Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2 ปี กับรถมิตซูบิ และเหตุการณ์ต่างๆของผม  (อ่าน 79039 ครั้ง)
pucca32
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 03:11:24 pm »

red heart red heart red heart red heart red heart red heart lala lala lala lala lala like like like like like like like
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:05:25 pm »

ครบ 2 ปีแล้วเหรอ

ของผมยังไม่ครบเลย แต่โทรมกว่าตาอ็อดเยอะ Smiley

รูปหายหนะ ... ขอรูปด้วยครับ มีแต่ตัวหนังสือ ยังไม่ครบอรรถรส

ของผมเองก็ถ่ายรูปไว้บ้าง แต่ไม่ค่อยได้จดได้จำ และไม่ค่อยมีเหตุการณ์อะไรเท่าไหร่ (เพราะจอดมากกว่าวิ่ง) แต่น่าสนใจที่จะบันทึกไว้เหมือนกันครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 04:15:46 pm โดย ต่าย » บันทึกการเข้า

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
noung111
Jr. Member
**

3.2 GT 4WD

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:52:16 pm »

like red heart like red heart like red heart
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 06:22:28 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good good
nithirut
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 07:59:02 pm »

ชอบบบบมากกกกป๋าอ็อด...สมกับฉายาเจ้าพ่อDIY
รอติดตามภาคสองและภาคต่อไปเรื่อยๆครับ
 like red heart like red heart like

haha  แฟนคลับมาเชียร์ กันล้นลาม  จนเจ้าของกระทู้  ตาค้าง     ปิดกระทู้ไม่ลงซ่ะละ 555555

---อารมณ์  ป๋าอ๊อด แบบว่า  แมร่ง กรูซื้อเงินสดมาตั้งเป็น ล้าน    นู๊นก็พัง  นี่ก็ห่วย  ศูนย์ก็เห...ี๊ย    ช่างก็ไม่รู้เรื่องรถ   ปัญหาก็เยอะ   ซื้อมาแล้วต้องมาทำนู๊น  ทำนี่  ทำนั้นเองอีก

จากคนไม่รู้เรื่องรถ  จนจะเป็นช่างซ่อมรถไปแล้ว     และเพื่อนๆหรือผู้สนใจ   ไม่ต้องมาซื้อรุ่นนี้  ยี้ห้อนี้กันอีก     แต่เหตุการณ์พลิกผัน!

****แต่เหตูการณ์พลิกผันจากร้ายกลายเป็นดี   
     -  จากความโชคร้าย...กลายเป็นโชคดี   
     - จากปัญหา............กลายเป็นจุดของการสร้างมิตร 
     - จากการแก้ไขเพราะเซ็งช่างกับ.....กลายเป็นความรู้และข้อมูลสำหรับเพื่อนๆสมาชิก   
     - จากคนธรรมดาขับปาเจโร่คันหนึ่งบนถนน .....กลายเป็นที่รู้จักในกลุ่มคนขับปาเจโร่ 
     - จากคนขับกันหลายๆคน.......กลายเป็นปาเจโร่ คลับ - ไทยแลน   

good good good good good  สู้ต่อไป   BBB! Gang..... 

กินใจมากเลยครับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:35:01 pm »

ตอบทุกโพสไม่ไหว แต่เอาเป็นว่าขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับที่ชอบกัน สาธุ

และเป็นอะไรที่เกินความคาดหมายมากครับ
ดูกันเยอะมากๆจน Bandwidth ของเวปสำหรับเก็บภาพของผมหมด
ทำให้ภาพไม่โชว์ ต้องรอการรีเซตรอบเดือนจากทางเวป photobucket ครับ
ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ ภาพถึงจะมา ขออภัยในความไม่สะดวก และอารมณ์ค้างสำหรับบางท่านนะครับ

ระหว่างนี้ ผมจะปรับปรุงและสร้าง link ไปยัง DIY และกระทู้ที่ได้รวบรวมภาพมิตติ้งเอาไว้นะครับ  Smiley
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:14:46 am »

นี่แหละคับฟามอบอุ่นในเวปนี้...บ้านหลังที่ 3 คับ(นอกจากบ้านเรา+ที่ทำงาน+ปาเจโร่สปอตร์ไทยแลนด์) red heart red heart red heart

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:37:41 am »

like like like
สุดยอดเลยป๋าอ็อด เสียดายไม่มีโอกาสสัมผัสตัวเป็นๆซักที ตอนไปส่งที่ห้วยแม่ขมิ้นก็พลาด เฮ้ออออออ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ถ้าจำไม่ผิดวันที่ 20 พ.ย. เห็นป๋ากะน้องสาวที่ Premium Outlet ชะอำ ใช่ป่ะ แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
...
Full Member

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:50:53 am »

like like like
สุดยอดเลยป๋าอ็อด เสียดายไม่มีโอกาสสัมผัสตัวเป็นๆซักที ตอนไปส่งที่ห้วยแม่ขมิ้นก็พลาด เฮ้ออออออ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ถ้าจำไม่ผิดวันที่ 20 พ.ย. เห็นป๋ากะน้องสาวที่ Premium Outlet ชะอำ ใช่ป่ะ แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ทีแรกนึกว่าถ้าขบวนทริปไม่สาย หยุดพักกันที่แถวเขื่อน ผมได้เจอป๋าไปแล้ว น่าเสียดายเช่นกันครับ Cheesy

