Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเครื่องแอร์เสียงดังมากๆ  (อ่าน 3330 ครั้ง)
Honey
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:10:33 pm »

ป๊าๆค่ะวันนี้หนูไปรับน้องปามาแล้ว แต่รู้สึกว่าเสียงเครื่องแอร์มันดังมาก จากกระโปรงหน้า
ผิดปกติไหมค่ะ หรือพึ่งรับมาวันแรกยังไม่ชินกับเสียงน้องปา แต่หนูลองปิดแอร์ก็ไม่ได้ยินเสียง
พัดลมนะ พอเปิดแอร์ก็ดังเหมือนเดิมค่ะทำไงดีคะ
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:13:20 pm »

เรื่องเสียงพูดลำบาก ง่ายๆนะคับลองไป 0 แล้วจอดเทียบกับอีกคันแล้วทำเหมือนกันว่าเสียงดังเหมือนกันรึปล่าว

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:21:16 pm »

ป๊าๆค่ะวันนี้หนูไปรับน้องปามาแล้ว แต่รู้สึกว่าเสียงเครื่องแอร์มันดังมาก จากกระโปรงหน้า
ผิดปกติไหมค่ะ หรือพึ่งรับมาวันแรกยังไม่ชินกับเสียงน้องปา แต่หนูลองปิดแอร์ก็ไม่ได้ยินเสียง
พัดลมนะ พอเปิดแอร์ก็ดังเหมือนเดิมค่ะทำไงดีคะ
ถ้าไม่ดัง...แสดงว่าไม่ใช่ ปาเจโร สปอรด์
เพราะฉะนั้ คุณฮันนี่ สบายใจและนอนหลับฝันดี ฝันเด่น ใด้เลยในคืนนี้จร้า
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:08:34 am »

น่าจะเสียงพัดลมแอร์ มันดังสนั่นแบบนั้นเป็นปกติล่ะครับ  Cheesy
Q-ONLY
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:14:28 am »

น่าจะเสียงพัดลมแอร์ มันดังสนั่นแบบนั้นเป็นปกติล่ะครับ  Cheesy
ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะครับพัดลมแอร์ดังมากครับ

ทำความดีอุปมาปิดทองหลังพระแม้นไม่มีใครเห็นแต่นานวันเข้าทองมันก็ล้นออกมาเอง
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:33:00 am »

ตอนแรกเสียงจะดังครับ พอความเย็นได้ที่พัดลมจะเบาลงนะครับของระบบแอร์ออโต้นะครับ
ไปติดตั้ง Photocensor เพิ่มจะได้เป็นระบบแอร์ออโต้ที่สมบูรณ์จริงครับ

0713 คืนถิ่น
BEN10 BangYai(ป๋านัท บางใหญ่)
ไม่ใช่คนรวย แค่อยากใช้ของดี (PajeroSport)
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:48:56 am »

ถ้าไม่ดัง...แสดงว่าไม่ใช่ ปาเจโร สปอรด์
เพราะฉะนั้ คุณฮันนี่ สบายใจและนอนหลับฝันดี ฝันเด่น ใด้เลยในคืนนี้จร้า
ตามป๋าตู๋ว่าเลยครับผม เด๋วคุณ Honey ก็ชินครับ ม่ายมีอะไรครับบบบบ

ID:1219 "I LOVE THE KING"
อั๊ยยะ 58
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:02:39 am »

เหตุการณ์ปกติคร๊าบ.... Cheesy Cheesy Cheesy

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:03:40 am »

มานอนยันว่าปก smile..ติคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์