Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมเทอร์โบ น้องปา VG 2011 คร๊าบบ T_T  (อ่าน 39709 ครั้ง)
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:09:23 pm »

เรื่องนี้โทษ0ไม่ได้หลอกครับ เราทำผิดเงื่อนไขเค้าจริงก็ต้องยอมรับที่เราได้มีการดัดแปลงสภาพรถไป

มิตซูใหญ่ตอนนี้ตรวจสอบละเอียดมากๆสำหรับการเคลมสินค้าที่มีราคาเกิน3000บาทเป็นต้นไป

มิตซูและเดนโซจะมาตรวจสอบสายไฟและเช็คค่ากล่องECUเราแบบละเอียด

เค้าใจความรู้สึกป๋ากล้วยนะครับว่าเป็นอย่างไร ตอนนี้ป๋าต้องตัดสินใจแล้วว่าจะกลับมาเดิมๆหรือต้องการโมต่อไป

ถ้าต้องการไปต่อ แนะนำให้ป๋ากล้วยเปลี่ยนโบไปเลยดีกว่าไหนๆก็เสียตังแล้ว

04L ขับดีสำหรับใช้งานในเมืองไม่รอรอบ 05จะรอรอบไปหน่อยอาจจะไม่ชอบเวลาออกตัว

โบ3.0ดีแม็คได้ของใหม่เลยนิยมเล่นกันเยอะ
อะไรจะขนาดนั้น...แล้วถ้ารถเราเดิมๆ จะมีโอกาศใหมที่เทอร์โบจะเป็นแบบของป๋ากล้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ตามนั้นเลยครับป๋า ตอนแรกที่ทางศูนย์ยังไม่รื้อรถผม  ทาง มิตซู มอเตอร์เอง ก็จะส่งคนมาตรวจสอบกล่องเลยทันทีในวันนั้นครับ   Cry Cry

เล่าให้ฟังจากประสบการณ์จริงและที่คุบกับหัวหน้าช่างที่นวมินทร์50ครับป๋าเอก
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:13:39 pm »

เป็น วีจี  แล้ว เปลียนโบ ไฟ จะโชว์มั้ยครับ  พี่กล้วย สนใจ โบ เดิมๆ 3.2มั้ยครับ อิอิ ผมจะไปเล่น 04 มั้งและ

04 มันพอๆกับ tf035 ไม่ใช่หรอ

ระดับบอลแล้วลง05ไม่ก็06เลย

อิจฉาเครื่องKDเนอะลงf55vได้ อ๋าย!!!!!
dismo
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:27:20 pm »

เป็น วีจี  แล้ว เปลียนโบ ไฟ จะโชว์มั้ยครับ  พี่กล้วย สนใจ โบ เดิมๆ 3.2มั้ยครับ อิอิ ผมจะไปเล่น 04 มั้งและ

อิจฉาเครื่องKDเนอะลงf55vได้ อ๋าย!!!!!

ช่วงล่างเอ็ม  เทพแล้ว  มุดซ้ายมุดขวา

โบใหญ่  ไม่ต้องกลัว
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:02:36 pm »

ช่วงล่างเอ็ม  เทพแล้ว  มุดซ้ายมุดขวา

โบใหญ่  ไม่ต้องกลัว

อิจฉาโบธรรมดา ก็ตรงนี้แหละคั๊บบบบบ  มีของให้เล่นเพียบบบบ  Cry Cry   ซื้อง่าย ขายคล่อง

tontawan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:59:43 pm »

ป๋ารบกวนบอกอาการหน่อยครับว่ามีอาการอย่างไรถึงรู้ว่าโบใบพัดบิน เป็นแนวทางครับ
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:10:11 pm »

ป๋ารบกวนบอกอาการหน่อยครับว่ามีอาการอย่างไรถึงรู้ว่าโบใบพัดบิน เป็นแนวทางครับ

เสียงเทอร์โบ ตอนถอนคันเร่งจะดังกว่าปกติครับป๋า ดังฟิ๊ว! !   ดังกว่าคันอื่นชัดเจน  สาธุ   

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:24:10 am »

เรื่องนี้โทษ0ไม่ได้หลอกครับ เราทำผิดเงื่อนไขเค้าจริงก็ต้องยอมรับที่เราได้มีการดัดแปลงสภาพรถไป

มิตซูใหญ่ตอนนี้ตรวจสอบละเอียดมากๆสำหรับการเคลมสินค้าที่มีราคาเกิน3000บาทเป็นต้นไป

มิตซูและเดนโซจะมาตรวจสอบสายไฟและเช็คค่ากล่องECUเราแบบละเอียด

เค้าใจความรู้สึกป๋ากล้วยนะครับว่าเป็นอย่างไร ตอนนี้ป๋าต้องตัดสินใจแล้วว่าจะกลับมาเดิมๆหรือต้องการโมต่อไป