ที่ Premium Outlet ชะอำ ใช่เลยครับป๋าชำนาญ วันนั้นขับรถไปซื้อของที่นั่นที่เดียว แล้วขับกลับบ้านครับ
เป็นไฟท์บังคับ หน้าตาผมจะดูซึมๆหน่อย  Roll Eyes  Cheesy Cheesy Cheesy
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:51:29 am »

ตอบทุกโพสไม่ไหว แต่เอาเป็นว่าขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับที่ชอบกัน สาธุ

และเป็นอะไรที่เกินความคาดหมายมากครับ
ดูกันเยอะมากๆจน Bandwidth ของเวปสำหรับเก็บภาพของผมหมด
ทำให้ภาพไม่โชว์ ต้องรอการรีเซตรอบเดือนจากทางเวป photobucket ครับ
ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ ภาพถึงจะมา ขออภัยในความไม่สะดวก และอารมณ์ค้างสำหรับบางท่านนะครับ

ระหว่างนี้ ผมจะปรับปรุงและสร้าง link ไปยัง DIY และกระทู้ที่ได้รวบรวมภาพมิตติ้งเอาไว้นะครับ  Smiley

ลอง Google+ (Picasa) ดูไม้ครับ

ให้ up รูปได้ละเอียดกว่า fb และไม่ limit ด้วย Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:30:36 am »

สวดยอด ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
...
Full Member

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:39:36 am »

ลอง Google+ (Picasa) ดูไม้ครับ

ให้ up รูปได้ละเอียดกว่า fb และไม่ limit ด้วย Smiley

Picasa สมัครไว้พักใหญ่แล้วครับป๋าต่าย กำลังวางแผนที่จะไปใช้
แต่กระทู้นี้ผมดันลงรูปจนเพลินครับ ลืมนึกถึง bandwidth ไปเลย  Cheesy
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:16:41 pm »

ต้องเปิดใช้ G+ ด้วยครับ Picasa ถึงจะ unlimited ที่ความละเอียดค่านึง (จำไม่ได้) ซึ่งสูงกว่า fb Smiley

ปา..กด..ว่า
...
Full Member

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:35:56 pm »

ต้องเปิดใช้ G+ ด้วยครับ Picasa ถึงจะ unlimited ที่ความละเอียดค่านึง (จำไม่ได้) ซึ่งสูงกว่า fb Smiley

ไม่ชอบลงภาพที่ fb ก็เพราะโดนย่อรูป

ไม่รู้ว่า รูปภาพใน G+ กับ Picasa นี้คือระบบเดียวกันป่าวครับ
ผมลองลงรูปใน G+ มันให้ผมแค่ 912 x 609 จากขนาด 3432 x 2290

แถมยังลำบากเรื่อง direct link ของภาพใหญ่เวลาจะดึงมาโพสอีกครับ อีกครับ
สงสัยได้เสียตังให้ photobucket  Cheesy
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 04:15:15 pm »

ชอบบบบมากกกกป๋าอ็อด...สมกับฉายาเจ้าพ่อDIY
รอติดตามภาคสองและภาคต่อไปเรื่อยๆครับ
 like red heart like red heart like

haha  แฟนคลับมาเชียร์ กันล้นลาม  จนเจ้าของกระทู้  ตาค้าง     ปิดกระทู้ไม่ลงซ่ะละ 555555

---อารมณ์  ป๋าอ๊อด แบบว่า  แมร่ง กรูซื้อเงินสดมาตั้งเป็น ล้าน    นู๊นก็พัง  นี่ก็ห่วย  ศูนย์ก็เห...ี๊ย    ช่างก็ไม่รู้เรื่องรถ   ปัญหาก็เยอะ   ซื้อมาแล้วต้องมาทำนู๊น  ทำนี่  ทำนั้นเองอีก

จากคนไม่รู้เรื่องรถ  จนจะเป็นช่างซ่อมรถไปแล้ว     และเพื่อนๆหรือผู้สนใจ   ไม่ต้องมาซื้อรุ่นนี้  ยี้ห้อนี้กันอีก     แต่เหตุการณ์พลิกผัน!

****แต่เหตูการณ์พลิกผันจากร้ายกลายเป็นดี   
     -  จากความโชคร้าย...กลายเป็นโชคดี   
     - จากปัญหา............กลายเป็นจุดของการสร้างมิตร 
     - จากการแก้ไขเพราะเซ็งช่างกับ.....กลายเป็นความรู้และข้อมูลสำหรับเพื่อนๆสมาชิก   
     - จากคนธรรมดาขับปาเจโร่คันหนึ่งบนถนน .....กลายเป็นที่รู้จักในกลุ่มคนขับปาเจโร่ 
     - จากคนขับกันหลายๆคน.......กลายเป็นปาเจโร่ คลับ - ไทยแลน   

good good good good good  สู้ต่อไป   BBB! Gang..... 

ใช่เลยครับป๋านะ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13   ขึ้นบน
  พิมพ์