Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองป้ายทะเบียนรถ...  (อ่าน 5163 ครั้ง)
jeab
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 06:16:19 pm »

ไปจองเลขป้ายทะเบียนมาครับ.....รถจะมาประมาณวันที่25นี้
ก็เอาทั้งบัตรประชาชนทั้งทะเบียนบ้านไปแสดง...
แต่เจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องบอกต้องเอาเลขเครื่องเลขเชสซีมาด้วย...ไม่งั้นจองไม่ได้
ที่นี่ไม่เหมือนกทม.ที่แสดงแค่บัตรประชาชนกับทะเบียนบ้านก็จองได้....เจ้าหน้าที่ว่างั้น
อ้าวขนส่งฯไม่ได้มีมาตรฐานเดียวกันหรือนี่...กลับออกมาอย่างงงๆ

......ขนส่งฯเชียงรายครับ   Angry    Sad
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 06:52:52 pm »

ไปจองเลขป้ายทะเบียนมาครับ.....รถจะมาประมาณวันที่25นี้
ก็เอาทั้งบัตรประชาชนทั้งทะเบียนบ้านไปแสดง...
แต่เจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องบอกต้องเอาเลขเครื่องเลขเชสซีมาด้วย...ไม่งั้นจองไม่ได้
ที่นี่ไม่เหมือนกทม.ที่แสดงแค่บัตรประชาชนกับทะเบียนบ้านก็จองได้....เจ้าหน้าที่ว่างั้น
อ้าวขนส่งฯไม่ได้มีมาตรฐานเดียวกันหรือนี่...กลับออกมาอย่างงงๆ

......ขนส่งฯเชียงรายครับ   Angry    Sad
วิธีปฎิบัตรไห้ถืกต้อง เป็นอย่างที่ท่านเจอมาไช่แล้วครับ  :)แต่ในโลกแห่งควมเป็นจริง มีหรือไม่มี ครบหรือไม่ครบ  despiseบางที่ไม่ไช่ปัญหาแต่เป็นการปฎิบัตรแบบ ซิกแซก. ...เพราะฉะนั้นเพื่อควมสะดวกทั้งเวลา asleep ทั้งอารมณ์จัดเตรียมไห้ครบ  Roll Eyes......เพราะ.ราชการไท ก็เชนนี้ โอ๊ยมึน ไม่มีอะไรดีไปกั่วนี้แล้ว. ...............ด้วยควมเคารพ  สาธุทะเบียนรถผม ไปก็ไม่ใด้ไป  painfulจองก็ไม่ใด้จอง เอกสารใช้โทรบอกชื่อเสียงเรียงนาม ผมยังมีหน้าใด้ทะเบียนมาเลย .ถ้าเราไม่มีควมอยากคงจะไม่ต้องใวธีนี้ .นี่แหละคือช่องโหว่ ของหน่วยงานที่มีผลประโยชน์ เช่น กองทะเบียนครับ
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:05:52 pm »

คุณ jeab  ไม่ลองถามดูว่าจะให้เพิ่มเงินเท่าไหร่ Huh???  รับรองฉับไว  ฮิฮิฮิ       สนใจป้ายประมูลไม๊  ผมมีของพะเยาว่างอยู่ป้ายนึง

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:57:55 pm »

ผมจองที่อุบล จนท.บอกให้เอาเอกสารชุดโอนจากไฟแนนท์

มาจองได้ครับ...ถ้าไม่มีจองไมได้ ไม่เหมือนที่ กทม.ครับผม
miracle
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 08:04:59 pm »

คุณjeab เข้าใจถูกแล้วหละครับที่ กทม ใช้บัตรประชาชนครับ อ้างจาก http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm ครับ ที่จริงการจองเลขทะเบียนมันเป็นคนละขั้นตอนกับการขอจดทะเบียนรถ หลักเกณฑ์และวิธีการขั้นตอนการจองจึงไม่ได้เข้มงวดอะไรมากมายครับ คนขายผลไม้ที่โรงอาหารของสำนักงานผมซื้อรถกระบะอยากได้เลขทะเบียนที่ตัวเองต้องการ ก็โทรให้คนที่เค้ารู้จักในขนส่งช่วยจัดการให้ก็ได้เลขทะเบียนมา แค่บอกชื่อเสียงเรียงนามของคนขายผลไม้เค้าก็ช่วยจัดการให้ครับ ไม่ต้องใหญ่โตอะไร ราชการไทยเดี๋ยวนี้ดีๆก็มีถมครับ บังเอิญว่าคุณjeabอาจไปเจอคนแบบไม่มีสำนึกบริการแล้วอ้างระเบียบเฮงซวยก็โชคไม่ดีหน่อยครับ ลองใหม่นะครับคุณ jeab สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
jeab
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:03:00 pm »

ผมจองที่อุบล จนท.บอกให้เอาเอกสารชุดโอนจากไฟแนนท์

มาจองได้ครับ...ถ้าไม่มีจองไมได้ ไม่เหมือนที่ กทม.ครับผม

คือพอดีผมซื้อเงินสดน่ะครับ....เลยไม่มีเอกสารชุดนี้
jeab
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:11:54 pm »

