม่ให้
จากการที่ผมเป็นช่าง ตัวเลือกรถลุยของผมมีไม่เยอะครับ น้องฟอร์จูนเนอร์ ขี่ที่ทำงานทุกวัน พยศทุกวัน เชฟไม่ต้องพูดถึงแก่ครับ
เลยบอกภรรยาสุดสวยยยย. พี่ขอนะ ปาเทาดำ. ก็ตกลงอย่างดีครับ ตอนนี้จบกับท่อสูตร 1 ใบจากศูนย์ สวยมาก มีความสุขที่สวด 555 u u u

นี่แหล่ะครับปาเทาของผม
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=17599.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 09:51:05 am โดย azure_abb » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์