Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกที่ขับรุ่น GLS ท่านใดติดตั้งสวิตควบคุมที่พวงมาลัยบ้างครับ  (อ่าน 3989 ครั้ง)
ople
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:28:36 am »

สมาชิกที่ขับรุ่น GLS ท่านใดติดตั้งสวิตควบคุมที่พวงมาลัยบ้างครับ ขอความรู้หน่อยครับ เป็นอย่างไร ใช้งานอะไรได้บ้าง ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มบ้าง และงบประมาณเท่าไหร่ครับ
yuthbum
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:43:32 pm »

อยากเหมือนกันครับ ป๋า ๆ ท่านใดทราบแจ้งข่าวด้วยนะคับ
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:45:30 pm »

มาติดตามด้วย อิอิอิ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:44:31 pm »

ติดแล้วการใช้งานทุกอย่างเหมือน GT สายทุกอย่างมีรอพร้อม แต่ติดแค่ที่เป็น GLS เค้าเลยลดต้นทุน
ติดได้หมดทั้ง 3 รายการ และอื่นๆ ที่สามารถจะแปลงร่างเป็น GT ได้
-สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียง (Audio Control)
-สวิทช์ควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control)
-สวิทช์ควบคุมการเปลียนเกียร์ที่พวงมาลัย (Paddle Shift)

ว่าด้วยเรื่องพวงมาลัย
1.วิธีการดัดแปลงโดยการคว้าน ทำเองต้องมีฝีมือ สิ่งที่ได้ภูมิใจ และประหยัด
2.หาร้านที่เค้ารับทำดัดแปลง ในห้องซื้อมีคับลองหาดูนะคับ ราคาถูกกว่า เบิกศูนย์ สิ่งที่ได้ ไม่เหนื่อย งานออกมาตามประสบการช่าง เสียตัง
3.เบิกศูนย์ใหม่ของ GT มีแต่พวงมาลัยหุ้มหนัง ราคาประมาณ 19,000 บาทไม่แน่ใจแต่อยู่ช่วงราคานี้
4.หาในห้องซื้อขายมีอยู่แบบดัดแปลงแต่งแล้ว หรือมือสอง ราคาถูกกว่าเบิกศูนย์หน่อยนึงคับ

จบเรื่องพวงมาลัยต่อ เรื่องสวิทและ Function แบบ GT
1.แต่เดิมมีสมาชิกใน Club เราเป็นผู้เชียวชาญ ด้านดัดแปลง DIY แต่ด้วยหลายเหตุการณ์จึงทำให้ทุกอย่างเป็นแค่บทความในห้อง DIY ถ้าอยากหาเจ้าตำนาน DIY ต้องใช้ความสามารถการดูนะคับ Cheesy อุปกรณ์ทุกอย่างมีหมดหาได้ในราคาประหยัด แต่ต้องหาเจ้าตำนานให้เจอแล้วปัญหาจะคี่คาย
2.ดูในห้องซื้อขายมีอยู่คับ ราคาทำหมด 3 รายการไม่หน้าถึง 15,000 บาทหรอกคับ. มีเงินทำได้หมดคับผม Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:54:25 pm โดย Iyaa Diesel » บันทึกการเข้า

อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 06:10:24 pm »

ติดแล้วการใช้งานทุกอย่างเหมือน GT สายทุกอย่างมีรอพร้อม ติดที่เป็น GLS เลยลดต้นทุน
ติดได้หมดทั้ง 3 รายการ และอื่นๆ ที่สามารถจะแปลงร่างเป็น GT ได้
-สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียง (Audio Control)
-สวิทช์ควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control)
-สวิทช์ควบคุมการเปลียนเกียร์ที่พวงมาลัย (Paddle Shift)

เรื่องพวงมาลัย
1.วิธีการดัดแปลงโดยการคว้าน ทำเองต้องมีฝีมือ สิ่งที่ได้ภูมิใจ และประหยัด
2.หาร้านที่เค้ารับทำดัดแปลง ในห้องซื้อมีคับลองหาดูนะคับ ราคาถูกกว่า เบิกศูนย์ สิ่งที่ได้ ไม่เหนื่อย งานออกมาตามประสบการช่าง เสียตัง
3.เบิกศูนย์ใหม่ของ GT มีแต่พวงมาลัยหุ้มหนัง ราคาประมาณ 19,000 บาทไม่แน่ใจแต่อยู่ช่วงราคานี้
4.หาในห้องซื้อขายมีอยู่แบบดัดแปลงแต่แล้ว หรือมือสอง ราคาถูกกว่าเบิกศูนย์หน่อยนึง

จบเรื่องพวงมาลัยต่อ เรื่องสวิทและFunctionแบบGT
1.แต่เดิมมีสมาชิกใน Clubเราเป็นผู้เชียวชาญ ด้านดัดแปลง DIY แต่ด้วยหลายเหตุการณ์จึงทำให้ทุกเป็นแค่บทความในห้อง DIY ถ้าอยากหาเจ้าตำนาน DIY ต้องใช้ความสามารถกาดูนะคับ Cheesy อุปกรณ์ทุกอย่างมีหมดหาได้ในราคาประหยัด แต่ต้องหาเจ้าตำนานให้เจอแล้วปัณหาจะคี่คาย
2.ดูในห้องซื้อขายมีอยู่คับ ราคาทำหมด 3ราการไม่หน้าถึง 15,000 บาทหรอกคับ. มีเงินทำได้หมด Cheesy Cheesy Cheesy
เดวงาน 2 ขวบจะขอดูรถป๋าแบบใกล้ชิดซะทีครับ ชอบมากเลยป๋าโหดดีครับ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
เนยสด
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:20:57 am »

ป๋าเข้าใจแนะนำน่ะนี่....ขอด้วยครับป๋าชุดหนึ่ง....อยากจัด... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์