คุณjeab เข้าใจถูกแล้วหละครับที่ กทม ใช้บัตรประชาชนครับ อ้างจาก http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm ครับ ที่จริงการจองเลขทะเบียนมันเป็นคนละขั้นตอนกับการขอจดทะเบียนรถ หลักเกณฑ์และวิธีการขั้นตอนการจองจึงไม่ได้เข้มงวดอะไรมากมายครับ คนขายผลไม้ที่โรงอาหารของสำนักงานผมซื้อรถกระบะอยากได้เลขทะเบียนที่ตัวเองต้องการ ก็โทรให้คนที่เค้ารู้จักในขนส่งช่วยจัดการให้ก็ได้เลขทะเบียนมา แค่บอกชื่อเสียงเรียงนามของคนขายผลไม้เค้าก็ช่วยจัดการให้ครับ ไม่ต้องใหญ่โตอะไร ราชการไทยเดี๋ยวนี้ดีๆก็มีถมครับ บังเอิญว่าคุณjeabอาจไปเจอคนแบบไม่มีสำนึกบริการแล้วอ้างระเบียบเฮงซวยก็โชคไม่ดีหน่อยครับ ลองใหม่นะครับคุณ jeab สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
ตอนไปขอจนท.ช่องแรกตรวจเอกสารแล้ว..เห็นว่าถูกต้อง..ให้ผ่านไปทำการขอที่ช่องต่อไปได้..
...แล้วก็อย่างที่โพสต์ไว้นั่นแหละครับ...พอดีว่าไม่ใช่คนมากเรื่อง...เลยไม่ได้ไต่ถามอะไรให้มากความ   Smiley
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:21:28 pm »

คือพอดีผมซื้อเงินสดน่ะครับ....เลยไม่มีเอกสารชุดนี้
เอารถไปที่ขนส่ง smile..จังหวัดที่ท่านต้องการจดทะเบียน  angryไม่ว่าจะซื้อ สด หรือ ผ่อน  grinคำตอบมีอยู่แล้ว ที่ขนส่ง  :Dไม่ยุ่ง  โอ๊ยมึนไม่ยาก  asleepไม่ใช่ปัญหา  faintถ้าเอารถไปขูดเลขชัสซีอย่างที่ท่านว่ามา  :)แล้วมีปัญหาอีก  striveไห้มันรู้กันไป ถามเจ้าหน้าที่แบบชัดเจน  grimaceจะเอาอะไรอีกหรือไม่  Cheesy ถ้ามีอีกคงต้องฟัง.. ...จิ๊จะ ......แล้วละ striveท่านเจ้าหน้าที่ที่เคารพ .......อย่าทำมา... จิ๊จะ ให้ มันมากไป เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นเรื่องใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 07:24:17 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:32:45 pm »

ผมก็จอง ไม้ต้องใช้อะไรเลย.. .ทิ้งเบอร์โทรไว้ พอได้ก็โทรบอกเรา ไปจดทะเบียนได้เลย  ง่ายมากๆ จบข่าว!
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:50:35 pm »

เวลาเราซื้อรถที่ 0 ไหน ทาง 0 จะมีบริการทางด้านจดทะเบียนอยู่แล้ว รวมค่าบริการนิดหน่อย แต่ก็สะดวกกว่าเราแน่นอน เพราะคืออาชีพ และหน้าที่ๆเขาถนัด เพราะต้องทำไห้ลูกค้าแทบทุกราย ยกเว้น เลขสวย เลขพิเศษ เราอาจต้องดำเนินการเอง กรณีเช่นรถท่านไม่ว่า จะซื้อ สดหรือเปื่อย 0 ต้องดูแลเราแน่นอน หรือ 0 ที่ท่านว่า คนซื้อ สด ไม่บริการจดทะเบียนให้ ลูกค้าต้องทำเอง ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมคงตัดสินใจว่าจะเอาเงินล้านไปไห้ไครดี
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:21:50 pm »

การจดทะเบียนรถ เป็นของที่แถมมาจากศูนย์อยู่แล้วครับ

เชลล์จัดการให้หมดครับ..วันที่เราไปจดทะเบียน

ก็ไปเลือกเลขได้เลย.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 05:54:14 am โดย ชายอิสระ » บันทึกการเข้า
หมวดวอ บางใหญ่ No.653
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:44:01 pm »

ผมจองที่กทม. ใช้บัตรประชาชนเท่านั้น. จองที่เดียว 2 คันยังได้เลย ของลูกสาวด้วยครับ

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 02:30:42 pm »

อยู่ที่เจ้าหน้าที่..และวิธีการเจรจาครับ..พูดแล้วมีสีแดงสีม่วงหลุดออกมาด้วยนี่แหม..มันช่างเร็วแท้..นี่แหละครับช่องว่าง..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์