Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมเทอร์โบ น้องปา VG 2011 คร๊าบบ T_T  (อ่าน 39638 ครั้ง)
Seaman_4WD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:15:21 pm »

พอดีไปเจอมาเอามาฝากเผื่อเป็นข้อมูลทางเลือกอีกทางครับ

http://www.alibaba.com/product-gs/554211132/Stock_Turbo_for_TF035HM_12T_Mitsubishi.html

กวนไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
tone2521
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:57:10 pm »

ลองดูตาม link. ครับ

http://www.rc-turbo.com/products/product_detail.php?ID=194

ที่เหรียญชัยเทอร์โบครับ 
dismo
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 01:07:01 am »

กำลังใจเยอะมากครับ  คงไม่นานคงกลับมา  แปร้นๆ  เหมือนเดิม hi
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:57:31 pm »

ช่วยหาอีกแรงครับ 8500 บาท ตอนนี้ยังอยู่กับรถอยู่ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=43791   tel 086-0184844 กอล์ฟ  ยังลองติดต่อดูนะครับ รีบหน่อยเห็นมีสนใจหลายคน
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:27:47 pm »

ช่วยหาอีกแรงครับ 8500 บาท ตอนนี้ยังอยู่กับรถอยู่ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=43791   tel 086-0184844 กอล์ฟ  ยังลองติดต่อดูนะครับ รีบหน่อยเห็นมีสนใจหลายคน

ขอบคุณแทนป๋ากล้วย ผมติดต่อให้ป๋ากล้วยไว้แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าคุยกันไปเรียบร้อยหรือยัง
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:07:57 pm »

ไม่ได้เข้ามาดูนานเลย วุ่นกับการ ทยอยเทของส่วนตัวขาย รับงานฝิ่นมาทำเพิ่ม หาเงินมาซ่อมรถ 
ผมขอบคุณป๋าๆ ทุกท่านเลย จากใจจริงครับ  ตอนนี้เบื้องต้น  ติดต่อน้องกอล์ฟ นัดดูของอาทิตหน้าครับ  รอเทอร์โบใหม่ของน้องเค้ามาก่อนแล้วจะทำการยกลูกเก่าลง    แล้วก็มีนัดดูลูกใหม่ อีกเจ้านึงหลุดมาจากโรงงาน เปิดมาที่ 18xxx บาท ที่ สยามเทอร์โบ พระราม 3 ครับ

การที่ผมได้เปิดกระทู้นี้ขอความช่วยเหลือ ทั้งร้านซ่อมและลายแทง พิกัด หาเทอร์โบ VG มาทดแทนของเดิมผม ที่ใบหน้าบิ่นไป  ทำให้ผมรู้ว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นจริงๆ ครับ  แม้นว่าผมเองยังไม่เคยมีโอกาสไปพบปะ มีตติ้งกับพี่ๆป๋าๆ สมาชิกบ้านปาเจโร่ไทยแลนด์ หรือยังไม่มีโอกาสซื้อขายของกับพี่ๆที่เป็นตัวแทนผลิตภัณฑ์นั้นๆ   แต่ผมกลับได้รับโทรศัพท์ตั้งแต่เย็นวันนั้นแรกที่ได้โพสกระทู้นี้ และในวันถัดมาทุกๆวัน  โทรมาถามไถ่ถึงอาการ ให้คำปรึกษา ชี้แนะช่องทาง ตลอดจนช่วยเหลือ เป็นธุระจััดหา บอกลายแทงตามหาของตามที่ต่างๆ
กระผมรู้สึกอบอุ่น และซาบซึ้งใจ ในความกรุณา ความเอื้อเฝื้อ ที่พี่ๆสมาชิกทุกท่านมีให้กับผม  แม้นว่าพี่ๆสมาชิกบางท่านเรายังไม่เคยคุยหรือรู้จักกัน แต่กลับโทรมาให้คำชี้แนะ ตลอดจนเป็นธุระ ตามหาของให้    ขอบคุณจริงๆครับ จากใจจริง  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณป๋าอ๊อด ที่โทรเข้ามาช่วยวิเคราะห์สำหรับปัญหาที่เกิดขึ้น
ขอบคุณป๋านัท(สระบุรี) ที่พร้อมเป็นธุระ ให้การช่วยเหลือ กับการนำรถเข้าไปเครมที่ 0 สระบุรี (เสียดายมากครับที่เรื่องผม ดันไปถึง mitsu motor ซะก่อน)
ขอบคุณป๋าสุพัต ที่มารับช่วงต่อ กล่องดันรางและสมาร์ทเกจ พร้อมชี้เป้าลายแทงสำหรับเทอร์โบ
ขอบคุณป๋ากุ้ง bankrood ที่เป็นธุระโทรติดต่อ หาเทอร์โบให้จากหน้าซื้อขาย
ขอบคุณป๋านะ ที่ให้คำชี้แนะ และช่องทางในการ ไฟท์กับศูนย์มิตซู ครับ
ขอบคุณป๋าdismo สำหรับลายแทงเทอร์โบมือสองครับ(ผมโทรช้าไปนิดเดียว >_<")
ขอบคุณป๋าเอก utopia สำหรับลายแทง คำปรึกษา ตลอดจนเป็นธุระติดต่อประสานงาน กับน้อง กอล์ฟ ครับ
ขอบคุณ ifrit ที่ยังคอยดูแล และให้คำปรึกษา มาโดยตลอดครับ