ถ้าต้องการไปต่อ แนะนำให้ป๋ากล้วยเปลี่ยนโบไปเลยดีกว่าไหนๆก็เสียตังแล้ว

04L ขับดีสำหรับใช้งานในเมืองไม่รอรอบ 05จะรอรอบไปหน่อยอาจจะไม่ชอบเวลาออกตัว

โบ3.0ดีแม็คได้ของใหม่เลยนิยมเล่นกันเยอะ
อะไรจะขนาดนั้น...แล้วถ้ารถเราเดิมๆ จะมีโอกาศใหมที่เทอร์โบจะเป็นแบบของป๋ากล้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ตามนั้นเลยครับป๋า ตอนแรกที่ทางศูนย์ยังไม่รื้อรถผม  ทาง มิตซู มอเตอร์เอง ก็จะส่งคนมาตรวจสอบกล่องเลยทันทีในวันนั้นครับ   Cry Cry

เล่าให้ฟังจากประสบการณ์จริงและที่คุบกับหัวหน้าช่างที่นวมินทร์50ครับป๋าเอก
สาธุ สาธุ สาธุ มิตซูนี่ตอนเคลมละเอียดยิ่งนัก แต่ตอนผลิตนี่สิ  ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:02:41 am »

สาธุ สาธุ สาธุ มิตซูนี่ตอนเคลมละเอียดยิ่งนัก แต่ตอนผลิตนี่สิ  ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
เห็นด้วยเลยครับป๋าเอก มันน่านักมิตซูเนี้ย อ๋าย!!!!! yes!!

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:46:32 pm »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=LzW0qa5uQLU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=LzW0qa5uQLU</a>

http://www.youtube.com/watch?v=LzW0qa5uQLU&feature=youtu.be

ความคิดเห็น เจ้าของ วีดีโอ กับผู้ชมคนละเรื่อง

GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:24:49 am »

เป็นไปได้มั้ยครับที่จะเกิดจากกรองอากาศ สังเกตุจากกรองเดิมๆเค้ากรองตั้งสองชั ้นเพื่อไม่ให้เศษฝุ่นเล็กๆเข้าไป ขนาดแผ่นกรองใยแก้วยังดําเลย ผมเองก็เลยไม่กล้าใส่กรองแต่งเลยครับ สมัยก่อนตอนเล่นรถเทอร์โบ เคยเอาเทอร์โบไปซ่อมอยู่แถววัดลาดพร้าว แยกวังหินอ่ะครับ ทำดีเหมือนกัน ชื่อร้านไม่แน่ใจ ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้เปลี่ยนใบหน้าได้เร็วๆนะครับ
ผมเห็นด้วยกับข้อนี้ครับ ของผมเวลา 0 เปลี่ยน กรองใหม่ ผมว่ามันสองชั้น ต่างกับ กรอง รถยนต์ ทั้วไป น่าจะต้องมีเหตุผล อะไรบางอย่าง (หรือ PJS เรา แรงดูดมากว่า ทั่วไป  )
เอาละซิ  ผมก็ใส่ K&N ซะด้วย  แต่ก็หาข้อมูลแล้วเห็นว่ากรองฝุ่นได้ละเอียดกว่าเดิม   อากาศไหลดีกว่าเดิม  เลยเปลี่ยนแต่ตอนนี้ชักหวั่นไหว  ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆนะครับ  เอาใจช่วยครับ

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:50:54 am »

ใส่โบ3.0dmaxเลยคับกำลังนิยมเลย

อู๊ด..อู๊ด..0691
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:32:02 pm »

ป๋าครับ 0 ไม่มี เทอร์โบให้เบิกเหรอครับ
ถึงจะหมดประกันแต่น่าจะสั่งซื้อที่ 0 ได้นิครับ
ลองหาหลาย ๆ ที่ดู บาง 0 คุยง่ายนะครับ
จ่ายเงินเองไม่น่ามีปัญหา ....
แค่ออกความเห็นนะครับ เป็นกำลังใจให้ต่อไป
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 06:08:31 pm »

ป๋าครับ 0 ไม่มี เทอร์โบให้เบิกเหรอครับ
ถึงจะหมดประกันแต่น่าจะสั่งซื้อที่ 0 ได้นิครับ
ลองหาหลาย ๆ ที่ดู บาง 0 คุยง่ายนะครับ
จ่ายเงินเองไม่น่ามีปัญหา ....
แค่ออกความเห็นนะครับ เป็นกำลังใจให้ต่อไป

มีครับป๋า แค่แลกกับราคาค่าตัว 4 หมื่น ผมจ่ายไม่ไหว ครับ  Cry Cry

rt
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 06:50:28 pm »

เช็คที่ เทอร์โบไดรนามิค ดูยังคับ อาจมีทั้งซื้อใหม่และซ่อม ซ่อมบล้านพร้อมใบรับรองการบล้าน ลองดูเวปก็ได้ครับ TURBODYNAMIC.NET เทอร์โบแปลผันซ่อมที่นี้เยอะครับ.   
rt
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 07:04:15 pm »

ประมาณนี้มั้ยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์