Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<< วิจารณ์ตามเนื้อผ้า >>>  (อ่าน 13195 ครั้ง)
sai2358
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:27:49 am »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ .... ทุกท่าน    มาเข้าเรื่องกันเลยก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่คาดคิดว่าจะได้ใช้ปาเจโร่กับเค้าเลยเพราะยังรักในไทรทันขับ4อยู่แต่เงื่อนไขที่ต้องเปลี่ยนก็เพราะเด็กๆอยากได้รถที่มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกก็เทใจให้กับวอลโว่เฮสห้าศูนย์เรียบร้อยแล้วแต่ก็ต้องมาเปลี่ยนใจเมื่อ ผบสส กำชับให้พาไปชมเจ้าปาเจโร่ที่ศูนย์มิตซูร้อยเอ็ดแบบปัจจุบันทันด่วน   ผมก็เลยต้องยอมไปถีงก็เจอหน้าน้องวินิจซึ่งคุ้นเคยกันดีเพราะเป็นคนขายเจ้าไทรทันให้เมื่อห้าปีที่แล้ว แรกๆก็หวั่นใจว่าไม่มีรถถ้าอยากได้ต้องรอมากกว่าสามเดือน..แต่วินิจบอกได้ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ผมเลยตัดสินใจจองเลยเอาวะรอก็รอ... ครับวางเงินจองเสร็จก็ขับรถกลับบ้าน จากนั้นอีกสองอาทิตย์วินิจแห่งมิตซูร้อยเอ็ดก็โทรมาให้ไปดูรถรถมาถึงแล้วเมื่อกี้นี้เอง ครับอีกสองวันผมก็ไปรับรถ จากวันนั้นจนถึงวันนี้เข้าวันที่หกแล้วยอมรับว่า... เป็นอะไรที่สมบูรณ์มากสำหรับรถรุ่นนี้ ตอนแรกคิดว่าแค่กระบะธรรมดาแต่พอได้สัมผัสจริงๆมันไม่ใช่  ( ไม่ได้ทดลองขับ ) ระบบเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ภายในห้องโดยสาร ทุกอย่างลงตัวไม่คิดว่ามันเป็นเพียงรถกระบะดัดแปลงเท่านั้นแต่มันมากกว่าที่คาดไว้ ( เอาไปเทียบกับรถเก๋งค่ายยุโรป ) ราคาขนาดนี้นะใช้ได้เลยลืม เจ้าคันเก่าที่เคยใช้ไปสนิท   ที่นี้มาคุยเรื่องสมรรถนะกันเริ่มกันที่เรื่องอัตราการบริโภคเชื้อเพลิงกันเลย หลายท่านคงจำกระทู้ในไทรทันคลับได้นะ " จริงหรือที่บอกว่าประหยัด " ผมเองเป็นคนตั้งกระทู้ อิอิ ครับเรื่องเก่ามาเล่ากันใหม่กับรถรุ่นใหม่ ยอมรับว่าตัวนี้ประหยัดกว่าไทรทัน 4x4 พอสมควรถ้าเทียบน้ำหนักตัวและเครื่องยนต์ หลายท่านกำลังฟัดกันในเฟสบุค ( ผมเห็นอยู่ ) อย่าไปใส่ใจเลยครับรถราคาขนาดนี้ความเร็วที่ท่านใช้ผมว่าไม่น่าเอามาเป็นเรื่องให้หนักสมอง ช่วงล่างดีถึงดีมากถ้าเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ ( ขับของน้าชายแล้วไม่ประทับใจ ) เบรคมียาวนิดนึงต้องกะระยะอันนี้ไม่เท่าไรเพราะความเร็วที่ใช้มากกว่า 130 + ภายในสว่างตาสบายก้นจนคิดว่านั่งอยู่เฉยๆ แอร์เย็นทั่วถึงกันหมดไม่เหมือนฮอนด้าซีอาร์วีกับโตโยต้าวิชของน้องแฟนแอร์ตอนหลังไม่ค่อยเย็น ก็ว่ากันไป ติเรื่องเดียวเครื่องเสียงไม่ค่อยสมค่าตัวเลย แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรมาให้   เมื่อวานก่อนกลับไปขึ้นหอพักใหม่ของน้าสาว

เลยได้กดคันเร่งยาวๆประทับใจระบบล็อคความเร็วกับเกียร์สปอร์ตโทนิคมันส์มากสนุกมือไปเลยเท้าไม่ต้องกดคันเร่งเวลาถนนว่างๆความเร็วและรอบเครื่องสั่งได้ประทับใจมากเกาะถนนนิ่มนวลทัศนะวิสัยดี ไม่ได้ยอนะแต่มันเป็นเรื่องจริงที่สัมผัสได้กับรถรุ่นนี้ ( แต่อย่าเอาไปเทียบกับรถเก๋งราคาแพงจากค่ายยุโรปนะอาจไม่สมกัน ) สรุป แบบคนพึ่งเคยมีนะ จาก 100 ผมให้ 100 ในรถระดับเดียวกัน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 10:37:40 am โดย sai2358 » บันทึกการเข้า
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:35:26 am »

