Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<< วิจารณ์ตามเนื้อผ้า >>>  (อ่าน 13192 ครั้ง)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 04:35:33 pm »

ตั้งแต่ใช้รถมาสองปีกว่า รุ่นนี้เปลืองน้ำมันสุดๆ  ญาติพี่น้องเหินห่าง ไปเที่ยวกะเพื่อนตลอด ต้นเดือนหน้าคงอยู่แถวภูทับเบิก เบื่อจริง จริ๊ง. . . lala  Cheesy  Cheesy 

รับมาสี่เดือนกว่าๆ กดไป 10,000 กม. คันเก่าขับอยู่หกปีวิ่งไปเจ็ดหมื่นเอง ... เปลืองจริงๆ เที่ยวบ่อยมาก 
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 04:47:24 pm »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ .... ทุกท่าน    มาเข้าเรื่องกันเลยก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่คาดคิดว่าจะได้ใช้ปาเจโร่กับเค้าเลยเพราะยังรักในไทรทันขับ4อยู่แต่เงื่อนไขที่ต้องเปลี่ยนก็เพราะเด็กๆอยากได้รถที่มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกก็เทใจให้กับวอลโว่เฮสห้าศูนย์เรียบร้อยแล้วแต่ก็ต้องมาเปลี่ยนใจเมื่อ ผบสส กำชับให้พาไปชมเจ้าปาเจโร่ที่ศูนย์มิตซูร้อยเอ็ดแบบปัจจุบันทันด่วน   ผมก็เลยต้องยอมไปถีงก็เจอหน้าน้องวินิจซึ่งคุ้นเคยกันดีเพราะเป็นคนขายเจ้าไทรทันให้เมื่อห้าปีที่แล้ว แรกๆก็หวั่นใจว่าไม่มีรถถ้าอยากได้ต้องรอมากกว่าสามเดือน..แต่วินิจบอกได้ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ผมเลยตัดสินใจจองเลยเอาวะรอก็รอ... ครับวางเงินจองเสร็จก็ขับรถกลับบ้าน จากนั้นอีกสองอาทิตย์วินิจแห่งมิตซูร้อยเอ็ดก็โทรมาให้ไปดูรถรถมาถึงแล้วเมื่อกี้นี้เอง ครับอีกสองวันผมก็ไปรับรถ จากวันนั้นจนถึงวันนี้เข้าวันที่หกแล้วยอมรับว่า... เป็นอะไรที่สมบูรณ์มากสำหรับรถรุ่นนี้ ตอนแรกคิดว่าแค่กระบะธรรมดาแต่พอได้สัมผัสจริงๆมันไม่ใช่  ( ไม่ได้ทดลองขับ ) ระบบเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ภายในห้องโดยสาร ทุกอย่างลงตัวไม่คิดว่ามันเป็นเพียงรถกระบะดัดแปลงเท่านั้นแต่มันมากกว่าที่คาดไว้ ( เอาไปเทียบกับรถเก๋งค่ายยุโรป ) ราคาขนาดนี้นะใช้ได้เลยลืม เจ้าคันเก่าที่เคยใช้ไปสนิท   ที่นี้มาคุยเรื่องสมรรถนะกันเริ่มกันที่เรื่องอัตราการบริโภคเชื้อเพลิงกันเลย หลายท่านคงจำกระทู้ในไทรทันคลับได้นะ " จริงหรือที่บอกว่าประหยัด " ผมเองเป็นคนตั้งกระทู้ อิอิ ครับเรื่องเก่ามาเล่ากันใหม่กับรถรุ่นใหม่ ยอมรับว่าตัวนี้ประหยัดกว่าไทรทัน 4x4 พอสมควรถ้าเทียบน้ำหนักตัวและเครื่องยนต์ หลายท่านกำลังฟัดกันในเฟสบุค ( ผมเห็นอยู่ ) อย่าไปใส่ใจเลยครับรถราคาขนาดนี้ความเร็วที่ท่านใช้ผมว่าไม่น่าเอามาเป็นเรื่องให้หนักสมอง ช่วงล่างดีถึงดีมากถ้าเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ ( ขับของน้าชายแล้วไม่ประทับใจ ) เบรคมียาวนิดนึงต้องกะระยะอันนี้ไม่เท่าไรเพราะความเร็วที่ใช้มากกว่า 130 + ภายในสว่างตาสบายก้นจนคิดว่านั่งอยู่เฉยๆ แอร์เย็นทั่วถึงกันหมดไม่เหมือนฮอนด้าซีอาร์วีกับโตโยต้าวิชของน้องแฟนแอร์ตอนหลังไม่ค่อยเย็น ก็ว่ากันไป ติเรื่องเดียวเครื่องเสียงไม่ค่อยสมค่าตัวเลย แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรมาให้   เมื่อวานก่อนกลับไปขึ้นหอพักใหม่ของน้าสาว

