Languages
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 [11]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีได้เลขทะเบียนสวยแบบไม่ประมุล???  (อ่าน 71228 ครั้ง)
teeteesandee
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:33:00 pm »

รบกวนขอข้อมูลด้วยคนครับป๋า [email protected]  สาธุ
fudeen
Newbie
*

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:27:03 pm »

ขอด้วยคนน่ะครับ
dexxa
Newbie
*

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 02:14:03 pm »

hi
ขอด้วยครับ [email protected]

oatwen
Pharmacist in Ubon
Newbie
*

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:38:06 pm »

ขอด้วยครับ [email protected]
ออกรถแล้ว ป้ายแดง รอจดทะเบียน
ด่วนด้วยนะครับ สาธุ
BoyBam
ปาขาว Rayong
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 02:12:53 pm »

สวัสดีครับ
เขต กทม จองได้ที่ ขนส่งทางบก ตรงจตุจักร อาคาร2 ชั้น5 ตั้งแต่เวลา  7.30-16.30 (แต่แนะนำไปเช้าๆหน่อยเพราะสายคิวจะยาวมากครับ)
วิธีจองตามนี้เลยครับ
1. ในการขอเลขทะเบียนรถ ผู้ขอต้องเป็นเจ้าของรถเท่านั้น และต้องนำบัตรประชาชนพร้อมสำเนา 1 ใบแนบคำขอทุกครั้ง และหากจดทะเบียน
ในนามนิติบุคคลต้องแนบสำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนของนิติบุคคลนั้นด้วย
2. ถ้าจองหมายเลขทะเบียนมากกว่า 1 คันต้องนำหลักฐานการแสดงว่า ซื้อรถเหล่านั้นมาให้แสดงให้ดูทุกคัน
3. การจองเลขทะเบียนรถ ถ้าได้หมายเลขทะเบียนรถหมวดอักษรใดไป หากมีการผิดพลาด เจ้าหน้าที่จะเปลี่ยนหมวดอักษรใหม่ให้ท่าน แต่จะแจ้งให้เจ้าของรถทราบล่วงหน้าก่อน
4. เมื่อได้รับอนุมัติให้ใช้หมายเลขทะเบียนรถแล้ว จะต้องนำรถมาจดทะเบียนภายในกำหนด 60 วัน นับแต่วันที่ได้รับอนุมัติการจองหมายเลขทะเบียนรถแล้ว หากพ้นกำหนดจะยกเลิกหมายเลขทะเบียนที่ขอไว้โดยไม่มีเงื่อนไขใดๆ ทั้งสิ้น
5. การจองหมายเลขทะเบียนดังกล่าว ไม่มีข้อผูกมัดใดๆ กับทางราชการ กรณีมีข้อโต้แย้งหรือข้อขัดข้องประการใดๆ ให้อยู่ในดุลยพินิจของหัวหน้าฝ่ายบัญชีรถและเครื่องยนต์เป็นผู้พิจารณา และเมื่อผลการพิจารณาเป็นประการใดถือเป็นสิ้นสุด
6. การรับจองหมายเลขทะเบียนรถหมวดอักษรถัดไปจะให้จองได้เมื่อหมวดอักษรปัจจุบันเริ่มดำเนินการจดทะเบียนอยู่ระหว่างหมายเลขทะเบียน 7500-9999

ตอนจะจองจะมีเอกสารเหมือนให้เราเลือกเลขมา 12 ตัว ให้เลือกชนิดรถที่จะจดทะเบียน อย่างเช่น รถเก๋ง รถกระบะ รถตู้ อักษรตัวหน้าขึ้นจะเรียงไปแต่ละวันครับ สามารถเช็คหมวดได้ที่
http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm
แล้วพอเลือกรอเรียกตามคิว พนักงานก็จะคีย์เลขที่เราเลือกถ้ามีเลขที่ว่างก็จะแจ้งเราก่อนว่ารับไหมเลขนี้ ถ้าไม่รับก็คีย์หาเลขที่ว่างต่อไปถ้ายังไม่มีเลขว่างอีกก็จะต้องไปเลือกใหม่
แต่ถ้ามีเลขว่างแล้วตรงใจเราเองทางพนักงานก็จะให้กระดาษมาที่ระบุว่าว่าเราเลือกเลขนี้ ทางเราก็เอาเอกสารนั้นซีร็อกส่งไปให้เซลล์เพื่อไปจดทะเบียนต่อไปครับ แล้วประมาณ1-2อาทิตย์ก็จะได้ทะเบียนมาครับ

ตัวอย่างใบจองทะเบียน ที่ผมเคยจองมาช่วงต้นปีนะครับ

อันนี้จะเป็นหมวดอักษรของเดือนหน้า กรกฎาคมครับ

ขอบคุณครับเพื่อนๆ
ข้อมูลน่าจะตามนี้ครับ  good good good
apipan
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 08:53:03 pm »

-ขอด้วยคนครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:34:11 pm »

ผมเคยขอข้อมูลไปเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วแต่ไม่ได้คำตอบเลยครับ ป๋าเจ้าของกระทู้อาจจะตกหล่นผมหรืออีกอย่างคือไม่ได้เข้ามา web แล้วก็เป็นได้ครับ
ผมก็เลยหาๆ จากที่อื่นๆ ซื่งเป็นข้อมูลเช่นเดียวกับป๋า Happy_Tarb แหละครับ
ด้านล่างนี้เป็นข้อมูลที่ผมไปขอมาเมื่อวันที่ 7 กพ ที่ผ่านมาครับ ใครอยากได้คิวแรกๆคงต้องไปถึงเที่ยงคืนครับ วันที่ผมไปใครไปลงชื่อก่อนเที่ยงคืนแล้วไม่ได้นั่งรอ เค้าจะมาดึงคิวออก แล้วเริ่มนับใหม่หลังเที่ยงคืน เลขที่ไม่อยู่ในรายการประมูล ก็มีกระโดดหายไปหลายตัวเหมือนกันครับ เพราะมีพลังมืดกันไว้อย่างถูกต้องโดยไม่ต้องมารอคิวแบบเราๆหน่ะ แต่ก็ไม่เป็นไร รับได้....

################################

Re: ,,,,,ขอเสียงหน่อยขุนพลฝั่งธน,,,,

« ตอบ #815 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:01:24 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แก้ไขข้อความแก้ไข 

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับชาวปาฝั่งธน เมื่อเช้าตื่นตั้งแต่ตีสี่ ไปรับรู้บรรยากาศการจองเลขทะเบียนมาครับ
ถึงเกือบตีห้า ได้คิว ปชช 126. ได้คิวตรวจเอกสาร 120 และได้คิวจริง 119
ใช้เวลารอ ลำดับที่ 119 อีก 50 นาที (นับตั้งแต่ 8 โมง เปิดเคาน์เตอร์)
ได้เลขตามที่เราชอบลำดับที่ 1 ดีจ้ายดีจาย....
เจ้าหน้าที่ทุกท่านดูแล ปชช ดีมากครับ แม้จะดูมีขั้นตอนยุ่งยากหลายคิว แต่ทุกคนก็ happy ทุกคนเคารพกติกาที่กำหนดกันขึ้นเองอย่าเคร่งครัด  good
แวะมาแชร์ให้ทุกท่านฟังครับ แต่ตอนนี้มาทำงานต่อ ง่วงมากกกกกกก 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Wonder101
Newbie
*

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 03:23:42 pm »

ขอด้วยคับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 [11]   ขึ้นบน
  พิมพ์