Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาไม่ถึงเดือน พวงมาลัยมีเสียงดังขณะเลี้ยว กลุ้มใจจัง  (อ่าน 14718 ครั้ง)
j.terrapin.j
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:12:56 pm »

ของผมก็เป็นคับ รถออก 28 มิย. 2012 วิ่งมา 6,200 กิโล เวลาหมุนพวงมาลัยมีทั้งเสียงเอี๊ยด มีทั้งเสียงก็อกแก๊ก วันนี้ทนไม่ไหว เอาเข้าศูนย์นวมินทร์ 50 พนักงานบอกว่าจะลองเคลมดูให้ ไม่รู้ว่าจะเคลมได้รึเปล่า ผมก็เฮ้ย ฉุนขาด จะเคลมไม่ได้ได้ไง บ้ารึเปล่ารถพึ่งใช้มาเดือนกว่า มีปัญหายังจะบอกว่าไม่รู้ว่าจะเคลมได้รึเปล่า เห็นบอกว่าถ้าเคลมได้ใช้เวลาอาทิตย์นึงเป็นอย่างน้อย พนักงานที่ศูนย์จะให้ผมเอารถออกมาใช้ก่อน ผมก็บอกว่าจอดไว้นั่นเถอะ เพราะกลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องความปลอดภัย แถมพนักงานยังบอกว่าถ้าไม่พอใจก็ให้ทำเรื่องร้องเรียนลูกค้าสัมพันธ์ได้เลย สุดยอดคับ ประทับใจทั้งงานบริการของศูนย์บริการ และสินค้าของ MMTH จริงๆแล้วปัญหานี้ไม่ใช่ปัญหาเดียว รถออกมาก็วิ่งเอียงซ้ายต้องไปตั้งศูนย์ใหม่ วิ่งๆอยู่ประตูหลุดจากล็อค ใช้มาแค่เดีืือนกว่าเจอมาสามปัญหา ไม่รู้ว่าอนาคตจะเจออะไรอีก เซ็งจัดเลยคับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:59:52 am »

ของผมก็เป็นคับ รถออก 28 มิย. 2012 วิ่งมา 6,200 กิโล เวลาหมุนพวงมาลัยมีทั้งเสียงเอี๊ยด มีทั้งเสียงก็อกแก๊ก วันนี้ทนไม่ไหว เอาเข้าศูนย์นวมินทร์ 50 พนักงานบอกว่าจะลองเคลมดูให้ ไม่รู้ว่าจะเคลมได้รึเปล่า ผมก็เฮ้ย ฉุนขาด จะเคลมไม่ได้ได้ไง บ้ารึเปล่ารถพึ่งใช้มาเดือนกว่า มีปัญหายังจะบอกว่าไม่รู้ว่าจะเคลมได้รึเปล่า เห็นบอกว่าถ้าเคลมได้ใช้เวลาอาทิตย์นึงเป็นอย่างน้อย พนักงานที่ศูนย์จะให้ผมเอารถออกมาใช้ก่อน ผมก็บอกว่าจอดไว้นั่นเถอะ เพราะกลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องความปลอดภัย แถมพนักงานยังบอกว่าถ้าไม่พอใจก็ให้ทำเรื่องร้องเรียนลูกค้าสัมพันธ์ได้เลย สุดยอดคับ ประทับใจทั้งงานบริการของศูนย์บริการ และสินค้าของ MMTH จริงๆแล้วปัญหานี้ไม่ใช่ปัญหาเดียว รถออกมาก็วิ่งเอียงซ้ายต้องไปตั้งศูนย์ใหม่ วิ่งๆอยู่ประตูหลุดจากล็อค ใช้มาแค่เดีืือนกว่าเจอมาสามปัญหา ไม่รู้ว่าอนาคตจะเจออะไรอีก เซ็งจัดเลยคับ
มันก็รู้อยู่ครับว่าปัญหาของรถมีอะไรบ้าง แต่ไอ้ช่างมันห่วยครับ พูดออกมาได้จะลองเครม เป็นผมชกปากแตกครับ ลองเครมบ้าหรือเปล่า ของห่วยแตกก็เครมให้ก็จบตังตัวเองก็ไม่ใช่ นี่ละครับศูนย์บริการมิตซูอันเลื่องชื่อครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยนค่ายแล้วครับเพราะเบื่อศูนย์ครับ
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:16:58 am »

มันก็รู้อยู่ครับว่าปัญหาของรถมีอะไรบ้าง แต่ไอ้ช่างมันห่วยครับ พูดออกมาได้จะลองเครม เป็นผมชกปากแตกครับ ลองเครมบ้าหรือเปล่า ของห่วยแตกก็เครมให้ก็จบตังตัวเองก็ไม่ใช่ นี่ละครับศูนย์บริการมิตซูอันเลื่องชื่อครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยนค่ายแล้วครับเพราะเบื่อศูนย์ครับ
like like like ผมเองก็จะไม่ใช้ยี่ห้อนี้อีกแล้วครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:42:19 pm »

like like like ผมเองก็จะไม่ใช้ยี่ห้อนี้อีกแล้วครับ
ผมได้ส่งมอบรถให้ผบ.ใช้แล้วครับ ตอนแรกว่าจะขายแต่ผบ.ไม่ให้ขายบอกว่าจะใช้เอง ก็โอเคใช้ก็ใช้ ตอนนี้ผมก็เลยไปจอกรถปิคอัพของพี่โตไว้ครับหันมาใช้กระบะดีกว่ารถตลาดแถมศูนย์บริการเยอะอีกน่าจะดีกว่าครับ....พอกันทีมิตซูบิชิ ถ้าผบ.บ่นอีก คงขายไปซื้อฟอร์จูนครับ....
Topgun
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:46:50 pm »