สำหรับผม น้องปา จาก 100 ให้ซัก 85 ครับ

แต่ถ้าเทียบประเภทเดียวกัน ในหลาย ๆ ยี่ห้อ ก็ต้องมากกว่าเค้าเยอะเลย ^^
nummittare
Newbie
*

like: 3

หนุ่มปาขาวบ่าวสกลนคร 1404

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:39:34 am »

ผมเห็นด้วยกะป๋าครับ

ปาขาวมุก 1404
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:43:11 am »

สำหรับผม น้องปา จาก 100 ให้ซัก 85 ครับ

แต่ถ้าเทียบประเภทเดียวกัน ในหลาย ๆ ยี่ห้อ ก็ต้องมากกว่าเค้าเยอะเลย ^^
ต่างจากผมคับ
ถ้าน้องปาจาก 100
ผมให้ 100 เลย(เพราะลำเอียง จริง จริง) Cheesy Cheesy Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:46:08 am »

ผมจองมันทุกอย่างครับ ทั้งโต และ ค่าย จัเอ็ม
สุดท้ายตอบโจทย์ได้คือ น้องปา นี่แหละครับ 
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:52:38 am »

ต้องยอมรับคับว่าของเค้าดีจิงๆ..

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:34:08 pm »

ชอบปาเจ มากคับ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:35:31 pm »

ถูกต้องครับป๋า..
ถูกใจจังเมื่อได้สัมผัส..ถูกระหัสเมื่อได้กดบัตรโอนตังค์
Sanit K. (ต้น)
Newbie
*

*** ความจริง ** ของชีวิต *** ID 1671

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:43:19 pm »

เห็นด้วยในเรื่องอัตราการบริโภคเชื้อเพลิง ใช้ความเร็วที่ 80~90km/h. รอบเครื่องอยู่ที่ประมาณ 1400 เท่านั้น
 yes!! O0ซึ่งต่ำกว่าเมื่อเทียบกับISUZUคันเดิมที่ผมขับที่ความเร็วเท่ากัน รอบเครื่องอยู่ที่ประมาณ 2000
จักษ์ มหาชัย
Pa...0953
Hero Member

like: 104

Jak Mahachai

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:16:42 pm »

สาธุ  เป็นรถครอบครัวจริงๆครับ.....เจ้าตัวเล็ก(40กว่าโล)ของผม..ไม่เคยบ่นเลยตั้งแต่ถอยน้องปามา....เล่นอยู่เบาะตอน3 เป็นของเขา ส่วนพี่สาว ก็ตอน2 ....ผมจองที่คนขับ...ส่วน ผบ. จองด้านหน้าซ้าย....ส่วนตัวกันหมดเลย ฮิๆๆๆๆๆๆ...เมื่อใช้น้องปาแล้ว....ดี....ไม่ดี....ก็ต้องดีไว้ก่อนครับ

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:31:51 pm »

ประทับใจจอร์จจริงๆ  Wink Wink Wink

จุ๊กกรู้
noople7
Full Member

like: 68

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:43:35 pm »

เอ้...เราให้คะแนนน้องปาขาวของเราเท่าไหร่ดีน้า  เหอะ เหอะ เต็ม100 เลยแล้วกันก็รักแล้วนิ
iaids
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 03:26:09 pm »

lala ในความคิดส่วนตัวของผมให้ประมาณ90ครับ สิ่งอำนวยความสะดวกยังไม่ค่อยสมบูรณ์แบบอ่ะครับหรือน่าจะเป็นเพราะผมเป็นคนเรื่องมากอยู่แล้วก็ไม่รู้ อย่างที่วางแก้วขนาดเหมือนจะเล็กไปหน่อยเวลาขับทางไกลซื้อกาแฟแก้วใหญ่มา2แก้วก็วางไม่ได้แล้ว (ผมชอบแบบของวีโก้ที่อยู่ใต้ช่องแอร์เเล้วเลื่อนเก็บได้และแยกของใครของมัน) ฮือๆๆ เครื่องเสียงก็ไม่มีช่องเสียบ flash drive จริงๆแล้วรถราคาขนาดนี้น่าจะมีรองรับหลายๆระบบ   good แต่สุดท้ายและท้ายที่สุด คือ พอใจ ประทับใจและรักรถคันนี้มากครับ คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปจริงๆ  lala
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 03:37:17 pm »

คิดเป็นเปอร์เซ็นไม่ถูก ไม่เคยลองขับยี่ห้ออื่น

ผมเลือกบนหน้ากระดาษ รถครอบครัวล้านกว่าๆเลือกมาหมด ซีอาร์วี ฟอร์จูนเนอร์ แค็ปติวา มิวเซเว่น ปาเจโร่สปอร์ต
สุดท้ายไปลองขับแค่น้องปา .... และตอบโจทย์ผมได้มากที่สุดครับ  good good good good
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 04:06:18 pm »

ตั้งแต่ใช้รถมาสองปีกว่า รุ่นนี้เปลืองน้ำมันสุดๆ  ญาติพี่น้องเหินห่าง ไปเที่ยวกะเพื่อนตลอด ต้นเดือนหน้าคงอยู่แถวภูทับเบิก เบื่อจริง จริ๊ง. . . lala  Cheesy  Cheesy 

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์