ตลอดจนป๋าๆทุกท่าน ที่เข้ามาให้กำลังใจและชี้ช่องทาง ลายแทง ให้คำปรึกษา ตลอดจนให้ความช่วยเหลือ ผ่านทางกระทู้นี้   ผมขอบคุณจริงๆครับ จากใจจริง  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ตอนนี้รอเก็บปัจจัยเพิ่มอีกสักนิด รอเวลาอีกหน่อยให้ของมา ของมี ก็พร้อมที่จะกลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิมแล้วครับ(หากไม่มีอะไร เสียเพิ่มT_T  หวังลึกๆว่า ยกสลับลูกใส่ได้เลย  สตาร์ทติด บูสมาเต็ม จบ ขับกลับบ้าน) 

หากพี่ๆป๋าๆ ท่านใด มีอาการเสียแบบผม หรือ มีปัญหาเกี่ยวกับเทอร์โบ และหากต้องซ่อมด้วยตัวเอง  ผมหวังว่าข้อมูลเหล่านี้ที่ผมได้มาจากเพื่อนสมาชิก และได้ตามหาด้วยตัวเอง  จะพอเป็นประโยชน์กับพี่ๆป๋าๆ ทุกท่านบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ

เทอร์โบใหม่เลย หิ้วมาจากโรงงานตรงรุ่น VG    ตอนนี้หาได้ที่  สยามเทอร์โบ -  18,xxx บาท
                                                                                       เหรียญชัยเทอร์โบ - 24,xxx บาท
                                                                                       เล็กเทอร์โบ 22,xxx บาท (รอของล็อตหน้า)

แต่หากยังพอซ่อมได้ ใบหน้า + แกนของตรงรุ่น                      หนุ่มเทอร์โบ - ใบหน้าพร้อมแกน 3xxx-5xxx
                                                                                       เล็กเทอร์โบ - ใบหน้าพร้อมแกน 3xxx-5xxx
                                                                                                           ไส้กลางทั้งชุด 1x,xxx

ราคาไม่แน่นอน อาจสูงกว่านี้ หรือต่ำกว่านี้ก็เป็นได้ครับ ตามสภาพความต้องการของตลาดและสภาพของ     ข้อมูลเหล่านี้ ผมได้มาจากกการที่โทรคุยเพิ่งอย่างเดียวนะครับ อาจจะมีผิด หรือคลาดเคลื่อนได้บ้างนะครับ

ขอบคุณทุกคนจากใจจริงครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

หากมีความคืบหน้ายังไงแล้ว จะมารายงานครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:11:34 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆเช่นกันครับ

ขอให้หายเร็วๆนะครับ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ZentrinO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:30:27 pm »

good good good good good good good

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมในเร็ววันครับผม

Satu Satu Satu Satu
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:35:38 pm »

แล้วตอนนี้รถป๋าจอดรอเทอร์โบอยู่ที่ศูนร์ หรือยังพอใช้งานใด้อยู่ครับป๋า ขอให้หายใวๆนะครับและขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ สาธุ สาธุ
Pat#102
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:11:19 am »

ขอบคุณป๋ากล้วยครับ case ที่เกิดของป๋า จะเป็นวิทยาทานที่พวกเรานำมาป้องกันไม่ให้เกิด, เกิดแล้วสามารถแก้ไขได้ตรงจุด ไม่ต้องเสียเวลา เสียเงินทอง เสียสมอง
ยินดีที่ได้รู้จักครับ สำหรับเรื่องกล่อง ก็ win win ทั้งสองฝ่ายครับ
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:11:26 pm »

บ้านนี้ ยังไงเสีย ก็ยังอบอุ่นครับ
 ยอดเยี่ยม good
xeon
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 01:23:26 pm »

ป๋าคับ ผมมีเทอร์โบเหลืออยู่ตัวนึง เป็น sample part ที่ได้มาตอนทำงาน เป็นของรถกะบะ Ford Ranger ครับ ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้รึป่าว จะลองถ่ายรูปมาให้ดูวันหลังนะครับ ผมอยู่ชลบุรี แถวหลังอมตะนคร ถ้าสะดวกเข้ามาดูก็ได้นะครับ 085 142 1702 นพคุณครับ
ถ้าใช้ได้ก็ดีเลยครับ
จิตรกร
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 06:58:09 am »

ผมเคลมไปแล้ว1รอบตอนเก้าหมื่นโลตอนนี้แสนสองกลับมารั้วอีก เข้าเช็คศูนย์บริการมิซูรับแจ้งหมดประกัน เขารับปาะกันโบที่เคลม 6เดือนหรือ1,000โล. ถ้าเปลี่ยน 32,000 ไม่รวมอุปกรณ์
อ่านข้อความ ที่เขียนกัน ผมว่าจะสอบถามร้านนอกๆดูก่อน  แถวๆระยองมีร้านไหนบ้างครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบบ้างครับ ฮือๆๆ
asawin_jjj
merchant
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 11:51:02 pm »

ร้านนี้ครับแนะนำผมทำมา แก้อาการเทอรโบรั่ว รับประกัน 3 เดือน ราคา 2000 เอง จบครับ ทำเยอะมากครับลองดูครับ แต่ต้องโทรนัดนิดนึงนะครับ ช่างแจ๊ค 085-3363362 อยู่แถว นนทบุรีครับ แนะนำครับ
 ตามลิ้งเลยครับ ลองดูรีวิวดู    https://m.facebook.com/profile.php?id=1383930585174091
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์