เลยได้กดคันเร่งยาวๆประทับใจระบบล็อคความเร็วกับเกียร์สปอร์ตโทนิคมันส์มากสนุกมือไปเลยเท้าไม่ต้องกดคันเร่งเวลาถนนว่างๆความเร็วและรอบเครื่องสั่งได้ประทับใจมากเกาะถนนนิ่มนวลทัศนะวิสัยดี ไม่ได้ยอนะแต่มันเป็นเรื่องจริงที่สัมผัสได้กับรถรุ่นนี้ ( แต่อย่าเอาไปเทียบกับรถเก๋งราคาแพงจากค่ายยุโรปนะอาจไม่สมกัน ) สรุป แบบคนพึ่งเคยมีนะ จาก 100 ผมให้ 100 ในรถระดับเดียวกัน  
good good good bigheart thank ตามป๋าเลยครับ อิอิอิ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:03:00 pm »

ตั้งแต่ใช้รถมาสองปีกว่า รุ่นนี้เปลืองน้ำมันสุดๆ  ญาติพี่น้องเหินห่าง ไปเที่ยวกะเพื่อนตลอด ต้นเดือนหน้าคงอยู่แถวภูทับเบิก เบื่อจริง จริ๊ง. . . lala  Cheesy  Cheesy 

อ๋อ เหรอ เบื่อ มากไม๊ อิอิ   Cheesy Cheesy
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:34:51 pm »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ .... ทุกท่าน    มาเข้าเรื่องกันเลยก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่คาดคิดว่าจะได้ใช้ปาเจโร่กับเค้าเลยเพราะยังรักในไทรทันขับ4อยู่แต่เงื่อนไขที่ต้องเปลี่ยนก็เพราะเด็กๆอยากได้รถที่มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกก็เทใจให้กับวอลโว่เฮสห้าศูนย์เรียบร้อยแล้วแต่ก็ต้องมาเปลี่ยนใจเมื่อ ผบสส กำชับให้พาไปชมเจ้าปาเจโร่ที่ศูนย์มิตซูร้อยเอ็ดแบบปัจจุบันทันด่วน  ผมก็เลยต้องยอมไปถีงก็เจอหน้าน้องวินิจซึ่งคุ้นเคยกันดีเพราะเป็นคนขายเจ้าไทรทันให้เมื่อห้าปีที่แล้ว แรกๆก็หวั่นใจว่าไม่มีรถถ้าอยากได้ต้องรอมากกว่าสามเดือน..แต่วินิจบอกได้ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ผมเลยตัดสินใจจองเลยเอาวะรอก็รอ... ครับวางเงินจองเสร็จก็ขับรถกลับบ้าน จากนั้นอีกสองอาทิตย์วินิจแห่งมิตซูร้อยเอ็ดก็โทรมาให้ไปดูรถรถมาถึงแล้วเมื่อกี้นี้เอง ครับอีกสองวันผมก็ไปรับรถ จากวันนั้นจนถึงวันนี้เข้าวันที่หกแล้วยอมรับว่า... เป็นอะไรที่สมบูรณ์มากสำหรับรถรุ่นนี้ ตอนแรกคิดว่าแค่กระบะธรรมดาแต่พอได้สัมผัสจริงๆมันไม่ใช่  ( ไม่ได้ทดลองขับ ) ระบบเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ภายในห้องโดยสาร