ผมก็เจอครับ เรื่องเสียงที่พวงมาลัย เฟี้ยวๆ ฟืด ฟาด  ปัญหาอื่นๆ เฟืองท้ายหอน  โช็ครั่ว กระพือสั่น  เจอมาครบ พอทำใจได้
แต่ พวงมาลัย นี่มันทำใจยากchip  ใช้ไปจิตตกไป  มิตซู ครับ คันนี้คันสุดท้ายแน่นอน
j.terrapin.j
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:51:54 pm »

ผมได้ส่งมอบรถให้ผบ.ใช้แล้วครับ ตอนแรกว่าจะขายแต่ผบ.ไม่ให้ขายบอกว่าจะใช้เอง ก็โอเคใช้ก็ใช้ ตอนนี้ผมก็เลยไปจอกรถปิคอัพของพี่โตไว้ครับหันมาใช้กระบะดีกว่ารถตลาดแถมศูนย์บริการเยอะอีกน่าจะดีกว่าครับ....พอกันทีมิตซูบิชิ ถ้าผบ.บ่นอีก คงขายไปซื้อฟอร์จูนครับ....
[/quote]

555 "ผมได้ส่งมอบรถให้ผบ.ใช้แล้วครับ" ป๋ามีแผนอะไรรึเปล่าคับ ตัวเองไม่กล้าใช้ ให้สุดที่รักใช้แทน 555 ล้อเล่นนะคับ

กรณีเรื่องการเคลม ผมได้โวยวายไปแล้วคับ โชคดีที่ผู้จัดการศูนย์นวมินทร์ 50 ช่วยเข้ามาแก้ปัญหาเอง ก็ช่วยดำเนินการเปลี่ยน Rack พวงมาลัยทั้งชุดให้ใหม่
ราคาประมาณเกือบสามหมื่นมั้งคับ แต่ที่ถูกใจคือดำเนินการได้เร็วกว่าที่คิด รถผมส่งเข้าจอดซ่อมวันอังคาร ได้รับรถวันศูกร์คับ
ออกมาก็อาการดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ เพราะที่สังเกตุได้ชัดเจนคือนอกจากจะเงียบไม่มีเสียงแล้ว อาการที่พวงมาลัยเบี้ยวเอียงซ้าย ก็หายไปด้วยคับ
ส่วนเรื่องประตู ผู้จัดการบอกว่าให้ช่างตรวจดูให้แล้วแต่ไม่พบอาการปกติใดๆ ถ้ามีอาการประตูหลุดอีกแล้วค่อยเข้าไปใหม่
แต่ตอนนี้เร่ิมได้ยินเสียงหอนจากเฟืองท้ายแล้วคับ ก็ทนๆเอาไป ถ้าไม่มีปัญหาเกี่ยวกับความปลอดภัยโดยตรงก็พอรับได้ ทำไงได้คับ ตกลงตัดสินใจซื้อไปแล้ว
ขอขอบคุณผู้จัดการศูนย์มา ณ ที่นี้ด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 10:53:34 pm โดย j.terrapin.j » บันทึกการเข้า
Peaker
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 03:14:02 pm »

ของผมป้ายแดง อาการดังออกที่ 5000 โล เสียงเหมือนพสาลติกเสียดสีกัน ดังที่คอพวงมาลัย  แก้ไขตามคำแนะนำของเพื่อนสมาชิกในเวป โดยใช้จารบีทาที่แกนพวงมาลัยที่มียางหุ้มอยู่ ใต้แป้นเบรค
ผลเสียงที่ได้ยิน หายแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกครับ
SEXY BOY
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 12:54:47 pm »

เสียงดังเวลาเลี้ยวผมเป็นต้ิงแต่รับรถครับ เข้าศูนย์ก็แจ้งอาการนี้ทุกครั้งรวมทั้งเฟืองท้ายหอน
งวดนี้นำรถเข้าเช็ค 6 หมื่นโล ก็แจ้งอาการพวงมาลัยหมุนแล้วมีเสียงอีก ช่างหมุนก็ครั้งก็ไม่ได้ยิน
เลยลองไปขับกับช่างเพื่อฟังเสียงเวลาเลี้ยว สักพักช่างบอกกับผมว่าผมได้ยินแล้วครับหลังปิดแอร์แล้วลองขับเลี้ยวไปมา
เลยให้ผมขับกลับศูนย์ได้เลย หลังจากนั้นให้หัวหน้าช่างมาลองขับกับน่้องช่างอีกรอบผลสรุปที่ได้ต่้องทำเรื่องเคลมแอร์แบล็คกับ MMTH
ครับ ช่างบอกลูกค้าเคลมกันเยอะสำหรับปาเจโร ถ่้าเข้าศูนย์ตามระยะไม่มีปัญหาครับ
ตอนนี้ได้แต่รอ....

Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์