ทุกอย่างลงตัวไม่คิดว่ามันเป็นเพียงรถกระบะดัดแปลงเท่านั้นแต่มันมากกว่าที่คาดไว้ ( เอาไปเทียบกับรถเก๋งค่ายยุโรป ) ราคาขนาดนี้นะใช้ได้เลยลืม เจ้าคันเก่าที่เคยใช้ไปสนิท  ที่นี้มาคุยเรื่องสมรรถนะกันเริ่มกันที่เรื่องอัตราการบริโภคเชื้อเพลิงกันเลย หลายท่านคงจำกระทู้ในไทรทันคลับได้นะ " จริงหรือที่บอกว่าประหยัด " ผมเองเป็นคนตั้งกระทู้ อิอิ ครับเรื่องเก่ามาเล่ากันใหม่กับรถรุ่นใหม่ ยอมรับว่าตัวนี้ประหยัดกว่าไทรทัน 4x4 พอสมควรถ้าเทียบน้ำหนักตัวและเครื่องยนต์ หลายท่านกำลังฟัดกันในเฟสบุค ( ผมเห็นอยู่ ) อย่าไปใส่ใจเลยครับรถราคาขนาดนี้ความเร็วที่ท่านใช้ผมว่าไม่น่าเอามาเป็นเรื่องให้หนักสมอง ช่วงล่างดีถึงดีมากถ้าเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ ( ขับของน้าชายแล้วไม่ประทับใจ ) เบรคมียาวนิดนึงต้องกะระยะอันนี้ไม่เท่าไรเพราะความเร็วที่ใช้มากกว่า 130 + ภายในสว่างตาสบายก้นจนคิดว่านั่งอยู่เฉยๆ แอร์เย็นทั่วถึงกันหมดไม่เหมือนฮอนด้าซีอาร์วีกับโตโยต้าวิชของน้องแฟนแอร์ตอนหลังไม่ค่อยเย็น ก็ว่ากันไป ติเรื่องเดียวเครื่องเสียงไม่ค่อยสมค่าตัวเลย แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรมาให้  เมื่อวานก่อนกลับไปขึ้นหอพักใหม่ของน้าสาว

เลยได้กดคันเร่งยาวๆประทับใจระบบล็อคความเร็วกับเกียร์สปอร์ตโทนิคมันส์มากสนุกมือไปเลยเท้าไม่ต้องกดคันเร่งเวลาถนนว่างๆความเร็วและรอบเครื่องสั่งได้ประทับใจมากเกาะถนนนิ่มนวลทัศนะวิสัยดี ไม่ได้ยอนะแต่มันเป็นเรื่องจริงที่สัมผัสได้กับรถรุ่นนี้ ( แต่อย่าเอาไปเทียบกับรถเก๋งราคาแพงจากค่ายยุโรปนะอาจไม่สมกัน ) สรุป แบบคนพึ่งเคยมีนะ จาก 100 ผมให้ 100 ในรถระดับเดียวกัน 

เห็นด้วยกับคนบ้านเดียวกันก๊าบบบ

ปล. ป๋าได้สติ๊กเกอร์รึยังครับ  ช่วงนี้ผมเล่นเกมส์ตามหาสติกเกอร์แข่งกะ ผบ.อยู่

ที่ ขอนแก่นยังไม่เจอเลยซากกกคัน   แต่ช่วงนี้ไป 101 บ่อยอยู่เหมียลกัน จะได้ไปจับรถป๋าซากกะหน่อยครับ
muzashi_benz
Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO ID 598. (^_^)"
Newbie
*

like: 3

Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 06:46:42 pm »

ผมว่าทุกอย่างเป็นไปตามความพอใจคับ แต่ถ้า ป๋าว่าให้ 100 ผมก็ว่า 110 เพราะผมรัก น้องปาช็อกโกเล็ต ผมมาก 555+
Mos
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 07:36:58 pm »

ขอยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ว่าตลอดเวลาที่ใช้ปามาสองปี ความสุขที่ครอบครัวได้จากการใช้และเดินทางกับปากันเก่ง ตีเป็นมูลค่าไม่ได้เลยจริง ๆ ครับ
apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:17:53 pm »

เพิ่งรับรถมาได้ 3 วัน ขับดีครับ แรงพอสมควร นั่งนิ่มดี red heart

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:59:50 pm »

ยินดีต้อนรับครับป๋า ป๋าอยู่ร้อยเอ็ดหรือเปล่าครับ ผมก็อยู่ร้อยเอ็ดแต่มาทำงานที่ขอนแก่นครับ เจอ ฆง 9801 กรุงเทพ ตีไฟหรือบีบแตรใส่ได้เลยครับเจ้าของรถชื่อโยครับป๋า สาธุ
nyong37
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:18:58 pm »

ดีนะที่ซื้อแค่ขับ 2 ออกมา 4 เดือนกว่ากดไปเกือบหมื่นโล ถ้าขับ 4 ผมว่าครึ่งแสน.... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:35:13 pm »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ .... ทุกท่าน    มาเข้าเรื่องกันเลยก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่คาดคิดว่าจะได้ใช้ปาเจโร่กับเค้าเลยเพราะยังรักในไทรทันขับ4อยู่แต่เงื่อนไขที่ต้องเปลี่ยนก็เพราะเด็กๆอยากได้รถที่มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกก็เทใจให้กับวอลโว่เฮสห้าศูนย์เรียบร้อยแล้วแต่ก็ต้องมาเปลี่ยนใจเมื่อ ผบสส กำชับให้พาไปชมเจ้าปาเจโร่ที่ศูนย์มิตซูร้อยเอ็ดแบบปัจจุบันทันด่วน   ผมก็เลยต้องยอมไปถีงก็เจอหน้าน้องวินิจซึ่งคุ้นเคยกันดีเพราะเป็นคนขายเจ้าไทรทันให้เมื่อห้าปีที่แล้ว แรกๆก็หวั่นใจว่าไม่มีรถถ้าอยากได้ต้องรอมากกว่าสามเดือน..แต่วินิจบอกได้ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ผมเลยตัดสินใจจองเลยเอาวะรอก็รอ... ครับวางเงินจองเสร็จก็ขับรถกลับบ้าน จากนั้นอีกสองอาทิตย์วินิจแห่งมิตซูร้อยเอ็ดก็โทรมาให้ไปดูรถรถมาถึงแล้วเมื่อกี้นี้เอง ครับอีกสองวันผมก็ไปรับรถ จากวันนั้นจนถึงวันนี้เข้าวันที่หกแล้วยอมรับว่า... เป็นอะไรที่สมบูรณ์มากสำหรับรถรุ่นนี้ ตอนแรกคิดว่าแค่กระบะธรรมดาแต่พอได้สัมผัสจริงๆมันไม่ใช่  ( ไม่ได้ทดลองขับ ) ระบบเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ภายในห้องโดยสาร ทุกอย่างลงตัวไม่คิดว่ามันเป็นเพียงรถกระบะดัดแปลงเท่านั้นแต่มันมากกว่าที่คาดไว้ ( เอาไปเทียบกับรถเก๋งค่ายยุโรป ) ราคาขนาดนี้นะใช้ได้เลยลืม เจ้าคันเก่าที่เคยใช้ไปสนิท   ที่นี้มาคุยเรื่องสมรรถนะกันเริ่มกันที่เรื่องอัตราการบริโภคเชื้อเพลิงกันเลย หลายท่านคงจำกระทู้ในไทรทันคลับได้นะ " จริงหรือที่บอกว่าประหยัด " ผมเองเป็นคนตั้งกระทู้ อิอิ ครับเรื่องเก่ามาเล่ากันใหม่กับรถรุ่นใหม่ ยอมรับว่าตัวนี้ประหยัดกว่าไทรทัน 4x4 พอสมควรถ้าเทียบน้ำหนักตัวและเครื่องยนต์ หลายท่านกำลังฟัดกันในเฟสบุค ( ผมเห็นอยู่ ) อย่าไปใส่ใจเลยครับรถราคาขนาดนี้ความเร็วที่ท่านใช้ผมว่าไม่น่าเอามาเป็นเรื่องให้หนักสมอง ช่วงล่างดีถึงดีมากถ้าเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ ( ขับของน้าชายแล้วไม่ประทับใจ ) เบรคมียาวนิดนึงต้องกะระยะอันนี้ไม่เท่าไรเพราะความเร็วที่ใช้มากกว่า 130 + ภายในสว่างตาสบายก้นจนคิดว่านั่งอยู่เฉยๆ แอร์เย็นทั่วถึงกันหมดไม่เหมือนฮอนด้าซีอาร์วีกับโตโยต้าวิชของน้องแฟนแอร์ตอนหลังไม่ค่อยเย็น ก็ว่ากันไป ติเรื่องเดียวเครื่องเสียงไม่ค่อยสมค่าตัวเลย แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรมาให้   เมื่อวานก่อนกลับไปขึ้นหอพักใหม่ของน้าสาว

ชัดเจนครับป๋าและขอแสดงความยินดีด้วยครับ สาธุ
Juonmgt
Newbie
*

like: 14

รณรงค์ให้คนรักน้องปาขับรถอย่างมีน้ำใจ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:44:20 pm »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้เป็นอย่างยิ่งครับ แต่ในเรื่องของเครื่องเสียง มีหลายกูรูทดสอบรถ ล้วนยกให้น้องปา มีเครื่องเสียงเดิมติดรถ ในระดับราคาไม่เกิน2 ล้านดีที่สุด ในรถทั้งหมดที่ขายในเมืองไทยนะครับ
plammy
มี ผบ.ที่น่ารัก กับลูกสาว ชีวิตนี้มีความสุขแล้ว
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:36:25 am »

ถูกใจทุกอย่างที่เป็นน้องปาครับ red heart heartแต่ไม่ค่อยถูกใจนี้คือศูนย์บริการครับ angerควรปรับปรุงข้อนี้มากที่สุดครับ สาธุ สาธุ

ปาน้ำตาล คนเมืองเกินร้อย มาสู้ชีวิตที่ กทม สำนึกรักบ้านเกิด
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:34:19 am »

ติเรื่องเดียวเครื่องเสียงไม่ค่อยสมค่าตัวเลย แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรมาให้  

นี่ขนาด Alpine แล้วนะครับเนี่ย 
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:09:54 am »

ผมให้150เลยเอ็มอะนะ

tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:18:53 am »

ยินดีต้อนรับครับป๋า ป๋าอยู่ร้อยเอ็ดหรือเปล่าครับ ผมก็อยู่ร้อยเอ็ดแต่มาทำงานที่ขอนแก่นครับ เจอ ฆง 9801 กรุงเทพ ตีไฟหรือบีบแตรใส่ได้เลยครับเจ้าของรถชื่อโยครับป๋า สาธุ

หวัดดีครับป๋า  ผมอยู่ขอนแก่นครับ เจอปาขาว   ฆฉ 2166 กทม.    ID 0753  ทักทายกันได้นะครับ   ตั้งแต่ผมขับปามา 6 เดือน เจอ สมาชิกประมาณ 5-6 ครั้งได้ครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์